Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Tại ngã tư Đinh Bộ Lĩnh-Bạch Đằng lúc 8 giờ 45 phút sáng nay em gặp tình huống sau :
Một bác chạy Mazda Premacy màu đen lưu thông trên đường Bạch Đằng hướng từ chợ Bà Chiểu về ngã tư Đinh Bộ Lĩnh rồi rẽ phải vào Đinh Bộ Lĩnh thì bị chú xxx đứng ở ngã tư toét vào. Em quan sát thấy bác ấy rẽ rất bài bản, bác ấy mở xi nhan từ khi còn cách ngã tư khoảng 20 mét rồi chạy qua hết các vạch sơn mới rẽ phải vào làn xe con trên đường Đinh Bộ Lĩnh. Em không hiểu chú xxx vịn bác này vì lỗi gì vì em thấy bác ấy rẽ vậy không vi phạm gì cả???
Nếu bác nào đi chiếc Mazda bị toét tại đây sáng nay có đọc bài này vui lòng cho biết lí do tại sao để anh em rút kinh nghiệm!!!

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
FogLamp nói:
Ngã tư này đã phân làn xe, muốn quẹo phải bác phải vào lane trong chen lấn cùng với xe 2B.
Nếu đúng như vậy thì em thà chạy ra tới XVNT rồi quẹo lại. Đoạn này phương tiện lúc nào cũng đông, đặc biệt là vào giờ cao điểm. Bác nào chen vào lane trong để quẹo được thì quả là có tay lái lụa và thần kinh thép

Hạng D
quynhnguyen nói:
FogLamp nói:
Ngã tư này đã phân làn xe, muốn quẹo phải bác phải vào lane trong chen lấn cùng với xe 2B.
Nếu đúng như vậy thì em thà chạy ra tới XVNT rồi quẹo lại. Đoạn này phương tiện lúc nào cũng đông, đặc biệt là vào giờ cao điểm. Bác nào chen vào lane trong để quẹo được thì quả là có tay lái lụa và thần kinh thép
Vào lane trong hốt 2B---> Lỗi nặng hơn

Hạng B2
2/5/11
499
0
0
lamdat nói:
quynhnguyen nói:
FogLamp nói:

:D

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0
lamdat nói:
quynhnguyen nói:
FogLamp nói:

Nhìu tuyến đường trong sì gòn cho phép xe 4B quẹo phải được đi chung làn xe 2B khi gặp biển cho phép trộn làn rùi bác lamdat ui

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
nqp nói:
Nhìu tuyến đường trong sì gòn cho phép xe 4B quẹo phải được đi chung làn xe 2B khi gặp biển cho phép trộn làn rùi bác lamdat ui
Em mới thấy có tuyến đường làm vậy và không hợp lý phải phân luồng lại thôi: Nguyễn Thị Minh Khai - Nam Kì Khởi Nghĩa

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
FogLamp nói:

Bác nói chính xác, em cũng thường quẹo phải ở chổ này, có hốt em 2B nào đâu???

qdc confirmed
Hạng D
4/10/10
1.713
200
63
Chỗ này em xinhan chạy vô làn xe máy từ ...rất xa, chắc cú.