Hạng B1
25/11/12
67
153
33
Saigon
"Của đi thay người" bác chủ cứ nghĩ thế để bớt buồn. Tuy xui nhưng may là chưa đụng ai. Cũng là bài học để tránh chủ quan khi lái sau này. Mới lái chưa vững thì nên thuê xe có người dạy kèm bên cạnh,khi đã quen xử lý tình huống phức tạp trong phố đông và tự tin hơn thì mới tự lái.

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Về nguyên tắc nếu chủ xe tốt thì bác chỉ phải đền tiền thuê xe những ngày chờ hãng thay phụ tùng thôi vì xe thuê bao giờ cũng mua bảo hiểm toàn diện.nhưng tiền thì ai tốt bao giờ trừ khi quen biểt

Hạng D
4/6/10
1.731
2.485
113
Thực sự em thấy mấy bác không có xe, tay lái chưa vững lắm mà dám đi thuê xe tự lái thì em thấy liều quá. Mấy đứa bạn em không có xe mà thích đi thuê xe tự lái em can hoài. Thuê xe tự lái mà tay lái chưa cứng có rất nhiều rủi ro. Vì không lái thường xuyên nên không vững, ít kinh nghiệm nên dễ gây tai nạn. Khi thuê thì thường là đi xa và chở cả gia đình.... em nói xui chứ gây tai nạn là toi luôn.

Túm lại: nếu các bác chưa có xe mà muốn thuê xe cho cả gia đình đi chơi thì nên thuê xe có tài xế, tốn một chút nhưng an toàn hơn. Bị như bác chủ là may lắm rồi, múc vào 2 bánh là mệt mỏi luôn.

Tập Lái
26/8/13
10
0
0
e cũng mới lấy bằng ,nhưng có lẽ e hên hơn bác làm 1 phát đi vũng tàu ko có chuyện j xảy ra ,nhưng khi về gần tới nhà tự nhiên xe đạp ga ko được ,đèn báo động ơ phát sáng hix hoảng quá trả xe cho nó lành ,may là thẳng chủ nó ko làm khó dễ mình

Hạng B2
24/5/08
282
18
18
Bác chủ liều mạng quá.... dám đi VT luôn, may mà vừa chạy ra đã gặp chuyện, ko thi đang chạy ra VT, gặp chuyện, ko phản ứng kịp mà đâm thì chắc còn tê hơn nhiều..... Em lấy bằng đc 1 tháng, lần đầu chạy ra đường chỉ dám chạy ở những đoạn đường vắng, ít xe ở ngoại thành, sau khi chạy tầm 2 ngày mới dám lân la vào thành phố... Mình chạy dc 2 tuần rồi mà còn chưa dám đi VT nữa...

Hạng C
1/11/10
738
12
18
Trước tiên xin chia buồn cùng bác chủ
E là Vũ, chuyên cho thuê xe tự lái tại chung cư LLQ, Đầm Sen. E xin đính chính lại 1 số điều cho các bác khỏi thắc mắc:
1-Bác chủ thuê xe này không phải bên e, xe e Morning form giữa, đời cuối 2010-2011, xe bác chủ thuê là morning màu kem form mới nhất và xe này e biết là bác chủ thuê ở đâu, bên e ko có xe Huyndai như bác chủ nói, các bác có thể xem phần chữ ký của e.
2-Trước đây các bác mới lấy bằng cũng hay qua e thuê, nhưng sau này, do rủi ro của những khách hàng mới có bằng lái là rất cao nên e trước khi cho thuê thường hỏi về bằng lái mới hay cũ, nếu lái mới, e sẽ ko cho thuê vì có thể mất lòng nếu rủi ro xảy ra, e sẽ chỉ ra Thống Nhất thuê xe tập lái chạy cho vững lái sau đó quay lại e sẽ cho thuê
3-Nếu xe bên e xảy ra tai nạn, e cũng sẽ ko thay phụ tùng tại hãng mà chỉ sửa chữa ở ngoài và chỉ thay thế phụ tùng hãng nếu như bên ngoài không có để giảm thiệt hại cho khách.
4-Bảo hiểm của e lúc nào cũng có, và BH sẽ có nhiều cách giải quyết, e chỉ lấy tiền nằm xe và thiệt hại do khấu hao xe (trường hợp tai nạn nặng) vì xe hư hỏng bán mất giá hơn rất nhiều so với xe lành lặn liền lạc (cái này các bác cũng biết rõ) ngoài các khoản trên, còn tiền chi phí XXX, tiền chế tài của BH và tiền chênh lệch nếu BH duyệt giá ko đủ cho gara.
E làm ăn lâu năm rồi nên 1 số AE trên OS cũng biết e, e không nói gian để tự PR bản thân, bác chủ có thể vào xác nhận điều này theo link e dẫn dưới đây
Link xe thuê của bên e:http://www.5giay.vn/xe-oto/2971417-cho-thue-xe-oto-tu-lai-gia-tot-xe-dep-vu.html

Thân!

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/9/12
777
365
63
0938.99999.3
e hồi đó chưa có xe cũng thuê xe ở bác Vũ nè,thấy rất đàng hoàng
nghĩ lai hồi đó mới có bằng không bị gì
thấy số mình còn hên
mà trong cuộc sống xui rủi nhiều cái
bác chủ nghĩ lạc quạn thì nó xẽ tốt hơn
lở bưa đó tông xe có thiệt hại về người thì còn tệ hơn là bác tốn 8tr
chia bùn vs bác

Hạng D
21/3/13
1.471
4.197
113
chia buồn với bác chủ !
em cũng sợ mấy vụ mới lấy bằng rồi ôm xe chạy va quẹt lắm nên trong quá trình học em chịu khó đi tập lái trên đường thành phố mỗi tuần , tầm 8 - 9 lần gì đó là ok thôi . Lúc tập em lái xe 5 chỗ , sau khi có bằng em mua chiếc 7 chỗ chạy luôn nhưng cũng bị va chạm nhẹ khi de xe , hên là có cái cản sau nên cũng đỡ ( có lần em de xe đụng vô cây cột hạn chế tốc độ cắm ở bên lề đường nghe cái bụp hết hồn ) , sau đó em gắn camera luôn

Hạng D
21/3/13
1.471
4.197
113
chia buồn với bác chủ !
em cũng sợ mấy vụ mới lấy bằng rồi ôm xe chạy va quẹt lắm nên trong quá trình học em chịu khó đi tập lái trên đường thành phố mỗi tuần , tầm 8 - 9 lần gì đó là ok thôi . Lúc tập em lái xe 5 chỗ , sau khi có bằng em mua chiếc 7 chỗ chạy luôn nhưng cũng bị va chạm nhẹ khi de xe , hên là có cái cản sau nên cũng đỡ ( có lần em de xe đụng vô cây cột hạn chế tốc độ cắm ở bên lề đường nghe cái bụp hết hồn ) , sau đó em gắn camera luôn