Hạng B2
15/6/08
243
3
0
RE: QUYỀN LỢI KHÁCH HÀNG ĐỂ ĐÂU RỒI....CÁC BÁC ƠI TƯ VẤN GIÚP EM VỚI

cảm ơn các bác nhiều...bây giờ mà ký hợp đồng là bị tính theo giá đô theo thị trường tự do ngay... giá 48k là do em option thêm cái màng hình trần , cái cảm biến trước và sau ( 4 mắt) mà em chỉ mắt cười cái là trong hợp đồng người ta nghi rõ ràng là " đồng tiền thanh toán : thanh toán bằng tiền mặt hoặc chuyển khoản , bằng tiềng đồng Việt Nam được quy đồi theo tỷ giá bán ra của ngân hàng ngoại thương Tp.HCM vào thời điểm thanh toán " ấy thế mà người ta cứ gọi xuống dục mình phải thanh toán ngay tiền trước thời hạn.. và bảo la tính theo tỷ giá thị trường tự do... làm ăn mà nói hai lời vậy ai dám đếm làm ăn nửa chứ..và người ta muốn thay đồi sao thì thay đồi bắt khách hàng phải theo thì có chuyện ký hợp đồ̀ng làm gì để cho tốn giấy và mực vậy...chẳng lẻ hợp đồng họ ký với mình là chỉ để cho vui thoi...????

dpn confirmed
Hạng D
25/1/08
1.320
1.560
113
otosaigon.com

@cake : xin chia sẽ nổi khổ với Bác , đúng như bác đã nói khg ở đâu làm ăn kỳ cục như mình . Cái chính là do sự chênh lệch gía giữa NH và thị trường tự do qúa cao ... em như Bác thì cứ chiếu theo hộp đồng mà làm khg thì cho chúng một trận rồi khg thèm mua nữa đi hỏi chồ khác mua ...

Hạng B2
23/7/07
272
414
63
HCM

Còn em thì nghĩ là bác Kết cứ cho một trận rồi bắt bọn nó làm đúng theo hợp đồng đã ký, còn không thì đi mà đền hợp đồng.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Quyền lợi người tiêu dùng...? Cụm từ này em mới nghe:D

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

chính xác là bác cứ chiếu theo hợp đồng mà làm, mà quan trong ở đây nữa là tỷ giá $ bác đã chốt với nó chưa. chốt được rồi thì quá tốt, chứ còn chưa chốt thì mệt mỏi vào thời điểm này lắm bác ạh. Bác cứ theo HĐ rồi cho chúng 1 trận, ko mua được nữa thì ra showroom khác mua santafe, qua chơi với tụi em cho vui :D

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Không đựoc thì kiện đi bác , cho chúng nó sáng mắt ra ...:mad::mad:
Vụ này chắc chắn đại lý mất tiền do USD lên tới 15% , nhưng đã ký rồi thì ráng chịu thôi , nếu tử tế thì thương lượng nhẹ nhàng với KH để xin hỗ trợ nhưng bọn này làm ăn mất uy tín quá

Hạng B2
23/7/07
272
414
63
HCM

Tình hình là các bác hội SFC thừa cơ tìm cách kết nạp thành viên mới :D:D:D

Hạng B2
15/6/08
243
3
0

thi e cũng tính đợi đến ngày lên thanh toán đợi hai xem bên đó thế nào. nếu lộn xộn thì e đành phải nhờ luật sư của e giải quyết thôi.. và chuyển sang mua STF cho đở rắc rối ...mà e nghĩ mình chỉ nhận tiền đền hợp đồng không thì nhẹ nhàn quá... vì tiền mình bỏ ra nằm đó cả tháng trời ... rồi sau này được đà vậy chúng nó lại ăn hiếp khách hàng khác thì khổ cho người ta...

Hạng B2
2/6/05
180
1
0
56
TP.HCM

Thực tình thì với tỷ giá hiện nay thì người bán cũng vất vả thật.Nhưng chả lẽ bọn Vinastar bán xe thu bằng USD ? Em nhớ luật VN đâu có cho phép.
Thực ra như bọn em bán hàng cũng có trường hợp gần giống bác Cake , khi bán cũng ghi tỷ giá USD như vậy , bây giờ cũng đang khổ đây.Nhưng bọn em cho gửi công văn đến khách hàng đề nghị nếu khách hàng đồng ý thanh toán sớm thì bọn em giảm giá - nói chung là đằng nào mình cũng phải chịu thiệt rồi vì dù sao cũng phải giữ uy tín công ty.Nhưng mình đề nghị như thế thì dù khách hàng có đồng ý hay không cũng đỡ bực.

Hạng C
2/10/04
757
10
18
55
BGTVT

@ Cake: bác mua của SADACO phải không ? Em đã từng mua ở đó, nói chung phòng kinh doanh ở đây làm việc theo em không tệ lắm đâu . Bác cứ bình tĩnh xem như thế này được không ?
- Trong hợp đồng có ghi theo tỉ giá ngân hàng Ngoại thương thì bác cứ yên tâm chờ đến ngày thanh toán thì vác tiền lên thôi . Chú sale nào điện thoại thúc thì bảo về xem lại hợp đồng :D
- Trong ngày thanh toán nếu bên ấy còn ..cà chớn thì bác gặp thử Mr Hòang ( trưởng phòng ) nói chuyện . Anh này rất biết chuyện . Trước đây em vừa trả VND vừa trả USD , cũng OK .
- Cuối cùng bác không nên nhân nhượng, trước đây nó (VAMA) ăn dầy, bây giờ trả giá một chút có thấm vào đâu :D