Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
chắc chưa 1 lần sử dụng cc
Topic đang bàn về Talisman và các em cùng phân khúc, 1 mình bác vào cân cả topic về cái CC.
Bác ko sài không có nghĩa là người khác ko sài, off được rồi bác ơi.
Talisman không cạnh tranh nổi với 508 chứ đừng nói M6, Camry.

Quay clip xài cc trên Võ Văn Kiệt giùm em cái...có 15 - 30p à.

Tập Lái
28/5/16
4
0
1
33
Cứ khen con này tới bến, r lại ế lòi :))) ngon hay không thị trường quyết định nhá :)) như trên OF có 1 con mà rao mãi k bay nổi

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Bạn nên nhìn rộng 1 chút. Có thể ở VN lượng xe toy nói chung và Camry trong trường hợp thớt này vẫn bán nhiều nhất. Điều đó ko có nghĩa là Toy hay Cam là tốt nhất. Đa số người mua Toy và Cam là Các cty vận tải, taxi, sử dụng dịch vụ, mua cho cty/ nhân viên xài, còn lại các cá nhân thích bền, ko mất giá khi bán lại cũng là fan của Toy. Qua thời gian thì NTD VN đã có chọn lọc hơn về xe, tính năng vận hành, công nghệ, trang bị an toàn và tiện nghi. Mong muốn có sự trải nghiệm với chiếc xe yêu thích và nâng cao độ an toàn cho bản thân và gia đình. Toy vẫn chưa thay đổi về thiết kế, công nghệ và trang bị cho xe và có thể thấy năm gần đây đã mất dần thị phần vào các hãng khác với nhiều cải tiến máy móc, trang bị an toàn và tiện nghi. Và với đà này thì sẽ mất khách nữa.
Trở lại với Talisman này thì thật sự là 1 mẫu xe đột phá về th kế và công nghệ trong cùng phân khúc. Bạn nói những người mua xe này là đua đòi thì quả thật hồ đồ. Chẳng có ai bỏ tiền mồ hôi phí phạm như vậy mà nhóm khách hàng này là những người nhanh chóng nắm bắt công nghệ, xu hướng và thích trải nghiệm, quan tâm đến tính năng an toàn. Vô số trang bị thì bác chủ thớt đã nêu, ở đây bạn chỉ nói cruise control thì nó cũng là 1 trang bị hỗ trợ hữu ích khi đi đường dài, và cũng là 1 option cho trải nghiệm lái xe thú vị đấy. Nhân tiện bạn ghi là adaptive CC thì bạn đã hiểu nó khác CC bình thường như thế nào chưa? Nó là 1 option mà chỉ những chiếc dòng cao của hạng sang mới có đấy.

Có thể hiện này chiếc xe này ko bán được nhiều như Cam nhưng nó sẽ dần dần mở thị trường cho vài năm tới, góp phần làm đa dạng thị trường và có thể tạo áp lực để Toy dần thay đổi để ko bị trở thành thương hiệu chỉ phục vụ cho các hãng vận tải hành khách thôi.
Bác nói chí phải :3dup:

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
chắc chưa 1 lần sử dụng cc
Topic đang bàn về Talisman và các em cùng phân khúc, 1 mình bác vào cân cả topic về cái CC.
Bác ko sài không có nghĩa là người khác ko sài, off được rồi bác ơi.
Talisman không cạnh tranh nổi với 508 chứ đừng nói M6, Camry.
Nói với thể loại đấy thì Bác có nói cạn lời thì cũng không hiểu cc là cc ... Gì đâu bác ạ ! Ko biết gì về điện mà cũng đòi sửa ống nước ! Phí lời ...

Hạng B1
8/10/08
52
21
8
38
Mấy bác đọc câu chuyện quan xử 2 thằng tranh cãi với nhau chưa. Tranh luận với mấy đứa ngu thì nó sẽ lấy cái ngu của nó đè bẹp mình.

Hạng D
15/11/13
3.849
4.669
113
2001 hình như chưa đủ tuổi chạy xe 50 phân khối nữa. Thôi em không nói nữa :D.

Hạng C
23/10/14
803
495
63
69
Bác so hộp số PS trên Focus rồi đánh đồng các hộp số ly hợp kép khác lỗi ? Porche, BMW, Merc, Audi ngay cả Lexus đều xài ly hợp kép cho các dòng cao cấp đó bác...
Đỗ xe tự động Focus bác nào bảo không xài thì chắc chưa ngồi lên Focus... (thay vì canh ngó, thì ấn cái nút + giữ chân ga --> 1 -2 phút xe vào chỗ)
Camry có 1 số option em đánh giá cao như dàn lạnh, ghế sau ngả được, rèm che nắng... Camry thực sự phù hợp cho người "ăn chắc mặc bền" & "giám đốc" đi trong nội thành ạ.
Nhiều người dư tiền mua Mer vẫn mua Camry chẳng qua tiền họ chưa tới thôi bác ạ (nhìn cái bill sửa chữa mà xanh mắt mèo - thì cũng là ... mới nổi), giống như máy lạnh thì rẻ nhưng tiền điện cho máy lạnh thì mắc ấy. Em chưa thấy ai có tiền nuôi nổi Merc mà bỏ Merc đi camry cả... (chỉ bỏ Merc qua BMW, AUDI ...và ngược lại thôi)
Nói hộp số PS trên Focus là lỗi thì không hẳn. Mình dùng Focus 2.0 hơn 1 năm nay thấy ổn. Nếu trong phố đông mà đạp ga khéo thì chẳng mấy khi giật, mà giật thì chút chút không đáng kể. Nhưng khi tốc độ trên 30 km/h thì rất mượt mà, chuyển số tức thời nên xe vọt nhẹ nhàng tức thời. Ăn thua mình lái thôi. Còn chê CC hoặc Speed Limit thì quả thật là chưa sử dụng và chưa hiểu nó đâu...

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Anh không xài nhưng tôi và 500 ae khác đều xài và thấy nó hữu dụng. con Renault này còn có Adaptive Cruise Control (anh google thêm cho biết) chứ ko phải CC bình thường. Đây là chức năng vô cùng cơ bản, xe trên tỷ mà ngay cả chức năng cơ bản còn không có thì đòi hỏi gì các chức năng khác. Người tiêu dùng ngày càng thông minh rồi anh ạ
Tôi ko nói ai mua Toy là dốt vì tôi đang chạy Venza nhập Mỹ, nói xin lỗi chứ option cũng miên man. Ba cái xe lắp ráp nó cắt hết mà bán cái giá đó thì chỉ có nguời cuồng Toy mua thôi.
Thấy anh lồng lộng vậy chắc đang đi Camry, hôm nào giao lưu cafe tí để anh mở mang tầm mắt cho tôi xem Camry ngon cỡ nào
Tôi không thể tin là 1 người đang hoặc từng sở hữu xe Toyota (dù là nhập Mỹ) lại có thể phát biểu như anh.
À, mà Venza ngoài nhập Mỹ thì còn nhập ở đâu?

• Like
Reactions: brightsea2001
Hạng C
11/2/08
576
715
93
Tôi không thể tin là 1 người đang hoặc từng sở hữu xe Toyota (dù là nhập Mỹ) lại có thể phát biểu như anh.
À, mà Venza ngoài nhập Mỹ thì còn nhập ở đâu?

Bình thường mà anh, Toy nhập và Toy LD chất lượng khác nhau một trời một vực anh à, cái này thì biết bao người kiểm chứng rồi

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Bình thường mà anh, Toy nhập và Toy LD chất lượng khác nhau một trời một vực anh à, cái này thì biết bao người kiểm chứng rồi
Tôi không muốn bàn về so sánh chất lượng giữa TOY nhập Vs TOY LD.
Cái tôi muốn nói ở đây là cái thái độ coi thường người mua TOY LD của anh.

• Like
Reactions: brightsea2001