Hạng D
16/10/06
1.547
10.128
113
sites.google.com
Sao giống mình đi Đà Lạt quá, cũng bắn láo nhưng vì đi với gia đình thời gian ko có để chiến với xxx nên đành chịu

Dl a bị bắn đoạn này mình đi dl nhìu lần nhưng chỉ thấy 1 trạm ở di linh thôi bảo lộc và đồng nai ko thấy trạm nào cả.

Hạng D
16/10/06
1.547
10.128
113
sites.google.com
Em cũng vừa dính, mới than thở trong 1 thớt nào đó về chặng Sài Gòn - Buôn Mê Thuột =))
Em nghĩ bắn PS đấy bác, em 58/50. Bạn em dân Daklak bảo xe ngoại tỉnh thì xác định. Xe 47 còn lâu lâu bị bắn bừa, nhưng cự cãi 1 hồi thì pass =))

Khi bắt vào hỏi han rất nhiệt tình và chỉ chổ để tiền lại luôn, rất chuyên nghiệp.

Hạng F
29/10/14
8.536
11.211
113
Mới đi về hôm qua, tốn 5 xị ở dak song, bắt ngay rừng thông, bắn ở xuân trường. Đoạn xuân trường giới hạn 60 rất ngắn lại lên dốc. Mình dính 66/60, a bán tải sau mình chạy 97. Lúc đứng đó thì thấy hầu như xe con nào cũng bị bắt vào, từ xa thấy xe con là có chú lao ra bắt luôn. Cũng nghi vấn bắn bằng ps hoặc bắn ngoài khu 60 nhưng báo trong 60 nhưng chỉ là nghi ngờ thôi, hình ảnh gửi qua zalo sắc nét, mình đi với gia đình nên ko muốn chiến nên thôi nộp bánh mì vậy. Lượt về cũng tăm tia nhưng qua 2 trạm ko thấy bắt xe con nào chỉ bắt xe tải.
Em đi BMT thường xuyên và xác nhận với pác là em chưa bao giờ bị ngoắc nhé. Chắc chắn các pác chạy sai mới bị. Các pác hàng ngày chỉ đi làm loanh quanh thành phố cả năm mới chạy đường ài 1 lần thì đi QL14 dính chấu là chắc. Phải có thói quen nhìn biển báo và công tơ m thì ko bao giờ có chuyện bị ngoắc. Mấy cái QL đặc biệt đừng bao giờ cán vạch liền

Hạng D
16/10/06
1.547
10.128
113
sites.google.com
Em đi BMT thường xuyên và xác nhận với pác là em chưa bao giờ bị ngoắc nhé. Chắc chắn các pác chạy sai mới bị. Các pác hàng ngày chỉ đi làm loanh quanh thành phố cả năm mới chạy đường ài 1 lần thì đi QL14 dính chấu là chắc. Phải có thói quen nhìn biển báo và công tơ m thì ko bao giờ có chuyện bị ngoắc. Mấy cái QL đặc biệt đừng bao giờ cán vạch liền

Năm nay e đi đl 8 lần ròi,chưa lần nào bị bắn trên ql20. lần này định đi dl nhưng đổi gió đi buôn mê, trước khi đi em cũng biết về vụ dak nông bắn tốc độ và bắt vạch liền nên e chạy cũng rất cẩn thận quan sát kèm thêm viet map hỗ trợ nhưng vẫn dính 66/60 bác ạ. Chớ ko phải e loanh quanh cả năm trong tp đâu, cũng ko phải nhắm mắt chạy đại hay ko nhìn biển báo và công tơ mét.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
có bắt láo luôn hả ta, căng vậy ạ !!!
Em nghi có bắn láo, giờ ps dễ mà :))
Hoặc có thể do sai số, thiết bị bắn hoặc...Vietmap của em. Do về nhà em xem lại (theo thời gian trên hình của CSGT) thì lúc đó em chạy max chưa đến 55/50.

Đè vạch thì nhiều ông khác tỉnh đôi khi ko kiên nhẫn bò theo sau xe công (và có cả xe chim mồi nữa, nhiều khi thấy mấy ông 4 chỗ hoặc xe tải đời tám hoánh nào đó cứ lết 30, 40km/h) là dính. Còn mấy ông hay chạy tuyến này nhiều như chở hàng hay chở khách, em thấy lấn và đè vạch liền hoài, mà mấy ổng quen đường nên né CSGT được hết.

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
21/12/20
15
17
3
31
Em nghi có bắn láo, giờ ps dễ mà :))
Hoặc có thể do sai số, thiết bị bắn hoặc...Vietmap của em. Do về nhà em xem lại (theo thời gian trên hình của CSGT) thì lúc đó em chạy max chưa đến 55/50.

Đè vạch thì nhiều ông khác tỉnh đôi khi ko kiên nhẫn bò theo sau xe công (và có cả xe chim mồi nữa, nhiều khi thấy mấy ông 4 chỗ hoặc xe tải đời tám hoánh nào đó cứ lết 30, 40km/h) là dính. Còn mấy ông hay chạy tuyến này nhiều như chở hàng hay chở khách, em thấy lấn và đè vạch liền hoài, mà mấy ổng quen đường nên né CSGT được hết.
chắc em về và set limit 60 hoặc 80 theo đoạn, nó mà pts ra cái ảnh em đòi coi máy bắn luôn cho rồi.

Hạng D
18/2/10
3.133
2.896
113
Đúng vậy, đường này có bắn láo đâu mà mấy bác cứ nói ps/ bắn láo này nọ!
Mình chạy sai thì chịu! Em đi đường này cũng kha khá lần, xe khác bị bắt cũng đầy, mà em chưa vào bao giờ, dù toàn 60+4, 80+4, 90+4. Vạch thì chẳng lấn thì sợ cha thằng nào ???

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
chắc em về và set limit 60 hoặc 80 theo đoạn, nó mà pts ra cái ảnh em đòi coi máy bắn luôn cho rồi.
Limit đổi liên tục nha bác ơi, khó set lắm. Thường bị bắn trong trung tâm thành phố, xong ra tít ngoài QL một đoạn xa mới ngoắc vào nên tùy bác có (1) kiên nhẫn quay xe xem máy bắn và (2) bác check ngay cái Vietmap được. Em xài C61, cái hiển thị tốc độ nó nhỏ xíu nên ngay lúc đó ko xem được, về check lại thì thấy như em nói đó.

Còn các bác bảo ko bị bắn láo lần nào thì ok thôi, người này người kia bác ạ. Em lúc đó ko rảnh để đôi co nên chấp nhận là mình sai thì thôi cũng chẳng tranh cãi nữa làm gì, em chỉ share thông tin cho các bác nào cần để lưu ý thôi. VD như em lưu ý thêm cả vụ chim mồi đấy, cái này 100% có nên các bác tài khác tỉnh cần lưu ý đừng thiếu kiên nhẫn :)

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng F
29/10/14
8.536
11.211
113
Limit đổi liên tục nha bác ơi, khó set lắm. Thường bị bắn trong trung tâm thành phố, xong ra tít ngoài QL một đoạn xa mới ngoắc vào nên tùy bác có (1) kiên nhẫn quay xe xem máy bắn và (2) bác check ngay cái Vietmap được. Em xài C61, cái hiển thị tốc độ nó nhỏ xíu nên ngay lúc đó ko xem được, về check lại thì thấy như em nói đó.

Còn các bác bảo ko bị bắn láo lần nào thì ok thôi, người này người kia bác ạ. Em lúc đó ko rảnh để đôi co nên chấp nhận là mình sai thì thôi cũng chẳng tranh cãi nữa làm gì, em chỉ share thông tin cho các bác nào cần để lưu ý thôi. VD như em lưu ý thêm cả vụ chim mồi đấy, cái này 100% có nên các bác tài khác tỉnh cần lưu ý đừng thiếu kiên nhẫn :)
Ai bị bắt cũng nên đây nói đang vội, ko đôi co làm gì rồi xì tiền ra? Lúc đó pác có cúm lúm dạ vâng ko? Sai thì chịu. Chịu ở đây là yêu cầu lập biên bản đúng lỗi vi phạm chứ ko phải sai rồi lại sai tiếp ( sai vì đưa hối lộ) nha pác. Ở đây pác phải yêu cầu xxx lập biên bản chứ đôi co gì ở đây. Nếu bắn láo cho thêm tiền nó cũng ko dám lập