4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Ngày thứ 4: Đà Nẵng - Hà Nội
Rời Đà Nẵng, bọn em đi Huế, dừng ăn bún bò Huế ở đường Lý Thường Kiệt, sợi bún nhỏ hơn so với bún bò Huế vẫn thường ăn ở Sài Gòn, rau thì có thêm rau má. Cảm nhận của em là ăn bún bò Huế ở Sài Gòn ngon hơn ở Huế.
Tiếp tục hành trình đi Hà Nội, từ Huế chạy theo đường 1, đến đường tránh Đông Hà rẽ trái ra đường 9 rồi chạy theo đường mòn Hồ Chí Minh ra bắc. 1h trưa tới Phong Nha ăn cơm trưa, đồ ăn ở đây rẻ và ngon.

Tks bác, tiếp tục nghen bác, a e vẫn đang hóng.
Mà cách bác với e cầm volant y như nhau, khà khà...
Sao không lập đàn Na mập cho dzui nhỉ?

Hạng B2
26/7/07
276
196
43
Tks bác, tiếp tục nghen bác, a e vẫn đang hóng.
Mà cách bác với e cầm volant y như nhau, khà khà...

Đây là một người bạn lái xe, không phải em bác 46 ạ, hôm đi Đà Nẵng - Hà Nội có 2 người lái thay nhau chứ một mình đi thì cũng oải.

Em post tiếp hành trình.

Ngay sau hôm tới Hà Nội, em mang xe tới Nissan Long Biên thay gạt nước mưa và kiểm tra xe: thắng, lốp ... để chuẩn bị một chuyến đi Hà Giang. Dân thủ đô chạy xe khá ẩu, còi xe inh ỏi, oto xe máy phân làn không rõ rệt, đang lái xe oto thỉnh thoảng lại có vài bác xe máy đi ngay trước mặt một đoạn dài. Có lẽ do lấn tuyến không phải là món bánh mì ưa thích của CSGT thủ đô nên dân mới đi lại nghênh ngang như vậy chăng?

Sau khi đi Bát Tràng mua ít đồ gốm sứ, bọn em khởi hành đi Hà Giang, kế hoạch đi trong 3 ngày: chiều thứ sáu đi từ Hà Nội tới thành phố Hà Giang nghỉ. Thứ 7 đi tham quan Hà Giang rồi chủ nhật về Hà Nội. Đường đi Hà Nội - Hà Giang gần 300km cơ bản là đường dễ đi, cảnh quan cũng không có gì đáng nói. Vẻ đẹp của Hà Giang chính là những cảnh núi sông hùng vĩ, những cung đường đèo dốc, đứng trên đèo nhìn thấy oto đang đi ngay phía dưới chân mình.

Từ trên cổng trời Quản Bạ nhìn xuống núi

Những đoạn đường đẹp, tốc độ có thể chạy hơn 40km/h

Gặp một xe Navara XE của dân Hà Giang

Gặp một xe xxx vừa đi vừa chụp ảnh chơi

Dân lái xe tải ở Hà Giang rất lịch sự, khi có xe xin vượt ở những đoạn đèo dốc, họ sẽ dừng xe lại để xe sau có thể vượt qua an toàn.

Đi tìm hoa tam giác mạch để chụp hình, trên đường đi chỉ gặp một vườn hoa nho nhỏ, dừng lại cho ông bạn chụp choẹt tí

Hạng B2
26/7/07
276
196
43
Em post tiếp ảnh đi Hà Giang

Cao nguyên đá :D

Đèo Mã Pí Lèng

Từ trên đỉnh đèo Mã Pí Lèng nhìn xuống sông Nho Quế

Một đoàn khách phượt Tây dừng xe tại điểm nghỉ chân trên đèo Mã Pì Lèng

Trên đèo Mã Pì Lèng nhìn về các ngọn núi xa xa

• Like
Reactions: 4x6 and blacksmith
Tập Lái
13/1/14
3
6
3
Khi nào có 1 dàn Na mập làm cung Tây Bắc này thì phải nói là...phê!
Chục cái lều lung linh, vài đóm lửa trại, dàn led ...trong buổi chiều?!

Xúc tiến luôn hội Na đi bác HaoBui!!

• Like
Reactions: 4x6 and haobui
Hạng B2
26/7/07
276
196
43
Na mập chạy đèo dốc Hà Giang khỏe phết, lên dốc cua tay áo chạy số 2, dốc bình thường chạy số 3.

Đèo Mã Pí Lèng là một trong tứ đại đèo của miền Bắc, từ năm 1959 chính quyền phải huy động mấy vạn dân công người dân tộc thiểu số làm trong 6 năm mới xong. Gần đây đường được nâng cấp trải nhựa, có cả ta-luy, oto chạy ngon lành rồi. Đường được đặt tên là con đường Hạnh Phúc.

• Like
Reactions: 4x6