Hạng D
26/3/07
1.128
417
83
Tp hcm
Nếu bác không ngại mấy anh áo vàng thì chở 1 tấn vô tư luôn bác ơi.

Hạng D
20/12/13
1.871
1.717
113
Cảm ơn bác đã cho em lời khuyên.
Xưa giờ em toàn chạy sedan, chưa có cơ hội trải nghiệm qua những dạng này.
Em là em ngố chứ không bệnh như bác nói đâu ạ.
Sorry bác vì em quá surprise với cái topic của bác nên hơi bị lố cảm xúc.
Em cũng có ví dụ cho khả năng cổng hàng của xe sedan (em nó là Toy Camry 1993 2.2 đấy) để bác coi qua cho vui đây ạ
Ranger 2.2 tải 1 tấn hàng nổi không?

Hạng D
30/3/09
1.116
1.201
113
https://www.youtube.com/watch?v=r0pDQ8xIA54
Dốc 8 độ kéo 1 tấn, đường trơn trượt đây bác ơi ( theo quảng cáo ) hihihihihi
Kéo thì dư sức thôi, công suất máy của Ranger còn lớn hơn chút con tải Hyundai HD650 tải trọng 6T. Vấn đề là phải đôn lên làm lại nhíp nếu muốn chở nặng. theo em thì có làm lại cải tạo thế nào thì cũng cho em nó gánh tầm 2T đổ lại thôi, cân bằng cho sự an toàn, độ bền, sức chiu tải của vỏ lốp, khung, cầu...

Tập Lái
3/4/16
22
36
13
Bình Dương
Đúng ra thì bác chở hơi quá sức với e nó. Nhưng có những vấn đề sau bác cần lưu ý. 1 tấn hàng với động cơ 2.2 ko phai vấn đề to tát lắm. Chở 1 tấn vỏ xe yếu nhíp xuống xe chòng trành bồng bềnh, nặng sau quá hơi bênh đầu. Vận hành xe với số lượng trên phanh xe mất đi độ an toàn. Chốt lại không nên chở vậy sót lắm. Đây là suy luận chứ cũng chưa thử nên đúng sai gì các bác cũng bỏ qua

• Like
Reactions: xlive
1/7/15
49
20
8
30
E đang chạy xon willtrak 3.2 2014 đây. Hôm nọ chở khoảng 800kg binh thường thì chạy em nhưng chạy vào Kcn mấy gờ giảm tốc e đã cố gắng giảm tốc chậm nhất có thể nhưng vẫn bị nhịp hết cỡ kêu cụo cụp :((. Máy móc thì kéo vô tư nhưng giảm xóc thì có vấn đề đấy bác. Theo chỉ định bán tải chỉ 700kg thôi mà