Hạng B2
15/6/08
243
3
0
Chào các bác .. em o SAI GON.. em là lính mới ..em mê xe 4 bánh lăm nên cả năm nay e cố gắn đi cày đề dành được một ít tiền để rước vợ hai về ... cuối cùng thì e cung thực hiện được giấc mơ của mình...nhưng mà rắc rối cũng từ chổ này mà ra..
số là vào ngày đầu tháng năm e có đến chổ đại lý Mitubishi để đăng ký rước con GRANDIS với giá 48000 USD .. sau một hồi xem xét e đã quyết định bỏ ra 2000 USD làm tiền cọc ( thanh toán bằng tiền VND ) lúc đó 1USD = 1630 .. và đúng lịch là cuối tháng 6 này e sẽ lên thanh toán 70% giá trị hợp đồng và tháng 7 sẽ thanh toán hết 30% còn lại để nhận xe .. ấy vậy mà tụi đại lý cứ điện thoại xuống làm phiền e và bảo là phải lên thanh toán trước đẻ chúng nó giá thanh toán bằng tiền USD theo lãi xuất ngân hàng nếu không là chúng nó sẽ tính theo lãi xuất USD thị trường tự do.. e tức quá nên nói chúng nó một trận vì làm ăn quá ngược đời hợp đồng đã ký rối mà chúng nó cứ đòi trả trước thới hạn và không chịu tính theo mệnh giá tiền đô trong ngân hàng đưa ra.. chù́ng nó doạ là đòi thanh lý hợp đồng và trả lại tiền cho em .... theo mấy bác thì em nên bảo chúng nói chuyện vời luật sư e trước toà hay kiện chúng nó lên báo vì cái kiểu xem lợi ích của khách hàng là một bịch rác mà muốn bỏ đầu thì bỏ...chuyện này làm e suy nghĩ mệt cả đầu không thể nào tập trung vào công việc được ... mấy bác cho e lời khuyên e nên làm cách nào trên hai cách trên .. hay có bác nào có ý kiến hay hơn không chỉ em với ...e xin hậu tạ ah.... e nhất quyết không chịu thanh lý hợp đồng khi chưa nhận xe... e phải làm chuyện này đến cùng

Last edited by a moderator:
Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
RE: QUYỀN LỢI KHÁCH HÀNG ĐỂ ĐÂU RỒI....CÁC BÁC ƠI TƯ VẤN GIÚP EM VỚI

Bác chơi font chữ gì mà khủng bố thế :)

Hạng B2
15/6/08
243
3
0

e xin lỗi.. tại em là lính mới không biết phải chọn font bao nhiêu nên làm các bác phải vất vả khi đọc ..lần sau em sẽ rút kinh nghiệm

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành

Bác lấy xe ở đại lý nào thế ?

Hạng B2
15/6/08
243
3
0

ờ nguyễn văn trỗi bác ah...30 nguyễn văn trỗi..

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành

T2 em điện qua đó hỏi thử giúp bác xem sao.

Hạng B2
15/6/08
243
3
0

cảm ơn bác đã quan tâm .. e thì không sợ gì vì mình làm đúng theo hợp đồng chứ đâu có sai đâu mà mình sợ.. nhưng chúng nó cứ điện thoại làm phiền nên khiến em phải suy nghĩ mệt cả đầu...cộng việc của mình đã gặp khó khặn rồi mà cứ bị chúng nó làm phiền nên rất bực bác àh.. em địng giới thiệu bạn em qua đó mua xe nửa chứ.. cũng may là mình chưa giới thiệu chứ không là nó chửi e rối .. vì gặp phải những người chỉ biết quyền lợi của mình là chính...

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

SADACO SADACO.........

Hạng B1
28/3/08
93
0
0

Bác rút kinh nghiệm , kỳ sau có mua xe hay có ai muốn mua xe thì nên lên www.otosaigon.com hỏi kỷ sẽ được tư vấn kỹ càng hơn. Nhà vợ em mua Grandis ở Mitsu An Lạc , thấy ở đây làm ăn được lắm Bác àh. Nếu Bác nào muốn mua thì em cho số saler ở Mitsu An Lạc (em chỉ có lòng tốt muốn giúp đỡ chứ ko phải muốn kiếm Cò đâu nhe, các Bác đừng hiểu lầm tội nghiệp em)

Tập Lái
28/3/08
41
0
0

Grandis hôm nay giá lên 48K rồi hả bác, em thấy giá đó bác rước em SantaFE có vẻ hay hơn, với lại SantaFE đang ... ế nên em nghĩ bác sẽ được chăm sóc tốt hơn [8D][8D]