Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Re:Quẹo trái trên đường có 2 vạch liền

madguy nói:
laonong nói:
Cho em hỏi ké tình huống hơi giống chủ thớt, em đi từ trong tòa nhà kumho asiana cổng Lê Duẫn, trên đường Lê Duẫn có kẻ 2 vạch liền, như vậy cho em hỏi là khi từ trong kumho ra em có được quyền rẻ trái Lê Duẫn không (sẽ cán đi qua 2 vạch liền) ha chỉ được rẽ phải mà thôi?
Không được bác ui, xxx bắt rất nhiều xe 4B lỗi tương tự trên đường này. Cụ thể xxx hay đứng giữa đoạn Tôn Đức Thắng Mạc Đĩnh Chi để bắt xe rẽ trái từ khách sạn Sofitel ra.
tks bác, mấy lần em đi sâm nhưng mà đều có quan sát kỹ hết, nhưng thôi mai mốt chịu khó đi đúng chiều cho an tâm hơn.

Hạng D
29/11/04
3.493
16
38

Trước gara xe em 1 vạch liền em đang quẹo cắt vạch vào gara xe thì XXX chạy moto tới trước mặt xe em luôn nhưng lại bỏ đi không phạt. Vậy 1 vạch liền màu vàng là được cắt hả bác (em nhớ trong luật hình như là ko được)

Hạng B2
14/6/09
411
4
18
48

xxx đòi 500k cho lỗi này thì cũng hơi chua nhỉ.

Hạng D
19/10/06
2.225
12.968
113

haibi nói:
Trước gara xe em 1 vạch liền em đang quẹo cắt vạch vào gara xe thì XXX chạy moto tới trước mặt xe em luôn nhưng lại bỏ đi không phạt. Vậy 1 vạch liền màu vàng là được cắt hả bác (em nhớ trong luật hình như là ko được)

hình như màu vàng là cấm dừng cấm đỗ, vạch vàng sát lề & có thể cán vạch chạy vô nhà.

Hạng C
13/10/09
670
317
63

Nếu xui mà gặp" mấy ảnh" là mình thua hoàn toàn, sai 100%. Nhưng mà có được nhiêu người lên tới giao lộ mới quay đầu.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
166.076
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com

Nhận thức của em: đường có 2 vạch liền
- Cấm lấn qua trái khi lưu thông thẳng
- Cấm trở đầu U tua
Trường hợp quẹo trái vô nhà, sân bãi đậu thì được quẹo. Bởi giải phân cách 2 vạch liền "tương đương" phân cách cứng nhưng vẫn mềm. Khi cần lấn vẫn lấn. Em lái xe vậy, kể cả trước mặt CSGT như đoạn Trần Hưng Đạo Q5 TPHCM (trước TT.CTCH đoạn giữa 2 giao lộ TBT và HMĐ.) Em lớn lên khu đó, hồi đó giờ vẫn quẹo trái...
Trường hợp các bác phân tích dẫn luật CM rằng quẹo trái như vậy là sai thì em cám ơn và xin sửa ạ.

Hạng C
28/10/09
713
25
28
Mạc Tư Khoa

Cái này xxx mà nhìn thấy sẽ thổi phạt, nên trước lúc quẹo bác phải canh me xxx.

Ha Sonata nói:
Nhận thức của em: đường có 2 vạch liền
- Cấm lấn qua trái khi lưu thông thẳng
- Cấm trở đầu U tua
<span style=""color: #ff0000;"">Trường hợp quẹo trái vô nhà, sân bãi đậu thì được quẹo</span>. Bởi giải phân cách 2 vạch liền "tương đương" phân cách cứng nhưng vẫn mềm. Khi cần lấn vẫn lấn. Em lái xe vậy, kể cả trước mặt CSGT như đoạn Trần Hưng Đạo Q5 TPHCM (trước TT.CTCH đoạn giữa 2 giao lộ TBT và HMĐ.) Em lớn lên khu đó, hồi đó giờ vẫn quẹo trái...
Trường hợp các bác phân tích dẫn luật CM rằng quẹo trái như vậy là sai thì em cám ơn và xin sửa ạ.
câu màu đỏ không chuẩn!!! số bác còn may mắn nên chưa gặp xxx bắt lỗi bác. giải phân cách 2 vạch liền "tương đương" phân cách cứng nhưng vẫn mềm áp dụng cho một số trường hợp bất khả kháng như: dành cho xe ưu tiên, kẹt xe, phần đường lưu thông có vấn đề......thôi bác ơi. Còn bình thường thì vi phạm đó bác.

Hạng D
29/11/04
3.493
16
38

Còn 1 vạch liền trắng vẫn cắt được phải ko các bác

Hạng D
29/3/08
2.138
29
48
đà lạt

haibi nói:
Vạch vàng cấm dừng đỗ đấy bác,kể cả cái dải gạch lót nền màu vàng trên vỉa hè nữa đấy!