Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Re: RE: Rẽ trái không bật đèn signal bị phạt

Flat4Inside nói:
Vụ này hy hữu quá. Bác bị phạt cũng không oan, nhưng thường thì xxx không bắt lỗi này. Bác xui vì có lẽ hôm đó xxx bị hành kinh cáu bẳn trong người chăng?

Vụ bật xi nhan nhiều người vẫn không quen, mặc dù xe xịn không thiếu thứ gì, nhưng ngoài đường em thấy dân mình xi nhan bằng cằm nhiều hơn: quẹo bên nào thì hơi quay đầu lại hất hất cái cằm về bên đó, ra điều 'ông'/'bà' mày chuẩn bị lao sang bên này này, né đi con.

Còn xi nhan bằng tay cũng nguy hiểm lắm chứ chẳng vừa. Nhiều người giơ tay ra không nhìn trước thế là 'bộp' một cái vào tay lái bác nào đang ở phía sau lao lên ngã lăn ra đường, hoặc vô phúc mà chộp ngay vào ngực cô nào hay vào háng thằng nào đang đi bên cạnh thì... thôi em chả dám nói tiếp nữa...

:D:D:D Bác này trí óc phong phú thật, làm em đọc xong cười muốn chít. :D:D:D

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

Điều 9. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy, xe máy điện, các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy (kể cả xe ba gác máy, xe lôi máy) vi phạm quy tắc giao thông đường bộ

2. Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
đ) Chuyển làn đường không đúng nơi được phép hoặc không có tín hiệu báo trước;

thiệt ra bác chủ topic nghiên cứ 146 chưa kĩ, những trong luật cũng ghi là ko có tín hiệu báo trước. nếu vậy mình giơ tay cũng là báo tín hiệu ùi phải hem? mấy bác bàn tiếp nào

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

Bác giơ tay xin đường thì có thể coi là có tin hiệu trước khi rẻ trái nhưng xxx cố tình ko thấy kể như tèo...:mad:
Cũng đoạn Bình tân, em đi từ Trương phước Phan rẻ trái ra Tân hòa đông rồi rẻ phải ngay sang Hương lộ 2. Em bị xxx stop ngay trên đường Tân hòa đông phạt 90k do nhá đèn ko đúng.
Quy trình tín hiệu em như sau: trên đường Trương phước Phan em bật đèn rẻ trái, khi sang đến Tan hòa đông em bật đèn rẻ phải để dần vào lề để rẻ phải vào Hương lộ 2. xxx bảo em để đèn rẻ phải là ko đúng. Cãi 1 hồi em đóng phạt luôn để khỏi nhìn cái mặt thấy ghét, cãi ngang như bọ...chét :mad:

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

Xe máy có hệ thống báo rẽ thì bác phải bật khi rẽ là đúng rùi .Bình thường CA ít quan tâm đến cái vụ này lắm ko hiểu sao họ lại múc bác vậy cho em nói qúa tí nhé .Chắc bác chạy sao đó trông thấy ghét nên mới bị dính đạn cái vụ này đây .

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38

Sao ngã 3 đường số 7 & An Dương Vương nối dài lại không có đèn nhỉ? Em đi 4B đến đoạn đó ngày nào cũng có đèn mà ta?!

Về mặt tình & lý: khi rẽ mà không bật đèn báo hiệu thì bị phạt là đúng rồi, nếu bác xét thấy phạt 90k thì không mang tính răn đe thì em đồng ý.

Em sợ nhất mấy bác 2B (có máy lẫn không có gắn máy) thích qua đường là qua, thích rẽ là rẽ, thì thắng là thắng... xi nhan & gương hậu chả bao giờ dùng.

Riêng về khoản thắc mắc Luật, Luật thì chẳng bao giờ hoàn thiện cả. Kể cả có ai đó c@ớp chính quyền, lên làm lại Luật thì cũng thế thôi. Đi đường, an toàn cho bản thân mình & những người khác là điều quan trọng. Hôm đó mà có cái oto nó chạy lên dừng đèn đỏ từ hướng đường số 7, bác rẽ qua, 2 xe gặp nhau, thì giờ này ... :(

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM

chia buồn cùng bác, lỗi đó có thể cho qua được, có thể bác gặp lúc xxx sắp giao ca, thiếu chỉ tiêu (biên bản) :D

Hạng B2
2/4/07
176
1
16

Topic này còn hả ,e cũng ko rõ chủ topic này đi xe 2 B gì ?chứ con Shi thì ko có gì fai kêu ca ,e dừng đèn đỏ 30 giây ,thì xxx nó đứng ngã tư nhìn cái xe e chằm chằm hết 26 giây ??Chắc đang nhìn đi nhìn lại xem có giống Shi ko ,để áp dụng luật thay đổi kết cấu xe. Luật 146 nên thêm 1 khoản nữa ,xxx có quyền chạy ra nói câu “ a cho e xin ít tiền ,đứng cả ngày mệt quá “ có lẽ sẽ làm người khác cảm thấy dễ chịu ,dễ cho hơn là “vặn và bóp”