Tin Tức Giao Thông Pvd lên 80 dồi...

Hạng C
30/4/11
578
530
93
Sì phố
80 toàn tuyến. Thiệt tình mà nói cũng có nhiều đoạn chạy đến 80 được, như đoạn qua cầu Bình Lợi chẳng hạn. Em chạy thấy thoải mái hẳn. Nếu trang bị thêm biển báo/đèn chớp cảnh báo trước các giao lộ nữa là hay, an toàn hơn cho người mới đi lần đầu.

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
18/8/13
325
301
63
80 toàn tuyến. Thiệt tình mà nói cũng có nhiều đoạn chạy đến 80 được, như đoạn qua cầu Bình Lợi chẳng hạn. Em chạy thấy thoải mái hẳn. Nếu trang bị thêm biển báo/đèn chớp cảnh báo trước các giao lộ nữa là hay, an toàn hơn cho người mới đi lần đầu.

Không toàn tuyến nha bác.

• Like
Reactions: duratec
Hạng D
21/8/14
1.193
29.098
113
Biển báo đó đâu phải biển bắt buộc bác chạy 80, bác thích chạy nhiêu là quyền của bác.
Ờ, mềnh ko ráng nổi 80 trong khoảng cách ngắn như thế. Nhưng nhiều thằng điên lắm.

Hạng B2
18/8/13
325
301
63
Hôm qua em chạy từ CV Gia Định đến giao lộ PVĐ - Tô Ngọc Vân (2 chiều) 80 đều luôn đó bác. Bác đi rồi cập nhật đoạn còn lại từ Tô Ngọc Vân đến QL1A luôn đi bác?

Hướng từ Gò Dưa -> Linh Xuân: Đoạn từ vòng xoay PVD Kha Vạn Cân, gần cầu Gò dưa đến Linh Xuân, khoảng 1 km đầu là 80km/h sau đó là 60 km/h (do đi chung với xe máy). Hướng ngược lại cũng y như vậy nha bác. Em mới đi sáng và trưa nay. Bác kiểm tra lại thử

• Like
Reactions: duratec
Hạng B2
17/8/09
124
63
28
Tăng lên 80 thì thích, nhưng em e là sẽ dễ xảy ra tai nạn ở đoạn đường sắt cắt ngang PVD. chỗ này xe máy hay băng ngang PVD dọc theo đường sắt dù đã có biển cấm.

Hạng C
5/6/13
525
424
63
Em vô vàn kính mong các cụ sáng sáng đạp xe rèn luyện sức khỏe ráng giữ gìn sức khỏe, đừng phi vào lane oto dùm.
Ô tô chạy 80 mà phang vào xe đạp thì khỏi bàn luôn.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Hôm trước bác nào đó đang mơ rằng đường Phạm Văn Đồng nên cho tốc độ 80km/h cho xe hơi, hôm nay đã được toại nguyện rồi đó. Chiều nay em đã thấy các lane ôtô cho 80km/h, còn lane xe máy 60km/h đoạn từ bùng binh giao PVĐ với Kha Vạn Cân đến vòng xoay Nguyễn Thái Sơn và ngược lại.
Như vậy là quá tốt cho đường này.
Xe máy hôm trước từ 40 lên 50 hốt được mớ kinh phí bảng biểu, giờ lên 60 nữa... tiền bỏ đâu cho hết các bác!!!!!

Em chưa thấy báo nào phản biện lại, chi phí bản biểu lãng phí kiểu này, có con số là bao nhiêu???? Và ai chịu chi phí này?