Tập Lái
5/10/14
20
1.055
78
HCM
Thế nên nói để tất cả các vị biết đừng tin ai nói MDF lõi xanh chịu nước!
Có những thứ mua không phải là rẻ.
<<<< nên làm xây dựng phải có cái tâm chỗ đó,em đi thi công nói thẳng,được thì làm,không được ở nhà vác vợt đi đánh tennis cho khoẻ cái đầu
- sáng này mới qua quận 8,gặp thằng kia quen,nó rủ vô công trình nó thi công,em leo lên sàn,em thấy sắt cột đi 4 cây D10,e nói mày làm vậy mà coi được hả,thế là nó đuổi em ra khỏi công trình,xui cho nhà nào ham rẻ để nó thi công :3dcuoi:

• Like
Reactions: Arvatino and buffet
Hạng D
1/4/15
1.360
2.481
113
Nhà em bị bếp một cái, dưới chậu rửa. Bên lắp chậu bơm silicon rất ẩu nước nó thấm chảy ngày vài giọt. Thế là loang một vùng.
Còn nhà tắm cũng có một chỗ, mỗi lần rửa mặt đá nước nó trôi xuống ngấm qua kẽ cánh tủ, phồng đen rồi.
Khuyên các bác ra gần nhà tìm mấy gỗ tự nhiên loại thường mà xài cho bền
tks bác truyền kinh nghiệm, vậy thì chắc mình sẽ chia tay với gỗ ép, xài gỗ ghép cho chắc và hạn chế đồ gỗ nơi nhiều nước
bệ lavarbo nếu chỉ làm mặt đá không tủ dưới có ok ko bác, chứ mình thấy làm tủ che vừa chật vừa mau hư. và khi làm bệ thì nên làm âm hay dương bác?

Tập Lái
4/6/15
0
43
12
34
tks bác truyền kinh nghiệm, vậy thì chắc mình sẽ chia tay với gỗ ép, xài gỗ ghép cho chắc và hạn chế đồ gỗ nơi nhiều nước
bệ lavarbo nếu chỉ làm mặt đá không tủ dưới có ok ko bác, chứ mình thấy làm tủ che vừa chật vừa mau hư. và khi làm bệ thì nên làm âm hay dương bác?
Bác cứ làm tủ che cho đẹp bác ạ. Sợ nước cứ làm gỗ ghép nhé.

Hạng D
23/8/08
3.168
1.859
113
45
Tùy hoàn cảnh bác ạ.
Nếu tường nhà bác dày, các ống áng nhét âm tường được và không dễ nhìn vào đáy bàn thì không cần che, còn ngoài ra cần làm để che.
Nhà em thuộc dạng dễ thấy nên cần làm để che. Nhiều vấn đề cho nên giờ khó xử lý hậu quả.

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
390
4.125
93
Bác adng mới xong nhà mà gặp nhiều cái ko hài lòng nhỉ. Mấy đơn vị bác chọn ko kỹ sao mà bị vậy. Hôm trc thấy bác chọn cửa là E thấy bác kỹ lắm mà, e cũng chọn làm cửa bên mita rồi.

Hạng D
1/4/15
1.360
2.481
113
Bác adng mới xong nhà mà gặp nhiều cái ko hài lòng nhỉ. Mấy đơn vị bác chọn ko kỹ sao mà bị vậy. Hôm trc thấy bác chọn cửa là E thấy bác kỹ lắm mà, e cũng chọn làm cửa bên mita rồi.
bên mita bửa cũng qua chào mình có cả nhôm lẫn nhựa nhưng thấy giá hơi cao, ko biết bác làm giá cả sao bác, mình định làm cửa nhôm cho bền

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
390
4.125
93
E cũng tìm đủ thứ hãng eurowindow, ebm, hoàn thiện, quân đạt...cuối cùng chọn mita vì bác adng làm chuột bạch mấy hãng kia rồi và cuối cùng bác ấy cũng chọn mita. Em làm nhôm, giá tính theo thiết kế nên ko rõ đơn giá bác ah. Nhưng giá cungz ngang ngửa các hãng kia nhưng e thấy làm chắc chắn hơn. Mita theo e biết là ko có nhựa bác, bác có lộn ko

Hạng D
1/4/15
1.360
2.481
113
E cũng tìm đủ thứ hãng eurowindow, ebm, hoàn thiện, quân đạt...cuối cùng chọn mita vì bác adng làm chuột bạch mấy hãng kia rồi và cuối cùng bác ấy cũng chọn mita. Em làm nhôm, giá tính theo thiết kế nên ko rõ đơn giá bác ah. Nhưng giá cungz ngang ngửa các hãng kia nhưng e thấy làm chắc chắn hơn. Mita theo e biết là ko có nhựa bác, bác có lộn ko
À đúng rồi bác,mình nhầm, bửa mita chào mình cửa cuốn với cửa đi nhôm.
Cửa cuốn thì có chào giá đầy đủ theo chủng loại > nên xài bao nhiêu li là vừa bác, mình định xài loại 1ly cho rẻ, mà ko biết có đảm bảo an toàn ko.
Cửa nhôm thì theo thiết kế nên ko rõ bao nhiêu, bửa tiếp thị đưa cho mình chỉ có 1 loại thôi, thấy cũng dày, giá tầm khoản 2,4 triệu/m gồm cả phụ kiện phải ko bác.
Cửa chính nếu làm 4 cánh thì có loại mở 2 cánh đôi 2 bên, ko xài trượt phía dưới có ko bác, mình ko thích có rãnh dưới nhà.

Hạng D
23/8/08
3.168
1.859
113
45
À đúng rồi bác,mình nhầm, bửa mita chào mình cửa cuốn với cửa đi nhôm.
Cửa cuốn thì có chào giá đầy đủ theo chủng loại > nên xài bao nhiêu li là vừa bác, mình định xài loại 1ly cho rẻ, mà ko biết có đảm bảo an toàn ko.
Cửa nhôm thì theo thiết kế nên ko rõ bao nhiêu, bửa tiếp thị đưa cho mình chỉ có 1 loại thôi, thấy cũng dày, giá tầm khoản 2,4 triệu/m gồm cả phụ kiện phải ko bác.
Cửa chính nếu làm 4 cánh thì có loại mở 2 cánh đôi 2 bên, ko xài trượt phía dưới có ko bác, mình ko thích có rãnh dưới nhà.
Cửa đi 4 cánh theo ý bác thì tùy theo độ rộng của cửa.
Mitadoor dùng phôi cửa dày nên nó nặng, vì nó nặng nên chắc chắn, vì nó nặng và chắc chắn nên nếu khổ rộng 3m cửa cho 4 cánh họ bắt buộc phải làm ray trượt đỡ; còn không thì phải làm trụ đỡ cho từng cánh. Bác cần hỏi kỹ.

Hạng D
1/4/15
1.360
2.481
113
Cửa đi 4 cánh theo ý bác thì tùy theo độ rộng của cửa.
Mitadoor dùng phôi cửa dày nên nó nặng, vì nó nặng nên chắc chắn, vì nó nặng và chắc chắn nên nếu khổ rộng 3m cửa cho 4 cánh họ bắt buộc phải làm ray trượt đỡ; còn không thì phải làm trụ đỡ cho từng cánh. Bác cần hỏi kỹ.
độ rộng cửa mình phải gần 4m, định làm 4 cửa mở theo dạng đôi, mà mình thấy các mẫu chào dạng mở trượt 1-3 là nhiều, có ray trên lẫn dưới để đỡ tương tự như cửa nhựa vậy.
cửa có ray dưới mình lại không thích vì cấn và chứa bụi, khó quét. nếu chỉ làm ray trên thì cửa khá yếu vì không có đỡ dưới và chốt chặn tại các cánh giữa như cửa sắt được.
chắc chỉ có cửa sắt là đáp ứng y/c của mình quá :(