Hạng B1
29/10/07
78
3
8
53
Em vừa bị xxx phạt 90K vì tội rẽ trái từ đường An Dương Vương vào đường số 7 (Q. Bình Tân) mà không bật đèn báo rẽ, mặc dù là mình đã đưa tay trái báo hiệu nhưng xxx vẫn không chấp nhận.
Về lý thì có lẽ mình sai thật, nhưng em vẫn cảm thấy ấm ức. Về nhà đọc lại hết cái Nghị định 146CP thì không thấy dòng nào đề cập đến việc phạt lỗi nếu xe 2B hoặc 4B không báo hiệu rẽ (chỉ có lỗi không báo hiệu khi chuyển làn đường). Theo em nếu "ứng dụng" lỗi không bật đèn báo rẽ này thì chắc xxx phải dư tiền hỗ trợ cho đồng bào bị bão lụt hằng năm.
Theo các bác thì bị phạt như vậy là đúng hay sai? Luật (ND146CP) có bị... quên trường hợp lỗi này không?

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
RE: Rẽ trái không bật đèn signal bị phạt

:D:D:D:D

mà bác chạy 2B hay 4B thế ạ?

Hạng B1
29/10/07
78
3
8
53

Tôi chạy 2B, thế mới tức chớ. Vì thường 2B chỉ cần đưa tay báo rẽ là OK rồi.

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

em nghĩ chắc bác làm mấy chú xxx "ngứa mắt" vì:

1. bác chạy cố lúc đèn xanh đã tắt (e ko rõ có đèn xanh đỏ ở đó ko!!!)
2. bác rẽ cắt góc cua (tức là bác ko đi thẳng đến tận giao lộ mới rẽ mà bác rẽ trước 20-30m chạy chéo vào - vụ này gặp 4B từ trong quẹo phải ra thì kẹt đường chắc)
3. bác gặp xxx đang bực dọc gì đó trong người...

dù sao thì bác cũng nên rút kinh nghiệm bác ợ... xe bác có đèn xi nhan cơ mà... :D:D:D

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Không bật đèn là bị phạt đúng rồi bác ơi. Nhưng mấy anh xxx này nhiệt tình quá, thường 2B hay được cho qua.

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0

Trích đoạn: tutrung

Tôi chạy 2B, thế mới tức chớ. Vì thường 2B chỉ cần đưa tay báo rẽ là OK rồi.

xe hơi rẻ không bật xi nhan bị phạt 400k [&:][:'(]

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm

Trích đoạn: vovinam

Không bật đèn là bị phạt đúng rồi bác ơi. Nhưng mấy anh xxx này nhiệt tình quá, thường 2B hay được cho qua.

Mấy chú xxx đang kiếm mãi chẳng thấy con mồi 4 chân nào >>> đói quá xơi tạm 2 chân!! :D

Hạng C
24/3/08
980
41
28

Em thấy lỗi này cần phải phạt đó bác, em sợ nhất là các bác đi xe chuyển hướng mà không xi nhan. Xe bác có xi nhan thì nên bật, bác giơ tay ra vẫy nguy hiểm lắm.

Hạng C
13/2/08
557
11
18

cái vụ này e mới nghe lần đầu... lạ wá.

Hạng D
11/4/08
1.280
30
48
Ho Chi Minh city

Bất kỳ khi nào chuyển hướng quẹo đều phải xi nhan bác ạ. Dân mình có thói quen cứ muốn quẹo là quẹo chẳng signal gì ráo. Phạt là đúng rồi. Nhưng lạ là bác có đưa tay ra làm hiệu sao xxx lại phạt nhỉ??? Hay bác xxx kô thấy.

Thôi thì rút KN nha bác!!!