Hạng C
22/3/15
927
2.255
93
Có cam hình trành thì chiến đến cùng thôi. Hồi em đi học B2 có hỏi thầy dạy lý thuyết trường hợp biển cấm ở đầu đường nhưng xe mình lại đi ra từ khoảng giữa. Thầy nói trường hợp này thì khoảng giữa đó phải có biển báo tương tự ở đầu đường chứ không thì vô tư. Tuy nhiên trường hợp bác chủ lại khác ở chỗ bác từ trong TCV đi ra chứ không phải từ một nhánh của giao lộ đi ra.
Bác nhắc mới nhớ đến cam hành trình. Để tối em xem lại :D

• Like
Reactions: ntt61
Hạng D
24/10/14
1.861
1.594
113
TP.HCM
Nguy hiểm thật, mình toàn từ LD quẹo vào trường Võ Trường Toản, xong lại quay đầu quẹo trái về lại LD, may mà ko gặp xxx. Nhưng thật tình không thấy biển cấm 4B chiều từ NBK về LD suốt từ trường Trưng Vương đến đầu LD. Trong khi từ LD quẹo trái vào NBK về hướng NTMK thì 4B lại đi vô tư, đúng là ...khâm phục các anh phân luồng thật :(

Hạng B2
26/2/15
146
133
43
41
Từ Thảo Cầm Viên đi ra coi như từ nhà bác đi ra thôi, nó từ cấm đầu đường bên kia (giao NHC) bác phải biết chứ không bắt nó cắm biển báo ngay cửa cho bác được, có phải ngã 3 hay giao lộ đâu. Cổng TCV chỗ đi ra cũng có sơn đường chỉ rẽ trái (đứng trong TCV nhìn ra mới thấy rõ).

Hạng C
22/3/15
927
2.255
93
Từ Thảo Cầm Viên đi ra coi như từ nhà bác đi ra thôi, nó từ cấm đầu đường bên kia (giao NHC) bác phải biết chứ không bắt nó cắm biển báo ngay cửa cho bác được, có phải ngã 3 hay giao lộ đâu. Cổng TCV chỗ đi ra cũng có sơn đường chỉ rẽ trái (đứng trong TCV nhìn ra mới thấy rõ).
Vậy là thread Cảnh báo của em có hiệu quả :D
Chia sẻ để anh em cùng tham gia giao thông cho an toàn. "Học phí" mình em chịu là được rồi.

Hạng D
24/10/14
1.861
1.594
113
TP.HCM
Ấy, bác @n3txpert cứ nói thế, bác đi thử đường Sư vạn Hạnh hướng từ Tô hiến Thành ra 3/2 thử xem, cứ khoảng 100m là có biển báo cấm ô tô nhé.
Không có biển báo nhắc thì chắc hàng ngày xxx mua đất lập luôn 1 xưởng bánh mì ở khu này rồi.

Hạng C
22/3/15
927
2.255
93
Nhà mình mà ở đây thì chắc đã biết rõ, nhưng TCV là địa điểm công cộng. Khách thập phương đến chứ có phải chỉ dân Sài Gòn, ngay cả dân Sài Gòn cũng nhiều người không biết. Em nghĩ cắm biển ở cổng TCV thì cũng không quá.

• Like
Reactions: nonames