Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
Kienvang nói:
muakskisses nói:
thế còn những thành viên "chân phụ" thì phải có biện pháp chứ bác, chứ chẳng lẽ để các hội khác nghĩ con số 272 của SFC là "hữu danh vô thực" sao? Bác suy nghĩ tiếp đi nhé...
Các chân phụ cũng sẽ thanh lọc dần. Lần trước SFC cũng đã thanh lọc tới trên dưới 30 chú. Nếu để, SFC đã có tới 300 thành viên rồi bác à. Tuy nhiên, nhiều SFC members chỉ online mà không offline do không ít nguyên nhân: vùng sâu, vùng xa (xa HN và HCM); chỉ thích online.... Những thành viên này mình không thể loại bỏ được bác à. Chỉ có các thành viên như : danh dự (kiểu Thùy Trâm ;)); bỏ đội ngũ (bán, đổi xe...)... mới đáng bị thanh lọc thôi bác à.
Mong có thêm sự đóng góp của anh em về việc này.
Bác đừng hiểu sai ý Muak tui chứ, Muak ko có ý phải "thanh lọc" 1 ai cả, mà càng ngày càng muốn hội mình hoành tráng hơn, bề thế hơn, cà về chất lẫn về lượng. Vì thế cần thiết phải có quy chế và kế hoạch hành động thiết thực hơn, làm sao để đại đa số cảm nhận được rằng vào hội và tham gia các hoạt động của hội là quyền và lợi ích chính đáng, vô cùng bổ ích (không nhất thiết cứ phải liên quan đến chiếc xe Santa Fe, chiếc giấy thông hành cho AE ngồi lại với nhau) - Việc này ko thể 1 sớm 1 chiều mà đi vào quỹ đạo được, nó thật sự là 1 chiến lược dài hơi, mà những đầu tàu như bác Kiến, bác Chevol@, bác Hunguyen@ phải vắt óc và tâm huyết.
Hy vọng sẽ có dịp ngồi cùng với các bác để mổ xẻ sâu hơn vấn đề này!

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
Kienvang nói:
chevol nói:
vây những chuyện gì được nói trong khu vực này bác kienvang@, vi du : tình cảm, mua bán, đổi chác....! nó phải có giói hạn trong của os chư nhỉ?
Một cách đơn giản thế này bác Chevo: bất luận chuyện gì mà nói với số đông OS ko hợp và ko có lợi cho SFC thì đưa vào đây. Còn cái gì nằm ngoài tiêu chí trên thì có thể nhảy ra mục ngoài.

Đã không hợp với OS mà cũng đưa vào đây chẳng khác nào "lạy ông tui ở bụi này", haha... coi chừng bị Cẩu Đầu Trảm lúc nào ko biết bác ơi!

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
whitemouse nói:
Và các thành viên "sale" cũng nên xem xét lại sự "đóng góp" của họ ntn trong việc phát triễn SFC các Bác nhuể....?!:D:D

Khi nào có chú "Sêu" nào mà khuyên bác bán Santa Fe, đổi Fortuner, hay Captiva, CRV, RAV4 thì mới đáng lên án chứ!

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48
Muakiss@ cũng nhiều chuyện quá hén!! mình nên đưa vấn đề trở nên đơn giản hơn đi, đừng đưa lên cao và chuyên sâu quá lại cứng nhắc và giáo điều nữa. Nói chung quan điểm tham gia hội là vui và bổ ích về xe, vậy nhé.

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
Sao bác lại "Bỗng dưng muốn khóc" thế? Cả đàn chiên ngoan đạo đang chờ nghe lời sấm của bác. Ngày xưa, Napoleon, trước khi trở thành "thánh nhân", cũng khởi đầu bằng việc dẫn dắt 1 nhóm con con như thế này thôi.
Cụ Hồ (ko phải pác Hồ Phuhaonguyen@ àh nha!) cũng đã dạy "tuổi nhỏ làm việc nhỏ, tuỳ theo sức của mình - mà em thấy tuổi của bác cũng đâu còn nhỏ gì nữa, THINK BIG & THINK DIFFERENCE đi thôi bác ơi!

Các AE ủng hộ cho bác ấy 1 tí nào!

Hạng B2
26/6/08
345
7
18
Q.2 - TP.HCM
hờhờ..tự nhiên có cái box mới để bàn luận chuyện chính sự, cứ phát biểu nhiều nhiều vào các Bác..!

23/10/06
14.638
5.121
113
muakskisses nói:
....
Cụ Hồ (ko phải pác Hồ Phuhaonguyen@ àh nha!) cũng đã dạy "tuổi nhỏ làm việc nhỏ, tuỳ theo sức của mình - .......
Các AE ủng hộ cho bác ấy 1 tí nào!

Lại bác nữa rồi! Phạm thượng! phạm thượng chết!

OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi
nhh2811 nói:
Cũng không đến mức nghiêm trọng như bác Mua nói đâu! Tóm lại giống đang uống bia ở bãi cỏ nói chuyện thời sự. Có tý phòng máy lạnh nói chuyện riêng. Ai không viêm họng thì vào. Trong đó Anh em có thể Set relationship những chuyện khác ngoài chuyện xe để không Ảnh hưởng đến mục tiêu của OS!
Phỏng ạ!
bác nói đúng, cũng ko cần quá quan trọng đâu, mục tiêu của OS thì cũng là mục tiêu của anh em mình thôi, anh em mình cứ off thường xuyên là vui rồi.

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48
Kiểu này đề nghị Muakiss@ làm chính trị viên SFC SG là phù hợp nhất. Hướng Muakiss@ đề nghị như là " chiến lược lâu dài" đề phát triền hội cũng đáng suy nghĩ. Đôi với thực tế hiện nay, mọi thành viên còn phải lo cơm áo gạo tiền đề đảm bảo cuộc sống gia đình, còn việc tham gia giao lưu trao đổi về xe trong hội như là phương cách để thư giản và giải trí . Nếu đưa vào khuôn khổ nhiều quá sẽ làm mọi người không được thoải mái, gò bó làm mât vui . Lâu quá mơi có nơi để ae mình trao đổi quan điểm nhỉ.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Cứ trao đổi thoải mái đi mà ko sợ bị tuýt còi đâu các bác à! Đó là lợi thế của Private room đấy ;)) NHân đây xin ý kiến của các bác luôn, room này chỉ nên dành cho các thành viên tích cực hoạt động hay là bất kì ai là thành viên cũng cho vào?
Ngay cả người ngoài như đ.c Corolla38 cũng xin vào rồi đ.c Cường (nick là Costnercuong) tự xưng là TGD Hyundai Vina cũng đòi join ;)
Costnercuong nói:
Dear Mr Kienvang,

Please accept my application to join SFC.

+ Costnercuong
+ Owning: Santafe MLX
+ Adress: HCMC
+ Email: [email protected]
+ Current position: General Manager
+ Company: VM Group (Hyundai Vina)
Do I post you more something. Please clearly instruct.

Thanks
Costnercuong

Last edited by a moderator: