Hạng D
5/2/15
3.607
6.324
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Bởi vì ngay Thảo Cầm Viên ra không phải là giao lộ! Bác mà khiếu nạy nó thì nó hỏi bác vô chổ nào mà khg biết??? Nói chung đường sg sợ lắm! Khg quen đường chết như chơi! Mình dân sg mất gốc nên mỗi lần về là bỏ 4b lấy 2b đi thôi
Từ Lê Duẩn quẹo phải Nguyễn Bỉnh Khiêm vào bãi gửi xe Thảo Cầm Viên, rồi từ bãi xe TCV ra bắt buộc GTCC phải đặt biển vì trên cổng có đề rõ là bãi gửi xe mà xe đi vô đi ra không hề biết đường đó cấm 1 chiều (biển cầm quẹo hay cấm ô đặt tận ngã ba NBK-NHC, hình như là chỉ có biển cám quẹo thì phải). Nếu bác chủ mạnh rạn chiến chắc lại nhắc nhở. Đừng vì lý do vội mà hối lộ để được cho qua khi mà chưa chắc mình có vi phạm? Đoạn này ngắn tại sao không làm rõ cho khỏi lăn tăn và suy tư mệt đầu?

• Like
Reactions: quocviet0503
Hạng B2
13/8/14
287
189
43
40
Từ Lê Duẩn quẹo phải Nguyễn Bỉnh Khiêm vào bãi gửi xe Thảo Cầm Viên, rồi từ bãi xe TCV ra bắt buộc GTCC phải đặt biển vì trên cổng có đề rõ là bãi gửi xe mà xe đi vô đi ra không hề biết đường đó cấm 1 chiều (biển cầm quẹo hay cấm ô đặt tận ngã ba NBK-NHC, hình như là chỉ có biển cám quẹo thì phải). Nếu bác chủ mạnh rạn chiến chắc lại nhắc nhở. Đừng vì lý do vội mà hối lộ để được cho qua khi mà chưa chắc mình có vi phạm? Đoạn này ngắn tại sao không làm rõ cho khỏi lăn tăn và suy tư mệt đầu?
Có biển cấm ôto đi chiều NHC quẹo phải NBK luôn bác ơi,e nghĩ ko thể yêu cầu cắm thêm bảng nhắc lại cấm oto quẹo phải từ TCV ra vì hoàn toàn ko có giao lộ ở đoạn này,họa chăng là TCV nên trang bị cho khách của mình 1 bảng chỉ rõ ra cổng phải quẹo trái.
Bản thân e hôm bữa đi TCV ra cũng vừa xinhan phải thì anh bảo vệ đã nhắc liền là CSGT hay canh ngoài ngã 3 LD lắm.

Hạng C
22/3/15
927
2.255
93
Em để ý thì cũng thấy 1 anh Taxi dừng chiều bị cấm lưu thông. Em nghĩ nếu ảnh đi thẳng Nguyễn Bỉnh Khiêm chắc không bị vịn. Hôm đó vợ cả cũng bảo hay là mình đi thẳng NBK, mà em gạt đi, quẹo Lê Duẩn. Đúng là cãi vợ núi đè :(

Hạng D
7/4/14
1.349
1.893
113
Bởi vì ngay Thảo Cầm Viên ra không phải là giao lộ! Bác mà khiếu nạy nó thì nó hỏi bác vô chổ nào mà khg biết??? Nói chung đường sg sợ lắm! Khg quen đường chết như chơi! Mình dân sg mất gốc nên mỗi lần về là bỏ 4b lấy 2b đi thôi
Đường Lê Duẫn quẹo phải vào NBK cấm giờ nên vẫn vào được. Đó đó việc đi ra ko nhất thiết là từ NHC vào.
Vấn đề là làm sao chứng minh mình từ TCV chạy ra.

Nếu là em thì em sẽ... ăn BB và chiến một lần cho biết vì mình vẫn có cơ sở để chiến.

* Bác nào ở Q.12 hoặc Gò Vấp chắc biết đường Nguyễn Văn Quá đoạn qua nhà hàng Ngọc Trâm (từ Quang Trung quẹo phải ra QL1) chỉ cho oto lưu thông theo hướng ra QL1. Chiều ngược lại mặt dù đã có biển cấm ôtô từ QL1 nhưng trong đường NVQ vẫn có cắm lại 4-5 biển cấm oto.

Em nghĩ chiến được.

Hạng F
4/1/08
8.307
115.643
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Em nghĩ rằng đoạn NBK này chỉ nên cấm xe theo giờ. Phần lớn thời gian, con đường này trống trơn vì các xa bị cưỡng chế dồn hết qua Tôn Đức Thắng. Thật là lãng phí.