Hạng C
31/1/12
955
388
63
52
vậy là xxx kiếm bạn rồi, chắc đang khô hạn...

Hạng B1
7/8/13
54
1
8
thôi túm lại muốn làm gì thì hãy nhìn trước nhìn sau , đề phòng cảnh giác , thời buổi kinh tế khó khăn , mấy anh xxx bắt tùm lum . chả biết đường nào mà lần , bác nào cừng thì thoát còn yếu yếu chắc phải móc hầu bao

Hạng D
11/6/11
1.166
2.179
113
3. Trong khu dận cư, người lái xe chỉ được quay đầu xe ở nơi đường giao nhau và nơi có biển báo cho phép quay đầu xe.
-----------------
Vậy thì sai chỗ nào nhỉ ?

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
165.992
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
phieubat285 nói:
tình hình là chiều qua trên đường Lê Hồng Phong hướng đi về quận 5 , em thấy có 1 bác inova quay đầu xe tại ngã 4 lê hồng phong và trần phú để đi về hướng 3/2 lại thì bị 2 anh xxx chạy sau lên thổi vào , em thấy ở đây không có biển cấm quay đầu mà ta ? mà em thấy bác inova không có cán lên vạch người đi bộ nhé .
Giao lộ này gần khu em, tại góc có CAP4Q5
Câu chuyện "chiếc xe inova quay đầu bị CSGT đuổi theo, thổi dừng xe KT" bác chủ chỉ thấy mỗi hiện tượng, không biết họ nói với nhau điều gì, lỗi ?....cho nên em không bàn.
Câu hỏi của bài này xin đáp là nói chung được phép quay đầu xe ở giao lộ.:cool:

Hạng B1
7/8/13
54
1
8
Ha Sonata nói:
phieubat285 nói:
tình hình là chiều qua trên đường Lê Hồng Phong hướng đi về quận 5 , em thấy có 1 bác inova quay đầu xe tại ngã 4 lê hồng phong và trần phú để đi về hướng 3/2 lại thì bị 2 anh xxx chạy sau lên thổi vào , em thấy ở đây không có biển cấm quay đầu mà ta ? mà em thấy bác inova không có cán lên vạch người đi bộ nhé .
Câu chuyện "chiếc xe inova quay đầu bị CSGT đuổi theo, thổi dừng xe KT" bác chủ chỉ thấy mỗi hiện tượng, không biết họ nói với nhau điều gì, lỗi ?....cho nên em không bàn.
Câu hỏi của bài này xin đáp là nói chung được phép quay đầu xe ở giao lộ.:cool:
ok thanks bác Hà , nói chung không có biển cấm quay , khi tới giao lộ thì ta cứ việc quay . miễn sao không đè vạch người đi bộ là ok .

Hạng D
2/2/12
1.080
1.543
113
Mars
Ha Sonata nói:
phieubat285 nói:

Câu hỏi của bài này xin đáp là nói chung được phép quay đầu xe ở giao lộ nơi ko có biển cấm rẽ trái và cấm quay đầu chứ chứ nhỉ.:cool:

Còn ko cấm em quay hoài chứ có gì đâu. Có ai hỏi bao giờ đâu.

Hạng B2
3/12/12
231
5
18
66
Công an khu vực này me hay lắm. Khíc Lê Hồng phong Là đường 2 vạch. Mấy anh ấy canh me kĩ lắm

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
Sao cứ nghĩ xxx dzịn là bị lỗi abc...? Biết đâu xxx gặp người quen hay In đóng cửa ko kín, xxx nhắc dùm. Thắc mắc nhiều làm gì?

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Không cán vạch sơn kẻ đường dành cho người đi bộ, nhưng bác chủ chưa nói rõ là lái xe quay đầu đước hay sau vạch sơn kẻ đường dành cho người đi bộ. Vì ngã tư nà rất rộng, không có dãi phân cách cứng nên nhiều lái xe quay đầu trước khi đến vạch sơn dành cho người đi bộ. Và em dự rằng phân làn đường ở đây là vạch liền nên mới bị dừng xe.
Còn trường hợp thứ 2 là không vi phạm vì hết mà bị dừng xe thì các bác tự hình dung vậy. Chắc là....kiểm tra hành chính thôi

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
không thấy qui định nào cấm quay dầu xe trong giao lộ (trừ khi có biển cấm quẹo trái/phải đặt trước giao lộ) !,
có lẽ xxx thấy xe biển lạ nên "hỏi thăm sức khỏe" thôi.