Hạng C
2/4/13
695
6
18
Quá rẽ,nếu bác chủ mua cái con Morning mới và mua đầy đủ bảo hiểm xong rồi đụng như thế thì bác vẫn lỗ nhiều hơn(giá trị thương mại xe mất ít nhất cũng 15 chai). Trên này nhiều bác cho là bác cho thuê xe chặt chém nhưng nói đi thì cũng nói lại bác cho ai mượn xe mà đụng như thế xong đem đi sửa lại đàng hoàng luôn, các bác có buồn không?
Chủ xe không hề muốn chuyện đó xãy ra. May cho bác là chưa lượm mạng nào,chứ làm vài mạng người thì bác chủ xe cũng mệt.
Cái giá của sự thể hiện bản thân như thế là quá rẽ.

Hạng C
15/8/12
788
131
43
hcm
www.quangcaosukien.vn
Vua Tốc Độ nói:
anhsaodem nói:
Bác chủ cứ yên tâm đi, do mình mới chạy tâm lý chưa ổn định khi cầm tay lái, chạy nhiều rồi sẽ quen thôi. Nếu bác chủ thích zợt tay lái em hổ trợ cho, miễn phí, bác chủ chỉ việc đổ xăng thôi và chở em đi vòng vòng . nhưng buổi chiều tối. E ở quận 12. Xe em KIA Spectra số sàn. SOS Hổ Trợ Giao ThôngAnhSaoDem
Em lấy bằng cũng 1 năm cũng lái vài lần nhưng chủ yếu là đường trường chưa lái ở SG bao giờ,em cũng muốn dợt vs bác :) :)
bác cứ an tâm, đổ xăng, chở em đi vòng vòng ( không nước nôi gì hết ) là ok rồi. lưu ý em không phải là GV tập nhá.

Hạng B2
20/8/07
278
19
18
ôi bác chủ bất cẩn quá, chưa cứng tay lái mà đã lơ là nhìn chỗ khác rồi! Thôi thì coi như bài học đắt giá vậy! Còn việc bảo hiểm, em dám cá là xe nào cho thuê cũng mua bảo hiểm hết rồi, chắc thấy bác hiền nên mới bị ông chủ xe cài độ thôi. Tính ra nếu có bảo hiểm, để xe lại 1 tuần cộng thêm vài phí linh tinh vẫn chỉ cỡ 1/2 tiền bác chủ bị ông chủ xe đòi rồi!

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Em có xe cho thuê nhưng ngay từ đầu đã xác định kg cho thuê tự lái vì chính em lái cũng tốt mà leo lên xe lạ cũng cứ ngại ngại cái chân. Cái xe là cả 1 tài sản mà, nhiều lúc khách có trẻ em ngồi sau cứ đạp vào lưng ghế lái đùng đùng làm em nhót cả ruột. Bác chủ thớt có thể bị thuốc nhưng như vậy vẫn còn rẻ đó, xem như đó là học phí kinh nghiệm tay lái trước khi mua xe.

Hạng B2
2/8/12
455
45
28
E cũng xin được cảm thông với bác, e cũng từng thuê xe để tự lái đây. Nhưng e cũng kh đồng ý với bác ở điểm lơ là trong việc lái xe nhé, khi thuê xe bác càng phải cẩn thận hơn mới đúng.
Trót lỡ đam mê như anh em mình rồi thì bác xem đây như 1 bài học và 1 sự may mắn lớn nhé (vì đó chỉ là con lươn), chuyện đã wa rồi thì thôi, bỏ đi bác, hãy cứ nghĩ đến điều may mắn để vui vẻ lên nhé, và e thấy nhiều anh em OS thông cảm và sẵn sàng giúp đỡ bác mà. Đó là những may mắn mà theo e bác đang có đấy.
Bác cho anh em biết chỗ thuê xe luôn đi, để anh em biết mà cân nhắc khi thuê xe nhé.
Chúc bác luôn lạc quan và lái xe thật cẩn thận nhé.

Hạng B2
6/6/07
209
41
28
chia buồn cùng bác chủ, em thắc mắc là sao quẹt vào con lươn mà xe hỏng nặng đến như vậy???

Hạng D
4/5/12
4.400
26.579
175
Bác chủ góp chừng 100 triệu mấy chiếc cỏ cỏ đời 8x về tập lái như em này :).

Hạng B2
18/9/08
209
51
28
htv1810 nói:
E cảm ơn các anh đã chỉ bảo tận tình.Thằng e cảm ơn rất nhiều.1 bài học:
+ Có người bên cạnh dợt nhiều,cho lên tay và tự tin,tâm lý vửng vàng hơn
+ Kiếm xe nào có bảo hiểm rõ ràng và cam kết trước với chủ xe,có xe thì càng tốt.
+ ôm vô lăng phải nhớ mắt và cổ nữa
Bác ui,em nghĩ chổ thuê xe nào cũng mua bảo hiểm vật chất hết bác ạ.Có điều khi va quẹt,trầy tróc là dịp họ kiếm thêm thôi.Chẳng có chổ thuê xe nào mà nói với bác là,cứ thoải mái chạy đi.Va quẹt,móp méo có bảo hiểm lo đâu.