Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Ha ha thế case sau đây là kẹt nét thật chưa hả bác? Lô đất diện tích 155 m2 thổ cư toàn bộ vị trí chấm xanh lá như trên hình tức là sau BXMĐ mới (mà tháng 1/2018 thì dự kiến sẽ chuyển như cả nhà biết là bác đầu nghiêng đã tuyên bố mấy hôm trước nhé. Lô này của bà bạn mình đang cần thoát thực vì mụ ấy vay ngân hàng nên ko chịu nổi nhiệt. Nói đến đây chắc nhiều bác sẽ nghĩ sao mình ko ôm luôn. Lý do vì ông xã mình năm nay La Hầu nên phải án binh bất động, vì có ông thầy phong thủy mà vc mình rất tin tưởng đã phán chớ có dại mà đầu tư đầu tiếc gì năm nay ợ. Bác nào cười bọn mình thì cứ cừoi nhé, chuyện tin hay ko tin kệ xác mỗi người, quan trọng là cái case đất này đây. Nhưng hình thái học của miếng đất thì ko được vuông và chủ yếu là mụ chủ kẹt tiền nên cần ra hàng giá rẻ.
- Mụ ấy nói mảnh đất dối diện 120 m2 của bà chủ ng Hà Nội nào đó tên Thanh, khá vuông vức đang rao giá 35
- Mụ ấy cũng kể tuần trước khi mụ ấy ra phòng công chưgs q9 lấy sổ đất này thì chứng kiến tận mắt ng ta bán miếng 200 m2 ngay bên cạnh đất mụ ấy giá 30
Vì thế sau 1 hồi suy tư các kiểu, cân lên đặt xuống, gào khóc thảm thiết ko ai thương thì mụ ấy quyết rao bán giá 27 cho mảnh đất 155m2 của mụ ấy.
Bác nào mợ nào quan tâm thì inbox mình nhé View attachment 732082
Bác @emerald_vo có người kẹt net theo nhu cầu của bác kìa.

phèo cũng chả hiểu cái vị trí ni sau này nó có thịnh...vượng hay không nữa. Vì vị trí ni nó nằm mặt sau cái bến xe mà lỡ như sau ni nó xây cái tường rào bít lại thì coi như toi...

Hạng C
25/8/16
920
2.968
93
48

phèo cũng chả hiểu cái vị trí ni sau này nó có thịnh...vượng hay không nữa. Vì vị trí ni nó nằm mặt sau cái bến xe mà lỡ như sau ni nó xây cái tường rào bít lại thì coi như toi...
Mụ này có chồng làm bên quận 9, nên mụ ấy mới ôm bom miếng này. Mà mụ ấy nói là cái đường HHN kéo dài sẽ có 1 đoạn dài 3,2m đi ngang qua miếng đất này bác ợ

• Like
Reactions: pheo@
Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Mụ này có chồng làm bên quận 9, nên mụ ấy mới ôm bom miếng này. Mà mụ ấy nói là cái đường HHN kéo dài sẽ có 1 đoạn dài 3,2m đi ngang qua miếng đất này bác ợ
Có chồng làm bên q9 cũng chả biết được sau này thế nào đâu mợ, vì cái bến xe nó là công trình tầm cỡ...cuốc...da rồi. Họ làm thế nào thì q9 đâu có lên tiếng được. Với lại đường hoàng hữu nam nó bị cắt ngay khúc đầu dính vô khoảng gần giữa cái bên xe rồi mợ ơi...
Nếu như nó mở cái cổng phụ mặt sau cái bến xe thì ok, còn như nó xây bít lại thì coi như xong...

• Like
Reactions: thuto1
Hạng C
25/8/16
920
2.968
93
48
Có chồng làm bên q9 cũng chả biết được sau này thế nào đâu mợ, vì cái bến xe nó là công trình tầm cỡ...cuốc...da rồi. Họ làm thế nào thì q9 đâu có lên tiếng được. Với lại đường hoàng hữu nam nó bị cắt ngay khúc đầu dính vô khoảng gần giữa cái bên xe rồi mợ ơi...
Nếu như nó mở cái cổng phụ mặt sau cái bến xe thì ok, còn như nó xây bít lại thì coi như xong...
Nó sẽ làm con đường mới đi ngang qua phía sau bến xe mà bác, thế thì phải mở cổng sau chứ, nếu ko lại kẹt xe chết mất

• Like
Reactions: thichchoi
Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Nó sẽ làm con đường mới đi ngang qua phía sau bến xe mà bác, thế thì phải mở cổng sau chứ, nếu ko lại kẹt xe chết mất
Phèo cũng đang thắc mắc cái dụ này đây.
Mà mặt tiền cái bến xe miền đông mới ni thì quá rộng, quá dài ngay xa lộ hà nội nên xe vào ra thoải mái, nên có mở cổng sau hay không cũng không ảnh hưởng gì đến cái bến xe hết mợ ơi... Nhưng biết đâu sau này nó trổ cái cổng sau thì ngon àh.

• Like
Reactions: selene
Hạng C
25/8/16
920
2.968
93
48
Phèo cũng đang thắc mắc cái dụ này đây.
Mà mặt tiền cái bến xe miền đông mới ni thì quá rộng, quá dài ngay xa lộ hà nội nên xe vào ra thoải mái, nên có mở cổng sau hay không cũng không ảnh hưởng gì đến cái bến xe hết mợ ơi... Nhưng biết đâu sau này nó trổ cái cổng sau thì ngon àh.
Mình thì vẫn nghĩ theo khả năng bến xe sẽ phân luồng xe ra xe vô như hiện nay để dễ quản lý nên sẽ cần ít nhất 2 cổng

Hạng C
25/8/16
920
2.968
93
48
vậy giờ chưa trổ cổng thì đất này có đường vào khg mợ Thuto?
Có chứ mợ. Hiện nay thì vào đất bằng cái hẻm rộng cỡ hơn 5m (xe Innova vào được) cắt từ cái đường hiện dang trải đá mi ở cuối đường HHN hiện tại. Cái đường trải đá mi đó sau này sẽ trải nhựa và trở thành đường nội bộ thông với bên xe ra ngoài gì đó. Mụ ấy nói sau này khi bến xe mở chính thức thì sẽ có mặt tiền 3,2m cắt qua lô đất và cái hẻm hiện tại dẫn vào phía sau lô đất thì sẽ mơ rộng ra 7m ợ

• Like
Reactions: selene
12/10/07
2.603
10.462
113

Bác Phèo nên nhớ, bất cứ công trình to lớn và đông người nào cũng đều phải có đường bao quanh, ít nhất là trước-sau hoặc hai bên, để phòng khi có biến thì thoát người nhanh chóng.

Do vậy sau bến xe khả năng có đường là gần như chắc chắn 100%. Chỉ trừ khi nó đã mở toang 3 mặt rồi thì có thể không cần thôi.

• Like
Reactions: pheo@ and thuto1
Hạng C
25/8/16
920
2.968
93
48
Bác Phèo nên nhớ, bất cứ công trình to lớn và đông người nào cũng đều phải có đường bao quanh, ít nhất là trước-sau hoặc hai bên, để phòng khi có biến thì thoát người nhanh chóng.

Do vậy sau bến xe khả năng có đường là gần như chắc chắn 100%. Chỉ trừ khi nó đã mở toang 3 mặt rồi thì có thể không cần thôi.
Sau bến xe nó sẽ mở cái đường tên A8 A tiếc gì đó, song song với cái đường trải đá mi hiện tại. Bắt đầu thu hồi đất vào tháng 7 năm 2017, hình như đền bù xong rồi thì phải.
Mình thì nghĩ để kịp tiến độ mà bác đầu nghiêng đặt ra thì sẽ lo làm cái mặt tiền trước để trưng ra, còn mấy cái phía sau hoặc bên cạnh có thể làm sau nhưng sẽ phải làm thôi, chứ bến xe mà đi ra đi vô từ 1 phía thì có vẻ hơi lộn xộn

• Like
Reactions: pheo@