Thảo Luật Chung [Q9] Trà chanh BĐS

Tập Lái
2/8/16
38
625
83
@HIRO bị ban nick dồi :(

Mấy nay em ko khỏe vì cảm thương nường :D lại đang bị khủng hoảng niềm tin với mấy đồng chí ngân hàng, hành là chính của anh SỞ, thèng đồng bọn vì tin người nên giờ gặp rắc rối to với tranh chấp pháp lý.:(
=> Không khỏe + khủng hoảng niềm tin nên em...hic hic
Ohh thế tại sao k chia sẻ với thèng đồng bọn khác cho nó bớt khủng hoảng, mà thèng đồng bọn cũng tránh lại gẹp rắc rối o_O

• Like
Reactions: lehungvnn and HIRO
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Quán lại mở cửa pha trà mời khách.

chóng mặt wa.

Hôm qua off được 5 người. Chia sẻ được một số thông tin nhưng không nhiều.
Em tóm tắt lại có mấy cái cần chú ý:
1. Bác Ba lại hốt đc kèo thơm.
2. Bác Lehungvn quan tâm khu Phước Thiện
3. Đất xây dựng mới được xây 70% diện tích, đất hiện hữu được xây 85% diện tích. (Không biết em nhớ chính xác không, có gì bác @Ba Văn update giùm em.)
4. Khu trung tâm hiện tại của Quận 9 (trục Lê Văn Việt) mà kiếm được kèo >60m2, giá dưới 1tỉ 5, đường oto, khu dân cư hiện hữu không dính quy hoạch thì cứ an tâm mà xuống cọc.

Hết ạ.

À thì da nguyên nhân sốt quận 9 là do ông này dất tích cực tiếp tay đây. :3dcuoi:
Em là em chỉ ghi chép lại các bác vô quán uống trà rồi đem lên đây báo cáo thôi ạh. Bác nào hôm đó nói gì em cho vô sổ hết, có phải của em đâu. :D

Hớ hớ, thơm tho ngọt ngào.
Các bác chủ q9 iu quí @Ba Văn, @HIRO mấy hôm nay chống ngập hay sao mà k thấy đâu vậy.
Mấy nay lo đi tìm nguồn nước để pha trà. Ta nói, cả TP ngập lụt, nguồn nước ô nhiễm, pha trà nó cứ đen thui các bác ạh. :p

Hạng B2
15/4/16
224
2.736
93
47
Quán lại mở cửa pha trà mời khách.

Em là em chỉ ghi chép lại các bác vô quán uống trà rồi đem lên đây báo cáo thôi ạh. Bác nào hôm đó nói gì em cho vô sổ hết, có phải của em đâu. :D

Mấy nay lo đi tìm nguồn nước để pha trà. Ta nói, cả TP ngập lụt, nguồn nước ô nhiễm, pha trà nó cứ đen thui các bác ạh. :p
Qeo Căm ông chủ quán trà chanh đã trở lại :3dup: chưa thấy lợi hại hơn xưa.:p
Tẹng thớt anh bài thơ con cóc đọc chơi cho nó máo. :) Nghiêm cấm mọi hình thức cười chê cái trình thơ của em nhoen mấy bác, nhất là bác chiên da thơ @pheo@

Trà và chanh
Ô ét fo rùm đây thớt trà chanh
Ngày ngày em hóng chút chanh chút trà
Chanh là đất trà là nhà
Chanh nay tăng sốt mà trà chưa tăng
Hỡi anh chủ quán Ba Văn
Tinh tường nhà đất giúp em tỏ tường
Mấy nay anh đi mở đường
Bỏ lại cái thớt quán trà vắng tanh

:3dhungio2:

Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Qeo Căm ông chủ quán trà chanh đã trở lại :3dup: chưa thấy lợi hại hơn xưa.:p
Tẹng thớt anh bài thơ con cóc đọc chơi cho nó máo. :) Nghiêm cấm mọi hình thức cười chê cái trình thơ của em nhoen mấy bác, nhất là bác chiên da thơ @pheo@

Trà và chanh
Ô ét fo rùm đây thớt trà chanh
Ngày ngày em hóng chút chanh chút trà
Chanh là đất trà là nhà
Chanh nay tăng sốt mà trà chưa tăng
Hỡi anh chủ quán Ba Văn
Tinh tường nhà đất giúp em tỏ tường
Mấy nay anh đi mở đường
Bỏ lại cái thớt quán trà vắng tanh

:3dhungio2:
Like nhiều nhen.

Quán vắng trà chanh để hôi thiu.
Cơn mưa dai dẳng suốt buổi chiều.
Khách ghé lưa thưa không buồn uống.
Chủ quán bận gom đất thật nhiều...

Hạng B2
15/4/16
224
2.736
93
47
Like nhiều nhen.

Quán vắng trà chanh để hôi thiu.
Cơn mưa dai dẳng suốt buổi chiều.
Khách ghé lưa thưa không buồn uống.
Chủ quán bận gom đất thật nhiều...
Hí hí hí bài thơ vui thật đó like like like
ngưỡng mộ bác phèo thật mới đó mà ra được bài thơ. :p
Thơ bác phèo rất dzui em thời gian trước vào OS em thích mấy bài thơ của bác. Tìm lại mấy bài thơ của bác và bác ttngoc về cái Gold view năm rồi nè. dzui ơi là dzui.

https://www.otosaigon.com/threads/pha-gia-vnd-co-khien-tien-do-vao-bds.8681993/page-20
Còn mấy bài trang sau nữa

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Hí hí hí bài thơ vui thật đó like like like
ngưỡng mộ bác phèo thật mới đó mà ra được bài thơ. :p
Thơ bác phèo rất dzui em thời gian trước vào OS em thích mấy bài thơ của bác. Tìm lại mấy bài thơ của bác và bác ttngoc về cái Gold view năm rồi nè. dzui ơi là dzui.

https://www.otosaigon.com/threads/pha-gia-vnd-co-khien-tien-do-vao-bds.8681993/page-20
Còn mấy bài trang sau nữa
Làm cho vui thôi bác Hiro ơi. Chủ yếu để rì lắc...
nhiều khi phèo vừa bận....làm việc vừa còm nên làm đại cho có cho vui chứ không cân nhắc từ ngữ gì hết.
với lại phèo tui nói thiệt là lúc xửa học kém nhất, ghét nhất môn văn, nói chung mấy môn xã hội phèo tui dốt hết...

bác cứ làm thơ riết nhiều lần thành quen thôi, trước hết bác mần thơ lục bát cho nó dể.

• Like
Reactions: HIRO and seaniceBr