Hạng D
3/6/11
1.195
57
63
TPHCM-TÂN BÌNH
Re:Quẹo trái trên đường có 2 vạch liền

Vụ gạch vàng và dải gạch lót nền màu vàng bây giờ em mới biết. Cho em hỏi ké THĐ hướng từ chợ BT vô Q5 có được quẹo trái qua hướng cầu ông lãnh không?????
chinhdalat nói:
haibi nói:
Trước gara xe em 1 vạch liền em đang quẹo cắt vạch vào gara xe thì XXX chạy moto tới trước mặt xe em luôn nhưng lại bỏ đi không phạt. Vậy 1 vạch liền màu vàng là được cắt hả bác (em nhớ trong luật hình như là ko được)
Vạch vàng cấm dừng đỗ đấy bác,kể cả cái dải gạch lót nền màu vàng trên vỉa hè nữa đấy!

Hạng B2
9/1/11
222
63
28

Lỗi cán vạch bác ạ
haibi nói:
Còn 1 vạch liền trắng vẫn cắt được phải ko các bác

chinhdalat nói:
haibi nói:
Trước gara xe em 1 vạch liền em đang quẹo cắt vạch vào gara xe thì XXX chạy moto tới trước mặt xe em luôn nhưng lại bỏ đi không phạt. Vậy 1 vạch liền màu vàng là được cắt hả bác (em nhớ trong luật hình như là ko được)
Vạch vàng cấm dừng đỗ đấy bác,kể cả cái dải gạch lót nền màu vàng trên vỉa hè nữa đấy!

hôm nọ em đi nhậu với bác em thấy bác đậu xe trên vĩa hè sao xxx không lượm bác. hay bác quen xxx trên đường hai bà trưng, đà lạt?

Hạng B2
27/10/10
307
232
43

Nhiều XXX không hiểu hết ý nghĩa của vạch đâu

Ông Nguyễn Văn Sân- Đội trưởng Đội thanh tra đường bộ IV.07 cho biết, cách đó 1km về hướng Vĩnh Long có điểm cho quay đầu xe, nhưng nơi đây bỏ trống không lắp dải phân cách lại không có biển cắm nên xe cứ quay đầu tại điểm này. Hơn nữa, vạch sơn này không có trong điều lệ biển báo đường bộ nên cơ quan chức năng cũng khó xử lý vi phạm hành chính.