Thảo Luận Chung QL1 chú ý xxx khắp mọi nơi

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Sáng nay mới được chứng kiến cảnh kẹt xe trên QL 1A (Cua Phú Khánh Khánh Hoà) không chụp được ảnh gửi các bác. Hai đầu, xe xếp hàng cả Km chỉ vì mặt đường chỉ còn 1/2 do chú container nằm vật ra đường, cứu hộ thì kém và yếu nhưng lại đòi tha cả xe, không làm sao tách đầu kéo và cont ra...Đủ các loại xe trên đường, người lái thì ngáp, kẻ thì gọi điện, người đi xe khách tương mọi thứ có thể ra đường, phần đường nào được phép chạy thì nhích như con rùa què, chỉ 4Km mà em chạy mất 30p, những lúc thế này thấy thương cho cho mấy cây cầu, đường to hơn cầu (cầu cũ không làm mới sau khi mở rộng đường) qua khỏi nơi tắc thì tới chỗ ùn do cầu hẹp, dốc cao xe panne...Các bác về quê dịp Tết chạy cẩn thận, xe nào cũng vội chạy kinh dzi5 nhất là xe khách các kiểu.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/1/08
292
0
0
Em mới chạy SN ra Nha Trang, xxx đông như quân Nguyên, riêng Đồng Nai đã gần 10 điểm bắn tốc độ cả trong và ngoài đô thị; em cài giới hạn tốc độ theo từng đoạn đường cho yên tâm chạy, có chú kia chạy trước em rất chậm nhưng cũng bị dính bảng giới hạn 40km/h, chiều gặp lại ở NT hỏi ra thì mới biết bị bắn 46/40, tạm giữ cà vẹt xe, qua tết mới giải quyết; em phải đi mất gần 10 giờ trong khi bình thường em chỉ chạy khoảng 7 tiếng kể cả ăn nghỉ.

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
carmedia nói:
Em mới chạy SN ra Nha Trang, xxx đông như quân Nguyên, riêng Đồng Nai đã gần 10 điểm bắn tốc độ cả trong và ngoài đô thị; em cài giới hạn tốc độ theo từng đoạn đường cho yên tâm chạy, có chú kia chạy trước em rất chậm nhưng cũng bị dính bảng giới hạn 40km/h, chiều gặp lại ở NT hỏi ra thì mới biết bị bắn 46/40, tạm giữ cà vẹt xe, qua tết mới giải quyết; em phải đi mất gần 10 giờ trong khi bình thường em chỉ chạy khoảng 7 tiếng kể cả ăn nghỉ.

Là sao bác?

Hạng D
29/10/07
2.005
9.361
113
HCM
www.bsdinsight.com
Nhiều lúc đi trên đường, cứ nghĩ mình như tội phạm không bằng, lém la lém léc rồi làm 1 cú nhanh nhanh 1 chút, mà lỡ bị chú nào đó núp lùm là phải mất tiền, mất thời gian - hic, pháp luật mà.

Rồi vào thành phố, lại bị mấy em 2 bánh ép cho không kịp thở luôn, manh nha tí là " em nó ôm thẹo" - lại mất tiền cho em nó đẹp lên.

Em có ông bạn, hôm nay đi Vũng Tàu, sáng đi xuống bị bắn, lập biên bản, chiều về, lại bị phát nữa. Hic

Nghĩ cúng chán!!!!

Hạng B2
phantan nói:
Sáng nay mới được chứng kiến cảnh kẹt xe trên QL 1A (Cua Phú Khánh Khánh Hoà) không chụp được ảnh gửi các bác. Hai đầu, xe xếp hàng cả Km chỉ vì mặt đường chỉ còn 1/2 do chú container nằm vật ra đường, cứu hộ thì kém và yếu nhưng lại đòi tha cả xe, không làm sao tách đầu kéo và cont ra...Đủ các loại xe trên đường, người lái thì ngáp, kẻ thì gọi điện, người đi xe khách tương mọi thứ có thể ra đường, phần đường nào được phép chạy thì nhích như con rùa què, chỉ 4Km mà em chạy mất 30p, những lúc thế này thấy thương cho cho mấy cây cầu, đường to hơn cầu (cầu cũ không làm mới sau khi mở rộng đường) qua khỏi nơi tắc thì tới chỗ ùn do cầu hẹp, dốc cao xe panne...Các bác về quê dịp Tết chạy cẩn thận, xe nào cũng vội chạy kinh dzi5 nhất là xe khách các kiểu.

Còn E đi miền tây, kẹt xe qua phà Cần thơ,đoạn kẹt dài trên 10km,E bị kẹt từ 6 giờ sáng đến tận 12 giờ trưa mới đến lượt xuống phà để qua Cần thơ,bận xuống kẹt 6 tiếng ,bận về kẹt 2 tiếng, xxx thay phiên nhau chạy tới lui để ổn định và canh me xe nào vượt lấn đường để phạt,....(E đi ngày 28 âl )

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Em nghe nói ở khu vực Đồng nai có hiện tượng "chim mồi". XXX dùng xe biển trắng chạy quá tốc độ vô tư ở những đoạn hạn chế tốc độ. Mình bám đít vọt theo là tèo . Các bác có nghe hiện tượng này không?
Đoạn Mỹ tho - Sài gòn khi vừa qua cầu Bến chùa em thấy có bảng giới hạn 40km/h. Nhìn qua nhìn lại ko thấy lý do gì mà hạn chế tốc độ...chỉ thấy cái quán to vật bên phải mà ko biết của ai... Chắc là nơi xe ra vào thường xuyên

X108 nói:
Nhìn qua nhìn lại ko thấy lý do gì mà hạn chế tốc độ...chỉ thấy cái quán to vật bên phải mà ko biết của ai... Chắc là nơi xe ra vào thường xuyên

Đúng là cha "Xuân tóc đỏ" này hay thiệt, "gừng già, gừng già":D...đặt câu hỏi quá ác...bữa nào gặp em em nói cho nghe:D