Hạng D
16/10/06
1.547
10.128
113
sites.google.com
Ai bị bắt cũng nên đây nói đang vội, ko đôi co làm gì rồi xì tiền ra? Lúc đó pác có cúm lúm dạ vâng ko? Sai thì chịu. Chịu ở đây là yêu cầu lập biên bản đúng lỗi vi phạm chứ ko phải sai rồi lại sai tiếp ( sai vì đưa hối lộ) nha pác. Ở đây pác phải yêu cầu xxx lập biên bản chứ đôi co gì ở đây. Nếu bắn láo cho thêm tiền nó cũng ko dám lập

Đã rất nhìu bác cự cãi rồi dc cho đi rồi bác à, ko phải ko có. Nhưng có ngưòi thích cãi thích chiến cũng có người muốn êm xuôi nên chấp nhận chi tiền, đi với vợ với con chả ai muốn hùng hổ gây chiến nhất là chiến với lực lượng công vụ làm gì. Nên mọi người chỉ nêu ý kiến và suy đoán của mình thôi chớ cũng ko ai quy chụp gì cả.

Hạng B1
29/8/14
92
115
33
Em nghi có bắn láo, giờ ps dễ mà :))
Hoặc có thể do sai số, thiết bị bắn hoặc...Vietmap của em. Do về nhà em xem lại (theo thời gian trên hình của CSGT) thì lúc đó em chạy max chưa đến 55/50.

Đè vạch thì nhiều ông khác tỉnh đôi khi ko kiên nhẫn bò theo sau xe công (và có cả xe chim mồi nữa, nhiều khi thấy mấy ông 4 chỗ hoặc xe tải đời tám hoánh nào đó cứ lết 30, 40km/h) là dính. Còn mấy ông hay chạy tuyến này nhiều như chở hàng hay chở khách, em thấy lấn và đè vạch liền hoài, mà mấy ổng quen đường nên né CSGT được hết.
Cung này em cũng chạy thường xuyên, nhớ hết vị trí các chốt. Trước chốt ngoan ngoãn nhẫn nhịn bò, qua chốt đạp thoải mái...
Vấn đề bắt láo thì em nghĩ không có. Chỉ hơi gian manh là hay bắn ở dốc hoặc ngay sau biển báo, không quen đường thì giảm tốc độ thế đếch nào kịp :mad::mad:

Hạng D
19/2/10
1.997
5.098
113
Vấn đề là không có bằng lái thì khi lái xe mà có vi phạm thì giam xe,phạt nhiều tiền hơn lỗi bỏ quên bằng lái.Chưa kể có tai nạn liên quan đến cái xe mình lái(cái này ngoài ý muốn) thì thiệt hại rất nhiều,bảo hiểm từ chối và còn phải đền thiệt hại cho xe liên quan chỉ vì không có bằng.

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Cung này em cũng chạy thường xuyên, nhớ hết vị trí các chốt. Trước chốt ngoan ngoãn nhẫn nhịn bò, qua chốt đạp thoải mái...
Vấn đề bắt láo thì em nghĩ không có. Chỉ hơi gian manh là hay bắn ở dốc hoặc ngay sau biển báo, không quen đường thì giảm tốc độ thế đếch nào kịp :mad::mad:
Công nhận, biển cắm giới hạn tốc độ nhiều đoạn em thấy vô lý cực, và lại gần nhau nữa.
Nhưng em bị bắn trong thành phố mới ghê, em lái mới, lại đi với gia đình sao dám chạy nhanh nên em mới nghi vấn liền :)
2 năm trước có 1 bài bức xúc của bác nào post trên Tinhte.vn, cũng liên quan đến CA Daklak hay sao đấy. Nói chung ko có lửa sao có khói :)

Còn bác gì bảo cúm núm xin xỏ thì em xin thưa luôn là họ vào vấn đề nhanh lắm bác, cho xem xong bảo thôi đưa 500 rồi đi đi, em chỉ hỏi đúng 1 câu là cho xem hình bắn lúc mấy giờ để về nhà xem vietmap lại.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B1
29/8/14
92
115
33
Công nhận, biển cắm giới hạn tốc độ nhiều đoạn em thấy vô lý cực, và lại gần nhau nữa.
Nhưng em bị bắn trong thành phố mới ghê, em lái mới, lại đi với gia đình sao dám chạy nhanh nên em mới nghi vấn liền :)
2 năm trước có 1 bài bức xúc của bác nào post trên Tinhte.vn, cũng liên quan đến CA Daklak hay sao đấy. Nói chung ko có lửa sao có khói :)

Còn bác gì bảo cúm núm xin xỏ thì em xin thưa luôn là họ vào vấn đề nhanh lắm bác, cho xem xong bảo thôi đưa 500 rồi đi đi, em chỉ hỏi đúng 1 câu là cho xem hình bắn lúc mấy giờ để về nhà xem vietmap lại.
Vietmap cho kết quả tốc độ dựa trên tín hiệu GPS nên độ chính xác chỉ là tương đối. Theo em bác nên dùng vietmap để tham khảo thôi. Còn để tranh luận với kết quả đo của xxx em e là khó.

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Vietmap cho kết quả tốc độ dựa trên tín hiệu GPS nên độ chính xác chỉ là tương đối. Theo em bác nên dùng vietmap để tham khảo thôi. Còn để tranh luận với kết quả đo của xxx em e là khó.
Vâng, nên thôi bác ạ. Em dùng HUD và Vietmap để xem tốc độ, nên nếu các thiết bị này có sai số gì thì chịu.

Hạng D
16/10/06
1.547
10.128
113
sites.google.com
Trên Os rất nhìu topic về vụ này, và có bác sau khi chiến đã dc đi ko mất bánh mì, đó là lí do mọi người nghi ngờ. Dak nông với dak lak là chuyên bắn xa vài chục km, sau khi bắt còn dặn dò trên kia có chốt đang bắn chạy cẩn thận. Ai từng bị ngoắc vô rồi thì đều biết câu này. Còn chạy nhanh chạy láo bị bắt thì chẳng ai mở topic làm chi cả!

Tập Lái
21/12/20
15
17
3
31
Trên Os rất nhìu topic về vụ này, và có bác sau khi chiến đã dc đi ko mất bánh mì, đó là lí do mọi người nghi ngờ. Dak nông với dak lak là chuyên bắn xa vài chục km, sau khi bắt còn dặn dò trên kia có chốt đang bắn chạy cẩn thận. Ai từng bị ngoắc vô rồi thì đều biết câu này. Còn chạy nhanh chạy láo bị bắt thì chẳng ai mở topic làm chi cả!
mấy cái mà bắn sau hàng chục km mới bắt em nghĩ là láo chó đấy
sau hàng chục km biết nó sẽ quẹo đi đâu hay tới lúc nào để mà bắt, thường bắn sau 500m bắt là thấy đã xa lắm rồi, bộ đàm cũng yếu rồi

Hạng C
31/5/07
879
6.825
93
Nên hiện tại coi như em... méo có bằng
Tết thì vẫn phải về quê ở Kon Tum
Cụ chủ ở chổ nào Kon Tum
Xe biển tỉnh thì cứ xác định là bị ngoắc vào..
Tháng 11, E đi nha trang về qua MDrắc cũng mất 5xi.. Lỗi 55/50... Chỉ có bắn bằng mồm nhưng E k cự cãi làm gì. Tục lệ ở Buôn nó thế =))

Hạng D
16/10/06
1.547
10.128
113
sites.google.com
mấy cái mà bắn sau hàng chục km mới bắt em nghĩ là láo chó đấy
sau hàng chục km biết nó sẽ quẹo đi đâu hay tới lúc nào để mà bắt, thường bắn sau 500m bắt là thấy đã xa lắm rồi, bộ đàm cũng yếu rồi

Gửi qua zalo a à, hình ảnh rất sắc nét, zoom rõ biển số, location rõ mồm một. Mấy chú còn có chiêu lật lên khoe mớ biên bản giữ bằng lái chắc để dằn mặt nhau trước. Rồi lại nói tình cảm để xử lý cho đi nhanh.

• Like
Reactions: nttanmam