Hạng B1
7/8/13
54
1
8
tình hình là chiều qua trên đường Lê Hồng Phong hướng đi về quận 5 , em thấy có 1 bác inova quay đầu xe tại ngã 4 lê hồng phong và trần phú để đi về hướng 3/2 lại thì bị 2 anh xxx chạy sau lên thổi vào , em thấy ở đây không có biển cấm quay đầu mà ta ? mà em thấy bác inova không có cán lên vạch người đi bộ nhé .

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
Ko cấm quay đầu, ko cán vạch đi bộ....Vậy là xxx gặp bạn.

Hạng B1
7/8/13
54
1
8
CD2345 nói:
phantan nói:
Ko cấm quay đầu, ko cán vạch đi bộ....Vậy là xxx gặp bạn.
chính xác " bạn".
Trong luật làm gì có lỗi quay đầu xe trong giao lộ phải không bác . tại em thấy bác này chạy ra giữa ngã 4 khựng khựng lại rồi mới quay

Hạng D
4/8/09
2.535
45
48
Nếu bác quay đầu giao lộ thì ko sai, nhưng nếu quay mà cán lên vạch người đi bộ thì là ăn BB ạ. Không biết bác Ỉn đó có cán vạch đi bộ ko nên em ko dám nói sai hay đúng.

Luôn tiện các bác nhớ giùm khi quay giao lộ thì ráng bò lên tí qua vạch đi bộ rồi hãy quay, lúc đó XXX có muốn kiếm chuyện cũng ko được.

Tập Lái
28/10/12
16
4
3
Theo em quay đầu ngay ngã tư hay bị ăn biên bản lắm măc dù chưa có quy định về xử phạt quay đầu ngay giao lộ. ko có xxx thì hên cò có thì tuýt còi ạ.

Hạng B2
28/12/11
360
10
18
43
Bình Tân- Sì Gềnh
quanghue83 nói:
Theo em quay đầu ngay ngã tư hay bị ăn biên bản lắm măc dù chưa có quy định về xử phạt quay đầu ngay giao lộ. ko có xxx thì hên cò có thì tuýt còi ạ.
Không quay đầu ngay ngã tư thì quay ở đâu, tìm chổ có biển cho quay đầu ah? Chỉ cần tránh gây ùn xe thôi.