Thảo Luận Chung QL1 chú ý xxx khắp mọi nơi

Lão Mộc
30/11/06
1.431
8
38
BÌNH ĐỊNH
Các bác chạy đường HCM đoạn qua Thanh Hoá cẩn thận lỗi đè vạch liền trên Cầu và cuối dốc ,mặc dù đường chả có ai đi ..sáng nay em vừa bị XX túm và có XX bắn tốc độ đoạn qua thị trấn Khe Hạ - Thanh hoá.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Vậy là bác chưa qua địa phận Đồng Nai (tập trung các trục giao thông lớn như QL1A, QL51, QL20) rồi, đây là nơi chuyên bắn lén, bác thắc mắc hả, chờ 15 phút sau sẽ có hình ảnh ghi nhận lại tốc độ và biển số xe của bác.
vutranuy nói:
Xin lỗi các bác XXX có trên này trước, thật sự thì lúc bị XXX túm cổ ngay ngã ba KCN thì thực sự là em...muốn chửi thề cho 1 phát, vì từ đoạn trạm dừng Mekong đến khi bị túm, em chả thấy cái biển CSGT và cái áo vàng nào đứng bắn cả. Bắn tốc độ mà núp lùm thế này thì em.....ứ phục.

Hạng C
5/1/08
708
3.094
93
TP.HCM
Em mới SG về đến DN chiều hôm qua (20/1). Tình hình là rất nhiều XXX trên đường. Đoạn Sông Cầu XXX chặn xe hàng loạt (biển 40). Đoạn Quảng Ngãi cũng có điểm bắn và rất nhiều xe bị. Các xe bị chặn xếp hàng dài thành từng dãy.

Hôm qua em gặp 1 bác OS Vũng Tàu bị chết bugi trên đèo. Dừng lại hỏi thăm bác có cần giúp gì ko thì bác nói OK tự xử lý đc thế là em dông luôn.

Em về đến nhà vẫn còn nguyên giấy tờ. Hehe.

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63
vutranuy nói:
Tình hình là XXX bắn rất ác đoạn trạm dừng Mekong ( biển 40 ). Mặc dù đã buông chân ga cho xe giảm tốc khi thấy biển 40 em vẫn bị XXX phục kích bắn cho 1 phát 58/40 lúc 9h tối....hậu quả là bị giữ đăng kiểm hẹn 5 ngày sau lên nộp phạt ( nằm trong khung từ 600 đến 1tr theo Nghị định 146, rất may em chưa bị giam bằng )

Chà chà! chỗ này e đã cảnh báo các bác hôm trước rồi mà! :D http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?high=&m=1384299&mpage=1#1385253

Nhưng bác còn chưa đau bằng e đâu: Bị bắn tốc độ 64/40 ban ngày ở Phan Rang - Ninh Thuận, nhưng xem biên bản thì từ chỗ bị bắn đến khi bị chặn cách nhau ~30km [:-]! Phạt 2 triệu, giam bằng 1 tháng!

Nhưng cuối cùng nhờ có người quen nên chỉ giam bằng có 15 ngày ( nhưng vẫn bị 2 triệu)! Và đỡ 1 lần đi lại từ SG-PR!

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
tình hình này làm tôi nhớ lại phim "Enemy at the gates" đang đi ngon lành nhưng tạch 1 cái chết hồi nào không biết, không biết ai bắn, không biết bắn từ đâu, chỉ biết ... chết :D

tưởng tượng 1 bức tranh, các tài xế trên đường căng thẳng, mắt giáo giác nhìn quang tìm kiếm bảng hạn chế tốc độ lấp ló đâu đó sau các tàng cây, hoặc biển hiệu quảng cáo trĩ mạch lươn 3 ngày rụng, hay gia sư các cấp độ :D trong khi ẩn nấp đâu đó sau các bụi cây, ngã rẽ, hoặc ngay sau biển hạn chế tốc độ "bất tử" từ 80kmg xuống 40kmg, chui trong các xe biển số trắng đậu hiền lành ven đường là các "đao phủ" sniper với súng ống mới nhập cực kỳ hiện đại, ghi cả ảnh bảng số của ... "nạn nhân". xe bị bắn (chết) rùi cũng không biết (như mấy con ngan bị cắt cổ rồi mà vẫn đi liêu xiêu) đến khi bị ngoắc lại mới biết mình ... đã tèo

Hạng B2
2/8/05
345
2.154
93
TP HCM
dcv nói:
Em thấy bên otofun có bài Radar Detector hay quá, không biết có bác nào đã sử dụng, hiệu quả có thật không? Di nhiên không phải mua loại này để mình đua tốc độ, tùy mục đích của người sử dụng, mỗi người tự chịu trách nhiệm về mình mà

RD ko ăn thua gì bác ạ, nhà em mua 1 cái năm 2007, hôm tết dương lịch đi đường có xài mà nó ko có cảnh báo gì hết, vẫn bị dính như thường, về đem bỏ đi luôn rồi, chắc đúng như bác gì ở trên nói là hiện giờ súng dùng công nghệ mới rồi cũng nên

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
womandriving nói:
dcv nói:
Em thấy bên otofun có bài Radar Detector hay quá, không biết có bác nào đã sử dụng, hiệu quả có thật không? Di nhiên không phải mua loại này để mình đua tốc độ, tùy mục đích của người sử dụng, mỗi người tự chịu trách nhiệm về mình mà

RD ko ăn thua gì bác ạ, nhà em mua 1 cái năm 2007, hôm tết dương lịch đi đường có xài mà nó ko có cảnh báo gì hết, vẫn bị dính như thường, về đem bỏ đi luôn rồi, chắc đúng như bác gì ở trên nói là hiện giờ súng dùng công nghệ mới rồi cũng nên
Những loại khác thì e o biết sao chứ Valentine 1 thấy mọi người khen hiệu quả

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Hôm nay em đi từ Thủ Đức đến Ngã 3 Tân Phong mất 2h10p. Dù đã chọn đường qua Biên Hòa. Xe đông như quân Nguyên. Rất ít xe dám chạy ẩu.

Hạng B2
Tình hình gần Tết và trong giai đoạn chiến dịch nên các xxx thực hiện chặt chẻ lắm,mọi khi quá 18 giờ thì các xxx nghĩ, nhưng dạo này 21 giờ đêm mà em vẫn thấy xxx đứng canh me trên đường,nhất là các đoạn qua bảng hạn chế tốc độ vào nội thị và sau cái bảng hạn chế 40km/h,chủ động nếu thấy bảng 40 thì giảm <40 rồi bò qua , chứ nếu các bác thấy mà chỉ giảm tốc bằng thắng thì cũng bị dính tốc độ ít nhất cũng 50/40,vậy nên cẩn thận nhé các bác...

Hạng C
2/1/08
678
7
18
Kỳ này chắc em phải oder 1 quả V1 phòng ngừa quá, chứ chạy xe mà đầu óc cứ căng thẳng thế này thì không chịu được!