Thảo Luận Chung QL1 chú ý xxx khắp mọi nơi

Hạng B2
28/11/06
294
50
28
53
Một vợ hai con nói:
Luật GT Vn là thứ luật ngu xuẩn hết chỗ nói.

Thứ nhất: nó không được soạn thảo trên cơ sở để người dân dễ dàng tuân thủ. Em đi nhiều nơi, nhiều nước, nhưng chả có chỗ nào quy định vượt tốc độ cho phép tính bằng % cả. Quá 20km/h so với tốc độ cho phép thì 100/100 lái xe cảm nhận được, và đây chính là giới hạn mà người ta xử nặng. Các bác cứ nghĩ 20% của 40km/h là bao nhiêu? 8km/h - tốc độ của người đi bộ. Một xe vượt bác với tốc độ của chú đi bộ nó có chạy nhanh đến mức phải thu/phạt/giam bằng k?
Các bác nghị làm luật, hic, hoặc ngu hoặc quen mịa nó cách tính "lại quả" % rồi.

Thứ hai: tư tưởng trả giá: đường này mày chạy 60 vẫn an toàn, thôi thì 40 nhé. Tao qui định 40 mày chạy 60 là vừa. Người ta đặt ra số mà chả quan tâm gì đến kết cấu kỹ thuật

Thứ ba: hệ thống biển báo: cái này dễ làm nhất và vì vậy làm ngu hết chỗ nói. Biển to - nhỏ vuông - chữ nhật, nền xanh - trắng loạn xà ngầu. Để nhấn mạnh còn đặt thêm các biển giải thích bằng chữ nữa chứ, càng loạn. Biển cấm rẽ trái thì đặt mẹ nó bên phải, quẹo vào rồi thì mới thấy bảng đường 1 chiều....

Thứ ... nhiều lắm kể k nổi.

Chẳng ở đâu như cái xứ VN này chấp mày kinh nghiệm lái xe vài chục năm, không thuộc đường thì cấm có chạy.

He he không soạn luật vậy sao xxx làm luật được hả bác, không làm luật thì lấy gì mà sống, không lẽ sống bằng lương :D

Cách đây 1 tuần em đi Vị Thanh Hậu Giang cả đi cả về không thấy một mống xxx nào cả, đoạn từ Cần Thơ tới Vị Thanh em toàn phóng 120, giờ mới vô đọc topic này thấy ghê quá :(

Hạng C
2/1/08
678
7
18
khoailang nói:
Cách đây 1 tuần em đi Vị Thanh Hậu Giang cả đi cả về không thấy một mống xxx nào cả, đoạn từ Cần Thơ tới Vị Thanh em toàn phóng 120, giờ mới vô đọc topic này thấy ghê quá :(

Vậy thì em xin chúc mừng bác. XXX Vị Thanh nổi tiếng là bắn rất ác, bác mà dính rồi thì đừng hòng xin xỏ

Hạng B2
vutranuy nói:
khoailang nói:

Vậy thì em xin chúc mừng bác. XXX Vị Thanh nổi tiếng là bắn rất ác, bác mà dính rồi thì đừng hòng xin xỏ

Tuyến đường Vị thanh có bảng báo " CSGT thường xuyên kiểm tra trên đoạn đường này ",thấy bảng như thấy xxxx , nếu chạy như bác khoailang mà bị dính xxx là bó tay luôn......

Hạng B2
12/1/08
292
0
0
dcv nói:
carmedia nói:
Em mới chạy SG ra Nha Trang, xxx đông như quân Nguyên, riêng Đồng Nai đã gần 10 điểm bắn tốc độ cả trong và ngoài đô thị; em cài giới hạn tốc độ theo từng đoạn đường cho yên tâm chạy, có chú kia chạy trước em rất chậm nhưng cũng bị dính bảng giới hạn 40km/h, chiều gặp lại ở NT hỏi ra thì mới biết bị bắn 46/40, tạm giữ cà vẹt xe, qua tết mới giải quyết; em phải đi mất gần 10 giờ trong khi bình thường em chỉ chạy khoảng 7 tiếng kể cả ăn nghỉ.

Là sao bác?
Có nghĩa là em cài chế độ giới hạn tốc độ đó bác.