Hạng B2
16/6/05
467
4.209
103
HCM
<<<< nên làm xây dựng phải có cái tâm chỗ đó,em đi thi công nói thẳng,được thì làm,không được ở nhà vác vợt đi đánh tennis cho khoẻ cái đầu
- sáng này mới qua quận 8,gặp thằng kia quen,nó rủ vô công trình nó thi công,em leo lên sàn,em thấy sắt cột đi 4 cây D10,e nói mày làm vậy mà coi được hả,thế là nó đuổi em ra khỏi công trình,xui cho nhà nào ham rẻ để nó thi công :3dcuoi:

Quận 8 khu nào vậy bác, coi chừng nhà e : (

Hạng F
26/2/07
5.096
440
83
Xứ dừa Miền Tây
E cũng tìm đủ thứ hãng eurowindow, ebm, hoàn thiện, quân đạt...cuối cùng chọn mita vì bác adng làm chuột bạch mấy hãng kia rồi và cuối cùng bác ấy cũng chọn mita. Em làm nhôm, giá tính theo thiết kế nên ko rõ đơn giá bác ah. Nhưng giá cungz ngang ngửa các hãng kia nhưng e thấy làm chắc chắn hơn. Mita theo e biết là ko có nhựa bác, bác có lộn ko

Mitadoor dùng profile nhôm do họ tự sx tại Việt nam, pkkk Kinlong TQ . Giá lại tương đương cửa nhựa lõi thep Rehau và pkkk Roto Đức .

Hạng D
1/4/15
1.360
2.481
113
Mitadoor dùng profile nhôm do họ tự sx tại Việt nam, pkkk Kinlong TQ . Giá lại tương đương cửa nhựa lõi thep Rehau và pkkk Roto Đức .

hôm qua mới đi vietbuild, 1 đống hãng cửa nhôm nhìn quáng cả mắt: euro; mita; alu,..., sơn thì thấy chỗ nào cũng nói azo nobel mà ko biết thiệt giả, chất lượng thì xem xem khó phân biệt quá, mà chất lượng nhôm thì mình nghĩ cũng không quá khác biệt, giá cả cửa thì hầu hết là kêu đưa thiết kế mới có giá dự toán tầm từ 2,6/m2 cả PK.
ngân sách hạn hẹp mà thích cửa nhôm, các bác đã làm chỗ nào giá cả cạnh tranh, thợ tay nghề cao thì cho mình biết thông tin với, mình chỉ cần giá tốt, nhôm SX tại VN cũng được, phụ kiện kinlong hoặc cái nào có thương hiệu chút

Tập Lái
17/12/12
0
117
27
Thủ Đức
cho bác tham khảo nhé:
Nhà em đồ đóng bằng MDF lõi xanh phủ verneer; mới đưa vào sử dụng 2 tháng đã bị rộp.

Nên chơi gỗ tự nhiên đi, chẳng gì bằng gỗ tự nhiên đâu.
Mấy cái ghế ngồi xổm tự chế làm từ gỗ thừa của sàn gỗ gõ đỏ, để nó trong nhà tắm xối nước thoải mái mấy tháng chả thấy trương nở gì cả.
Làm sao lấy được " lòng tin" nơi Bác.
MDF lõi xanh mà Bác còn chê thì đúng là nhà thầu làm cho bác quá tệ, quá tệ, quá tệ.
:mad::confused::confused::confused:

Hạng D
1/4/15
1.360
2.481
113
MDF lõi xanh mà Bác còn chê thì đúng là nhà thầu làm cho bác quá tệ, quá tệ, quá tệ.
Mình thấy bác adng nói đúng, lõi xanh quảng cáo là không rộp, xài 2 tháng mà rộp thì cũng vứt, quảng cáo ko đúng thì phải đền, ai đền thì do vật tư hay do thi công thì cần xem xét kỹ nhưng tựu chung vẫn là thầu cả, ko đền thì cạch mặt ra, đó là quang điểm của người tiêu dùng, chứ bác không nên châm biếm người khác, hãy xây nhà cho mình đi rồi biết bác ạ, bỏ tiền ra thì phải xót thôi.
giờ thì mình cũng cạch thằng lõi xanh theo kn bác adng, có tiền thì xài gỗ thịt, ít tiền thì xài nhôm kính chịu xấu, chứ ghét nhất là xây xong rồi sửa, bực mình lắm lắm.

Hạng B2
16/12/10
197
8.278
93
Bác làm thầu có uy tín thì post công trình, đ/c để mọi người tham khảo ? Chê thì dễ, thực tế có như lời nói hay không lại là chuyện khác.

Hạng D
28/6/07
2.811
1.925
113
cửa phòng + wc em xài thao lao đặt tại trại cưa gần nhà ở Tiền Giang - 1900 / 2200 : tổng thiệt hại 21t cho 6 cánh cửa - nhìn dàn cửa ổng làm cho khách chưa Pu nhìn láng o -:)

Hạng B2
16/12/10
197
8.278
93
cửa phòng + wc em xài thao lao đặt tại trại cưa gần nhà ở Tiền Giang - 1900 / 2200 : tổng thiệt hại 21t cho 6 cánh cửa - nhìn dàn cửa ổng làm cho khách chưa Pu nhìn láng o -:)
Gỗ thao lao là gỗ gì nhỉ ? Giao hàng ở SG luôn ?