Hạng D
29/11/04
1.821
14.984
113
Re:Quẹo trái trên đường có 2 vạch liền

Chà, may cho em quá. Em đi nhiều lần khúc này, 2 vạch liền. Đường rộng, vắng nhưng em toàn chạy lên giao với Lê Hồng Phong rồi quay đầu. Ôi, may mà không có cái suy nghĩ "không thấy CSGT đâu...".
minhat nói:
Trường hợp này đường An Dương Vương Q.5 bị hoài, ko biết xxx canh me đâu mấy xe vào làm nệm, điện, trang trí xe quay đầu là bị vịn liền

Hạng C
2/6/07
899
459
63
41
hành tinh

em cũng bị truờng hợp này rồi! và cũng bị xxx móc túi rồi! em can bác!
Lên ngã 4 quay đầu các bác chú ý vạch kẽ đuờng dành cho ngừoi đi bộ. cán lên thì bọn xxx cũng tóm nữa! nói chung là...đừờng nào cũng bị tóm!....khổ ghê!

Hạng D
11/12/10
3.013
7.913
113

laonong nói:
Cho em hỏi ké tình huống hơi giống chủ thớt, em đi từ trong tòa nhà kumho asiana cổng Lê Duẫn, trên đường Lê Duẫn có kẻ 2 vạch liền, như vậy cho em hỏi là khi từ trong kumho ra em có được quyền rẻ trái Lê Duẫn không (sẽ cán đi qua 2 vạch liền) ha chỉ được rẽ phải mà thôi?
Em cũng giống bác, nhìn qua nhìn lại k thấy xxx em phi qua luôn :D
Mà nhìn cái vạch "ác" thiệt. Trắng bóc, rõ ràng...

Hạng B2
12/11/11
347
219
43

- Hai vạch liền thì tốt nhất ráng bò đến hết vạch rồi quay đầu để tránh mất tiền oan.

Còn hỏi 2 vạch liền quẹo qua trái hay quay đầu thì phạm luật 100%.

Hạng D
24/8/09
1.768
905
113

2 vạch liền thì phải đến giao lộ mà quay thôi !

connhaphuho nói:
Các bác cho em hỏi, ví dụ như trên đường Trần Hưng Đạo chẳng hạn, muốn quẹo trái vào một công ty hay nhà người quen nằm phía bên kia đường thì phải đi như thế nào ? Sẽ quẹo trực tiếp luôn (vì đường có 2 vạch liền, tương đương giải phân cách cứng) hay <span style=""color: #ff0000;"">phải đi vòng tới các giao lộ để quay đầu ? </span>
Lưu ý là em quẹo xong sẽ đi vào sân công ty hay sân nhà đó luôn, không dừng trên lề đường .
Nếu xxx bắt được thì có cơ hội "phản đòn" không các bác ?

Nguyên tắc là bác ko thể quẹo ngay đường nối liền, bác phải chạy đến các giao lộ để quay đầu lại rồi quẹo phải vào Cty.
Trường hợp 2: nếu bác ko thấy xxx thì........ chạy sao mà chẳng được, miễn kô gây tai nạn

Hạng B1
4/3/09
52
7
8
53

Quọc một vạch còn bị XXX chộp đừng nói chi hai vạch bạn ơi.

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53

Cán lên vạch thẳng liền là vi phạm rồi ạ, bác tìm xem đường nào mà đi cùng chiều với cơ quan hay nhà của bác, chỉ cần ghép lề là vô thôi thì sẽ ko bị các chú vịn!

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.611
113
Sài Gòn - HCM
Re: Quẹo trái trên đường có 2 vạch liền

phucminh nói:
Mr Fil nói:
Văn phòng của em trên đường Lê Lai, Q1. Nó chơi 1 cái vạch liền mà đường Lê Lai thì 1 chiều ô tô mới căng chứ.
Lê Lai cho 4B lưu thông 2 chiều lâu rồi bác.
Đoạn Lê Lai 2 chiều bắt đầu từ mũi tàu Phạm Hồng Thái đến Nguyễn Thị Nghĩa.
Đoạn 1 chiều là phần còn lại từ ngã tư Tôn Thất Tùng về đến Nguyễn Thi Nghĩa Bác ạ. Cho nên muốn vào VP, em phải quánh 1 vòng ra vòng xoay Phù Đổng, xuôi về Nguyễn Trãi mới ra Lê Lai nhưng lại không phắn vào VP của mình vì có vạch liền - đành làm bậy thôi và ai cũng thế. Hí hí hí. Đoạn này cũng liên tục bị phang (gần như toàn bộ từ 8 - 22g) bởi các xe vào giao dịch, ăn chơi, không có chỗ đậu, gửi.
Em bị múc 1 lần hôm cuối năm.