Hạng C
1/11/13
599
2.885
93
Hô hô, lại 1 ôg đi lục gg và phán.
Anh biết audi nó gắn xe nào có 3 visai ko?)))
Con mazda thì cnl bàn chán chê hồi đầu năm dồi anh ơi. Có hẳn clip luôn kìa. Gu gồ cho nó tới 1 tí.
Còn off dốt với anh là chạy đường tuyết, trơn trượt đó hả??? Pó tay luôn.
Đang so sánh ưu điểm về phân phối lực, qua dó mới thể hiện hệ truyền động nào nổi trội hơn. Anh đi lòng vòng nào là cảm giác lái tốt hơn, rồi phản xạ nhanh hơn. Công nhận nếu ko phải do gu gồ, thì anh thuộc dạng siu nhân mới nhận biết được vụ nhanh chậm này.
Vãi cứt. Mồm cứ kêu em lái cả 3 xe nên biết nhanh chậm.
hơi đâu mà cãi

Hạng C
1/11/13
599
2.885
93
TÚM lại là bây giờ mình bàn về gì vậy mấy anh? Từ luxury CUV tới AWD tới 4WD tới off-road, mình ko theo kịp luôn.
Bác ở đây lâu mà chưa lọc được à? xem bài của các bác nhảm 1 lần cho biết thôi, còn lại thì thánh đá (ông này rãnh thiệt).

Muốn so sánh thì nên đi sâu vào cấu tạo, chứ toàn lấy clip ra so thì đâu lại vào đó.

• Like
Reactions: TKM
Hạng B2
3/1/12
185
1.180
93
Cái tội bày đặt thông thái tin bọn nhà báo nói láo ăn tiền, viết theo định hướng :)

Bạn em đại gia Bình Dương đi BMW 7 đang có 1 con Q7 4.2 mua hơn 4 tỷ, h bà già ko cho bán vì tiếc của, để thì chật nhà, lâu lâu phải xách ra nổ máy cho sạc bình, haha đoé biết giải quyết cái của nợ đó ntn đây!

Lần xe em gửi hãng sửa, em mượn hãng chiếc Q7 4.2 đi Đà Lạt, chạy hơn 600km thì quá hiểu nó rồi, nặng nề, dài thòng, depart chậm, tội nghiệp mí anh mua xe theo lời khuyên bảo của cánh tài xế dép tổ ong :)
Q7 phiên bản hiện tại thì sao anh? Nó đã khắc phục được những nhược điểm mà bác nêu chưa? Bác có kinh nghiệm X5 thì cho em vài lời phán về nó luôn nhé. Chê nhiều càng tốt, để em đưa cho vợ xem. Phụ nữ éo biết gì về xe nhưng mở miệng ra cứ phải Audi, BMW, Mer , xót tiền như gì.

Hạng D
8/9/08
1.828
63.976
113
TP. Hồ Chí Minh
Q7 phiên bản hiện tại thì sao anh? Nó đã khắc phục được những nhược điểm mà bác nêu chưa? Bác có kinh nghiệm X5 thì cho em vài lời phán về nó luôn nhé. Chê nhiều càng tốt, để em đưa cho vợ xem. Phụ nữ éo biết gì về xe nhưng mở miệng ra cứ phải Audi, BMW, Mer , xót tiền như gì.
Muốn gia đình hạnh phúc êm ấm thì nghe theo lời vợ anh ạ. Có chuyện gì đỡ bị càm ràm nhức đầu lắm.;) Họ được trời phú cho khả năng nhớ lâu thù dai.

Hạng D
26/7/08
1.923
61.019
113

Q7 3.0T hoặc hiện nay đa số là 2.0T thì ko phải lăn tăn về máy và gia tốc, nhưng trừ phi gia đình đông người thì ko nói, còn 4 người đổ lại em vẫn thik Q5 hơn, vừa đủ và gọn gàng.

Q5 hiện nay so với GLC 300 (e ko coi X3 nên ko rõ) thì e đánh giá lái Q5 sướng hơn nhiều, xe bốc hơn, cảm giác nhanh nhẹn hơn, dàn âm thanh thì vô địch trong tất cả các thể loại xe, không gian rộng hơn. Tuy nhiên các option phụ thì thua xa Mec, ko có sunroof (e ko quan trọng, có chỉ nóng và rách việc), ko có camera 360 độ, ko có CarPlay, ko bệ bước, mâm 18” ko đẹp bằng mâm của Mec..., giá lại đắt hơn khá nhiều.

Nhưng rốt cục e vẫn chọn Audi, e đã sử dụng 2 loại này nhiều, từ mới đến cũ rích, thì Audi vẫn hơn Mec (cùng cấp) ở 1 khoảng cách khá xa.

GLC 300 có 1 vấn đề, tuỳ cảm giác người lái, đó là nó sử dụng phuộc hơi, êm hơn nhưng đôi khi lại thấy hơi bồng bềnh, phuộc Q5 cứng, thể thao, cảm giác vững chãi hơn.

Hạng D
14/12/13
1.332
10.200
113
Mù kỹ thuật, không dám còm.

Chì rón rén xin hóng tiếp!

Hạng B2
9/10/10
417
2.542
93
35
Q7 3.0T hoặc hiện nay đa số là 2.0T thì ko phải lăn tăn về máy và gia tốc, nhưng trừ phi gia đình đông người thì ko nói, còn 4 người đổ lại em vẫn thik Q5 hơn, vừa đủ và gọn gàng.

Q5 hiện nay so với GLC 300 (e ko coi X3 nên ko rõ) thì e đánh giá lái Q5 sướng hơn nhiều, xe bốc hơn, cảm giác nhanh nhẹn hơn, dàn âm thanh thì vô địch trong tất cả các thể loại xe, không gian rộng hơn. Tuy nhiên các option phụ thì thua xa Mec, ko có sunroof (e ko quan trọng, có chỉ nóng và rách việc), ko có camera 360 độ, ko có CarPlay, ko bệ bước, mâm 18” ko đẹp bằng mâm của Mec..., giá lại đắt hơn khá nhiều.

Nhưng rốt cục e vẫn chọn Audi, e đã sử dụng 2 loại này nhiều, từ mới đến cũ rích, thì Audi vẫn hơn Mec (cùng cấp) ở 1 khoảng cách khá xa.

GLC 300 có 1 vấn đề, tuỳ cảm giác người lái, đó là nó sử dụng phuộc hơi, êm hơn nhưng đôi khi lại thấy hơi bồng bềnh, phuộc Q5 cứng, thể thao, cảm giác vững chãi hơn.
h chỉ có Audi Q5 với con X3 mới ( 340i) là ngang chứ con GCL bê đê lại dở ẹc ko có cửa rùi a ei:p:D