Hạng D
11/6/11
1.166
2.179
113
các bác cho em hỏi ngoài giao lộ ra, có mấy đoạn vạch đứt ở con lươn giữa đường mình quay được không? em quay mấy lần trước mặt xxx nhưng chưa thấy gì, không biết mình quay đầu như vậy có hợp lệ không nữa?

Hạng D
4/5/12
4.400
26.579
175
inmylife9999 nói:
các bác cho em hỏi ngoài giao lộ ra, có mấy đoạn vạch đứt ở con lươn giữa đường mình quay được không? em quay mấy lần trước mặt xxx nhưng chưa thấy gì, không biết mình quay đầu như vậy có hợp lệ không nữa?
Khi có biển báo cho phép quay đầu thôi bác à :(.

Hạng C
24/5/08
887
167
43
www.facebook.com
tin_truc22 nói:
inmylife9999 nói:

Em cứ tưởng được làm những gì pháp luật không cấm chứ, rứa là tìm cái chỗ cho phép quay đầu chắc phải chạy ra đại lộ VVK rồi quay lại quá, ngoài đó nhiều chỗ cho phép quay đầu lắm.

Hạng D
11/6/11
1.166
2.179
113
tin_truc22 nói:
inmylife9999 nói:
Hôm rồi em đi nhà thờ Fatima, em đi từ bùng bình hướng về nhà thờ, đoạn ngay nhà thờ chẳng có giao lộ nào nhưng có đoạn hở giữa con lươn, em thấy có bảng cấm ô tô quay đầu, lên 1 đoạn nữa cũng giống vậy nhưng không có bảng cấm thế là em quay ngay trước mấy anh csgt luôn, không thấy gì. Em phân vân không biết như vậy có được phép hay không? nếu không được phép thì đoạn hở đầu tiên em thấy có cần thiết phải đặt bảng cấm ô tô quay đầu hay không? không lẽ đặt dư sao. Khó hiểu quá

Hạng C
17/5/11
777
14
18
inmylife9999 nói:
tin_truc22 nói:
inmylife9999 nói:
Hôm rồi em đi nhà thờ Fatima, em đi từ bùng bình hướng về nhà thờ, đoạn ngay nhà thờ chẳng có giao lộ nào nhưng có đoạn hở giữa con lươn, em thấy có bảng cấm ô tô quay đầu, lên 1 đoạn nữa cũng giống vậy nhưng không có bảng cấm thế là em quay ngay trước mấy anh csgt luôn, không thấy gì. Em phân vân không biết như vậy có được phép hay không? nếu không được phép thì đoạn hở đầu tiên em thấy có cần thiết phải đặt bảng cấm ô tô quay đầu hay không? không lẽ đặt dư sao. Khó hiểu quá

chổ này cấm quay đầu theo giờ mà bác?e quay chổ này hoài để vào Fatima

Hạng B2
11/3/13
146
2
16
1001 lý do để CSGT dừng xe mà hơi đâu đoán mò các bác ơi,theo mình cái gì không cấm thì có quyền làm...

Tập Lái
28/10/12
16
4
3
volleyball nói:
quanghue83 nói:
Theo em quay đầu ngay ngã tư hay bị ăn biên bản lắm măc dù chưa có quy định về xử phạt quay đầu ngay giao lộ. ko có xxx thì hên cò có thì tuýt còi ạ.
Không quay đầu ngay ngã tư thì quay ở đâu, tìm chổ có biển cho quay đầu ah? Chỉ cần tránh gây ùn xe thôi.
Cái này thì còn tùy bác chớ quay đầu ngay ngã tư dễ gây ùn tắc. Nói chung là bị các bác xe 2 bánh xỉ cho đấy bác ạ em bị rồi. không may gặp bọn côn đồ nó phá xe cho đấy. Nói túm ko nên quay ở ngã tư.

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
anhkhoa2907 nói:
tranthienminh nói:
Không cán vạch sơn kẻ đường dành cho người đi bộ, nhưng bác chủ chưa nói rõ là lái xe quay đầu đước hay sau vạch sơn kẻ đường dành cho người đi bộ. Vì ngã tư nà rất rộng, không có dãi phân cách cứng nên nhiều lái xe quay đầu trước khi đến vạch sơn dành cho người đi bộ. Và em dự rằng phân làn đường ở đây là vạch liền nên mới bị dừng xe.
Còn trường hợp thứ 2 là không vi phạm vì hết mà bị dừng xe thì các bác tự hình dung vậy. Chắc là....kiểm tra hành chính thôi
Em mạnh dạn hỏi cái, không rõ có bắt buộc phải quay đầu sau vạch dành cho người đi bộ không ạ?
Hồi học thì thầy bảo phải đến giữa giao lộ mới chuyển hướng/quay đầu nhưng em đi ở khúc Nam Kỳ Khởi Nghĩa + Lý Chính Thắng (từ trung tâm về sân bay) thì cái vạch đi bộ ở trên vạch dừng cả đoạn (đủ để quay đầu). Em thường xuyên quay đầu DƯỚI vạch đi bộ, lúc có cả mấy anh Cảnh sát cũng không thấy nói gì.
Không bắt buộc bác ạ. Nhưng phải chú ý vạch kẻ đường, biển báo trước khi quay đầu.
Thường thì các con đương được kẻ sơn hoặc gắn dải phân cách cứng đến sát vạch sơn kẻ đường dành cho người đi bộ, nhưng hiện nay có 1 số điểm thi khoảng cách từ dải phân cách cứng đến vạch sơn danh cho người đi bộ khá xa va không có vạch kẻ nào trong khoảng trống này nên vẫn quay đầu được.