Tập Lái
3/6/09
4
0
0
Em khuyên thật lòng cụ chủ thớt. Nếu cụ không đắn đo về tài chính lúc mua thì cụ nên mua Nissan. Về bảo hành bảo dưỡng hay thay đồ thì có bảo hiểm lo rồi còn gì. Còn về đồ thì tiền nào của đấy, đắt sắt ra miếng đấy ạh

Hạng C
6/6/05
632
1
16
54
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com
Về bảo hành/bảo dưỡng : nếu bác ở TP.HCM hay Hànội thì chả phải lo gì vì đã có các Trạm luôn sẵn sàng và có Bảo hiểm xe hỗ trợ.
Còn phụ tùng xe thì với các thiết bị thông dụng nhỏ, Trạm Bảo hành luôn sẵn có theo dòng xe, còn chi tiết nào không sẵn có, thì họ sẽ Order gấp từ Nissan Dealer Tại Singapore, Thái, Nhật...mang về bằng đường HKhông, chỉ có cái là tốn thời gian đợi vài ngày hoặc xa hơn là vài tuần...nếu xe bị hỏng nặng khi bị đâm va.[8|]

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
40
AG
Ricky_do nói:
Nói gì thì nói, kiểu ốp gỗ của Nis nói chung và Infi nói riêng nhìn đẳng cấp hơn cả Lex và Acura, em thích thế ạ.

Bác nói chính xác, vì nếu bác để ý một số đời xe Acura và dòng xe Acura thì bác sẽ thấy hầu như nội thất đều mang tính hiện đại và thể thao hơn là sang trọng luxury.

Hạng B2
27/6/09
123
26
18
48
Chào các bác.... em coi trên mạng thay form em Sylphy 2.0 ngon quá đâm ra kết luôn. Mặc dù chưa đủ tiền mua :D.
Bác nào đã chạy Sylphy rồi xin cho em ít tham khảo được không ạ. Xin cảm ơn các bác.

Hạng B2
28/5/07
368
20
18
44
Hải Cường Corp.
Hôm qua, chủ nhật rảnh em ghé Kylyn ở Phạm Hùng xem em nó. Dáng xe và nội thất nhìn VIP hơn các xe cùng hạng(Altis,civic,mazda3...). Đặt biệt kết nhất là chiều dài cơ sở lớn 2700mm nên ngồi sau cứ ngỡ ngồi trên camry. Tuy nhiên giá 37600$ mà option kém hơn Civic 2.0 và Altis 2.0 LD thì còn phải suy nghĩ. Em quá phân vân các bác am hiểu em nó cho em xin ý kiến...???

Hạng B2
25/5/08
105
0
16
Re:So sánh Nissan Bluebird Sylphy với Civic và Corolla Altis

Đây cho các bác tiện so sánh và tham khảo:

e thấy về các thông số thì Nissan Bluebird Sylphy có phần vượt trội. Xe này là lựa chọn tốt trong dòng xe sedan <40k, vì có kiểu dáng sang trọng và có phần bề thế so với các xe đồng hạng. Không biết sang năm liệu Nissan Việt Nam có định lắp ráp không?