Hạng B2
6/3/11
179
2
16
Theo em, để mọi người đều tuân thủ luật thì luật phải hợp lý, rõ ràng, dễ nhớ. Chứ lộn xộn quá thì có vẻ bác Chánh tạo mọi điều kiện để mọi người cùng phạm luật! Đa số mọi người đều muốn tuân thủ luật pháp để an tòan cho mình và người khác, khỏi kẹt xe...

Hạng D
15/5/07
1.488
2.044
143
capcapcon nói:
Hcivic nói:
Hôm nọ có 1 bác Dmax biển 79 bị túm tại đây vì cái vali và túi du lịch buộc trên baga mui. Ác nhỉ, người ta kẹt mới phải để hành lý ra ngoài trời nắng bụi thế mà cũng phạt được !???:mad:
Chời chời, thế xe nó chế sẵn 2 cái thanh lắp ba-ga nóc để chở...ba-ga nóc hả chời...!
Dmax nào chế sẵn 2 thanh lắp ba-ga nóc vậy bác? :cool::cool:

Hạng C
22/1/11
736
2
18
43
FogLamp nói:
Ngã tư này đã phân làn xe, muốn quẹo phải bác phải vào lane trong chen lấn cùng với xe 2B.

Bác chỉ cái nói đúng ..., em thấy cả tuần nay rùi, ACE lưu ý nhé

Hạng B1
28/3/11
59
0
0
Biển phân làn cắm khoảng 3 tháng nay rồi, độ 8g em qua đây cứ mổi lần đèn xanh là xxx lại khua gậy được 2 - 3 nhát.

Hạng B1
9/10/04
72
0
6
VnPro
Cái ngã tư Đinh Bộ Lĩnh - Bạch Đằng này đúng là nổi tiếng.

Lần nào đi ngang đây cũng thấy xe bị xxx chặn lại khi quẹo phải từ Bạch Đằng -> Đinh Bộ Lĩnh.

Mà hình như quẹo trái từ Đinh Bộ Lĩnh ra Bạch đằng cũng hay bị vịn vì lỗi sai lane.

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Em thấy chỗ ngã tư Hồng Bàng-Lý Thường Kiệt đi từ chợ An Đông ra cũng có mũi tên rẻ phải qua Lý Thường Kiệt ở lane xe máy nhưng tài xế cơ quan em chạy lane giữa ngay 2 chú xxx nhưng không bị tuýt cũng lạ.