Hạng B2
9/1/10
294
13
18
Sáng nay em xách V2 đi đăng kiểm các bác ợ.

Xin cty nghỉ nửa ngày, tính làm lẹ còn chạy lên cty. Nhưng cái ngày hnay nó đen gì đâu àh, em vô trạm đăng kiểm lúc 7h, đóng tiền này nọ xong xe em là chiếc thứ 4 xếp trong hàng.

Em ở BìnhDương, đăng kiểm ở trạm trên đại lộ BìnhDương gần siêu thị Metro.
Vừa đóng phí đăng kiểm xong là em gái kiu mình wa đóng tiền bảo trì đường bộ luôn. 6th = bảy trăm mấy. Mẹ cha cái thằng ĐinhLaThăng!

Xong xuôi thủ tục, em kêu ly càfê ngồi chém gió ngoài gốc cây. Ngồi đến 8h vẫn ko thấy gì. What the f*ck? em chạy vộ ngó thì tất cả còn nguyên, chưa chiếc nào được khám hết. :mad::mad:
Chạy qua hỏi mấy anh kỹ thuật.
E: Anh ơi, sao lâu dzậy?
A KT: mạng kẹt rồi anh ơi
E: chừng nào có lại dzậy anh?
A KT: không biết nữa!
What the heo? kiểu này tiêu rồi!
Em tính chạy vô lấy xe dzọt wa trạm khác thì thôi rồi, 1 bầy sau lưng. Kẹt cứng ngắc!
Đành lê bước chân ra uống cafe tiếp.

9h, vẫn không có gì xảy ra
10h, trời vẫn đẹp, nắng vẫn trong
10h30, gió vẫn thổi, lá vẫn rơi
11h, em đói rã họng rồi
11h01, thấy 2 anh VNPT chạy vô.
E: Oh yeah, mấy anh vô sửa mạng hử?
VNPT: đúng rùi a ơi
11h05, mạng đã trở lại và lợi hại hơn xưa
=> Mấy thằng VNPT chết bầm, không chịu vô sớm cho người ta nhờ. Từ trạm đăng kiểm wa VNPT có 5km. Thiên lôi sẽ nhòm ngó tụi nó!

Chiếc đầu tiên là 1 em Mitsubishi 9 chỗ đời một ngàn chín trăm hồi đó.
2 anh đăng kiểm viên quần chiếc này hơn nửa tiếng đồng hồ. Đụng vô cái gì cũng có chuyện cái đó. Kêu anh tài xế cho coi số sườn số máy, anh tài xế tháo hết ghế hết thảm ra luôn cũng ko tìm ra, mồ hôi y như tắm hơi! => sướng thiệt, tắm hơi ko tốn tiền, chỉ thiếu massage nữa thôi.
Mò 1 chút thì cửa bị kẹt, 2 anh đăng kiểm fải chui cửa sau ra.
Bực mình kêu tài xế đem xe ra ngoài luôn.

Tiếp theo là em Lanos của 1 chú trung niên. Thấy 2 anh đăng kiểm làm lẹ lắm, không biết chú này thả tờ nào trong xe không mà làm mau thấy sợ. 5p thế là xong!

Thứ 3 là em tải nhẹ ASIA. Cũng vừa vừa, không mới không cũ. Làm 1 hơi đề máy không nổ, kên đẩy ra luôn.

Giờ mới đến V2 của em. 1 anh kiểm cũng ngoài 30 cứ ngó hoài, kỹ lắm, cả trong và ngoài. Xong kêu em lại hỏi, chơi Previa có biết ChiêuCường không?

Oh my god! Cái gì thế này?
Em trả lời có. Bác ChiêuCường là hội trưởng Previa club.
A này nói tiếp Previa của ChiêuCường hổ báo lắm. Xong a này nói Previa thì phải lên PhươngPhát trên Q12, blah blah blah quá trời.

Nói xong bác ấy test độ sáng đèn.
Kéo cái máy test đèn ra thì nó nín khe. Gì nữa đây, mấy xe kia không sao mà đến xe em lại có chuyện. 2 anh đăng kiểm mò cả buổi không ra. Chịu hết nổi em nhảy vào luôn (em vốn là KS điện).
Ở đây cũng có chút đồ nghề, kiểm tra 1 hơi thì hóa ra adaptor ko có nguồn. E cắt ngắn khúc dây nối lại luôn =>chạy tốt.
Xong 1 anh đăng kiểm leo lên xe bật đèn, a còn lại ngó ngó xong kêu OK.
=> Cái gì vậy trời? biết vậy e khỏi sửa cái máy test đèn cho rồi.

Đem xe ra ngoài bãi, mở hộp đồ taplô ra thì thấy tiền còn nguyên. Áh àh, các anh ko lấy thì mừng cho em.
Lát sau 1 anh trẻ trẻ đem tem ra dán. 2 tem các bác ạh, 1 tem thường ko nó, thêm 1 tem đã đóng bảo trì đường bộ => ĐinhLaThăng goes to hell!
Dán xong anh trẻ trẻ kêu em lên xe ngồi rồi nhìn em bằng ánh mắt đầy "thiện cảm". Hiểu rồi, đưa 100k uống cafe. Xong anh ấy cảm ơn rồi bye bye.

Lúc này trễ quá rồi, em phi lên cty luôn.

Em sẽ up hình sau ợ.
Cảm ơn các bác đã đọc.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Quoc dang
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
herosinbad nói:

Xin cty nghỉ nửa ngày, tính làm lẹ còn chạy lên cty. Nhưng cái ngày hnay nó đen gì đâu àh, em vô trạm đăng kiểm lúc 7h, đóng tiền này nọ xong xe em là chiếc thứ 4 xếp trong hàng.

Vừa đóng phí đăng kiểm xong là em gái kiu mình wa đóng tiền bảo trì đường bộ luôn. 6th = bảy trăm mấy.
Mẹ cha cái thằng ĐinhLaThăng!
Uh! Chửi cho nó liệt dương luôn đi!

Hạng B2
21/7/12
314
25
18
Xedaumalai nói:
herosinbad nói:

Vừa đóng phí đăng kiểm xong là em gái kiu mình wa đóng tiền bảo trì đường bộ luôn. 6th = bảy trăm mấy.

Ah bác dám chửi bác ấy liệt dương nha. Bác ấy chỉ là không cưỡi ngựa bắn cung được thôi:cool:

Hạng C
16/8/11
983
1.284
93
Xedaumalai nói:
herosinbad nói:

Khỏi mắc công chửi nó Bác. nó bị dị tật bẩm sinh rồi Đinh của nó chỉ 3 cm thôi Bác ợ.:):)

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
DANG THIEN AN nói:
Xedaumalai nói:
herosinbad nói:

Khỏi mắc công chửi nó Bác. nó bị dị tật bẩm sinh rồi Đinh của nó chỉ 3 cm thôi Bác ợ.:):)
Dị # là bạn của hội viên Pre Club!
Chỉ có bạn thân mới biết tình tiết này!

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Thường thì tiền "bo" không để trong hộp tap-lo mà kẹp chổ nào dễ thấy hơn, ví dụ: Khe chổ khay đựng ly... Thường là 100-150K. Mà sao các bác ở đây hiền ghê, ở nơi khác nếu kiếm không ra mo-ney thì hỏi luôn "tiền để đâu dzậy???"!!! :cool:

Hạng C
12/4/06
587
24
18
Vĩnh Long
Thường bỏ ngay ghế tài, táp lô dễ thấy, nhưng phải nói trước với mấy ảnh, để khi kiểm tra khói (CO2 bla bla gì đó), khỏi đạp lút ga, đỡ xót ruột xe hehe.

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
phucminh nói:
<br><br>Bác Chieucuong ới ơi, có người gọi tên kìa<br>

Có em đây bác,em có quen quan chức đăng kiểm nào đâu ta cái này chắc nhờ anh em previa clb bình dương quá
nguoiphutinh nói:
DANG THIEN AN nói:
Xedaumalai nói:
herosinbad nói:

Dị # là bạn của hội viên Pre Club! 
Chỉ có bạn thân mới biết tình tiết này!  
Không chừng có đi xxxx chung