Hạng B2
3/1/14
100
43
28
44
Thấy biển như vậy né không xong , lùi không được thì như xe máy ...xuống đẩy bộ nhé!!!!

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Quá nhiều bác cứ chửi cắm biển ngu.... mà không đưa ra bất kỳ cách nào cho không ngu.
Người gắn biển ở vị trí này cũng đã có nghiên cứu rồi, tuy nhiên vẫn còn chưa đúng theo quy chuẩn .
Nếu gắn ở vị trí trước đó vài chục mét như nhiều bác đề nghị thì vô hình trung biển cấm này sẽ có hiệu lực cấm ô tô ở tất cả các làn xe trên đoạn này từ vị trí sau biển cấm.
Cho nên họ đã cố tình gắn ngay đoạn bắt đầu có lươn cứng nhằm ý chỉ cấm ô tô trong phần đường bên phải lươn cứng thôi, và trước đó 70m có biển CẤM bằng chữ, biển bằng chữ này đúng ra phải có nền đỏ thì mới đúng QC và sẽ tạo chú ý cho lái xe.

Gắn biển cấm ô tô trên cột cần vươn thay cho biển chỉ dẫn hướng đi Bến Thành là hợp lý hơn.
Thêm biển phụ S504 chỉ làn đường chịu hiệu lực cấm nữa là đúng chuẩn luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/10/20
1.547
15.107
98
56
tau cấm nuôn rồi đấy,chúng mài nàm gì được tau!khỏi tranh cãi nữa nhé!

Hạng D
6/3/08
3.923
8.006
113
Sàigòn
Ủa mà đây là 1 làn của VVK hay là 1 đường khác các Bác?

P103a cấm đường chứ đâu dùng để cấm riêng 1 làn?

• Like
Reactions: Trungnh4
Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Việc này đã thông báo rộng rải trên truyền thông rồi, chỉ có các bác lái xe mắt để sau gáy mới k thấy thôi. K nên chửi ngta ngu.
Tức là, giờ ngoài lái xe ra, tài xế phải đọc báo thường xuyên, ít bữa tiến tới dẹp hết biển, đi đường cầm tờ báo là được ?
A nói nghe nu quá a

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Ghét nhất cái thể loại treo băng rôn, đọc đc chục chữ là chạy qua mịa nó rồi.
nguyễn văn linh quẹo trái lên cầu Tân Thuận về quận 4 cấm xe 2 bánh, nhưng dùng biển chữ “cấm xe 2 và 3 bánh” thay vì biển ký hiệu. Đứng bên này ngã 4 nhỏ quá ko đọc đc, đến khi qua ngã 4 chạy tới chân cầu rồi mới thấy, lúc này phải quay ngược lại chờ đèn đỏ

Hạng B1
Việc này đã thông báo rộng rải trên truyền thông rồi, chỉ có các bác lái xe mắt để sau gáy mới k thấy thôi. K nên chửi ngta ngu.
Bác xem kĩ hình chưa, bác thấy biển thì đã ko còn hướng để đi nữa rồi. Cấm thì cũng chừa đường cho tài xế thay đổi hướng khác chứ.