Hạng C
30/4/11
578
530
93
Sì phố
Ngoài ra còn chỗ nào khó khó trên QL20 nữa k các bác? Xxx thì đông, biển báo thì tùm lum, chưa đi sao thấy hồi hộp quá zậy chời!

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113
Ngoài ra còn chỗ nào khó khó trên QL20 nữa k các bác? Xxx thì đông, biển báo thì tùm lum, chưa đi sao thấy hồi hộp quá zậy chời!
Khi đổ dốc để vào Định Quán nhớ duy trì 50kmh thôi, vì ở đây đã vào khu dân cư rồi - dưới dốc thường có chốt xxx đó.
QL20 : Em đã bị bắn tốc độ ở đây.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/10/14
141
13
18
48
Đường đẹp thật em chưa đi bao giờ. Bị phạt bao nhiêu vậy Bác

Hạng C
11/3/14
637
932
93
Khi đổ dốc để vào Định Quán nhớ duy trì 50kmh thôi, dưới dốc thường có chốt xxx đó.
Mấy anh ngồi ở lưng chừng chân dốc km112, đối diện quán Bún Bò. Dốc thì cao nên 2b, 4b đổ dốc rất dễ vào tầm ngắm.

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113
Đây là trạm Phú Túc, chỗ này là đổ nước Km94 (người ta quen gọi vậy thôi vì cách SG 94km, chứ theo trụ của QL20 là KM29), nhà em đối diện phía trên một chút cách 50m đó, trong hình thấy nhà mình luôn ^^. Chắc bác xagan bị bắn ở khúc trên lúc đổ dốc km107 (cách điểm dừng xe này # 13km) có bản hạn chế một đoạn ngắn và hơi khó thấy. Có phải vậy không bác Chủ.

Cuối cùng là có phải bị bắn ở đốc 107 cách đó 13km không bác xagan?
Mà phải cảm ơn bác cho em xem phim đoạn đường quen thuộc quê em. Trưa hôm qua em cũn gchạy từ đó về SG.
Họ nói bắn ở Km28, điều này đã nói rõ sự sơ hở vô lý, bởi theo cột km thì nó sát với vị trí họ dừng xe, còn nơi bắn thực tế lại được nói cách xa đây. Đối chiếu với thực tế các cột km trên đường & ghi nhận dữ liệu từ camera thì hoàn toàn không vi phạm tại thời điểm và vị trí bắn tốc độ (khu vực gần cầu La Ngà).
Mình phỏng đoán theo góc độ hình ảnh được chụp đuôi xe thì có thể nó xuất phát từ chiếc xe 4c "đáng ngờ" này - nó lững thững đi trước và kéo sau là một loạt xe khác.
Hình ảnh đó có thể được ghi lại khi mình vượt qua nó khi gần đến cầu La Ngà.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/8/10
365
137
43
Sài gòn - Đà Lạt
Khu này em hoạt động 5 năm liên tiếp ở đây mà anh. :)

Hoạt động ở đây đã lâu, bác biết cách né trạm này không? em để ý trạm này thường có 2 điểm đứng, một là ngay cua (chổ bác XaGan bị thổi, tạm gọi là Trạm 1) hai là ngay khúc đó, chạy lên chút nữa vừa qua cây xăng dầu Petrolimex Phú Quý (hướng về cầu La Ngà, tạm gọi Trạm 2) nhìn trên google maps, nếu xxx đứng trạm 1 thì không có đường né, nếu đứng trạm 2, gần cây xăng dầu Phú Quý có ngã rẽ vào và thoát ra ngay cua cuối dốc (hướng về cầu La Ngà), em chỉ thấy trên maps chứ chưa đi vào đường đó thử, nếu bác làm ở khu vực này đã lâu khai sáng giúp em.

Hạng B2
22/10/13
308
914
93
Hoạt động ở đây đã lâu, bác biết cách né trạm này không? em để ý trạm này thường có 2 điểm đứng, một là ngay cua (chổ bác XaGan bị thổi, tạm gọi là Trạm 1) hai là ngay khúc đó, chạy lên chút nữa vừa qua cây xăng dầu Petrolimex Phú Quý (hướng về cầu La Ngà, tạm gọi Trạm 2) nhìn trên google maps, nếu xxx đứng trạm 1 thì không có đường né, nếu đứng trạm 2, gần cây xăng dầu Phú Quý có ngã rẽ vào và thoát ra ngay cua cuối dốc (hướng về cầu La Ngà), em chỉ thấy trên maps chứ chưa đi vào đường đó thử, nếu bác làm ở khu vực này đã lâu khai sáng giúp em.
Tại sao phải né ?

Hạng C
11/3/14
637
932
93

Bác chạy xe du lịch hay xe tải? Nếu du lịch mà Bác biết cụ thể vị trí đứng luôn thì sao bắt được Bác khi bác cố đi đúng, trường hợp Bác chạy xe tải thì nói thật cứ đưa đầu vô thôi biết đâu lại được khuyến mãi lần sau. Trường hợp xe tải mà Bác tránh vô mấy lô cao su, đường dân sinh thì e rằng có ngày gặp "du kích quân" họ triệt luôn. :(
Mà bác XaGan bị là km94, họ thường đứng buổi sáng, buổi chiều thường đứng gần sân nhà Đội Phú Túc. Đoạn Định Quán thì họ bắn gần chân dốc km112. Đoạn Gia Kiệm thì bắn vừa hết địa phận Gia Kiêm gần trạm biến điện 110kV Gia Kiệm. Đa số các anh ngồi trong xe dán film cách nhiệt đen thui để bắn cho....... mát. :(

• Like
Reactions: NguyenMobile