Hạng D
3/5/13
1.230
348
83
Kinh nghiệm trước khi thuê xe hỏi chủ xem xe này có bảo hiểm 2 chiều không? Nếu có thuê lái nó yên tâm hơn :)

Hạng C
16/2/11
614
4
18
chia buồn với bác,đợt e mới lấy bằng cũng hay mướn xe chở cả nhà đi chơi lắm,có lần húc vô cái cột điện, móp cản trước đền chủ xe 500k, coi như bài học kinh nghiệm bác ạ

Hạng D
16/11/09
1.997
635
113
dantruong79 nói:
Chia buồn cùng bác...Đi xe thuê thì mệt như vậy đó bác, giống như chơi dao mà cầm đằng lưỡi vậy...
Em cũng thấy buồn khi bác chủ mới lái đã bị vậy. Nhưng bác dantruong79 nói sai rồi. Nếu đây là xe của chính bác chủ lái, mà bị như vậy, thì bác chủ cũng mất tiền như thường. Dù không phải trả 550k (tiền thuê 1 ngày), nhưng giá trị xe giảm có khi còn lớn hơn.
Vậy, vấn đề là bác chủ và các bác tài mới tập lái, nên tìm người luyện tay lái cho mình thật vững, rồi hãy tự cầm vô lăng. Em mong các bác mới tập lái nhớ cho rằng mỗi chuyển động của vô lăng là sức khỏe của người ngồi cùng mình và an toàn cho người đi đường quanh xe mình.
Trung ngôn nghịch nhĩ. Thể nào có bác cũng phán rằng em nhiều lời, rằng bác chủ đã gặp xui còn nói thế này. Nhưng điều khiển ô-tô không thể như lái xe đạp được ạ.

Hạng D
20/12/09
1.169
7.862
113
Tại bác chủ lanh chanh thôi . Hồi mới sắm xe e thuê tài xế chạy 3 tháng , sau đó mới dám tự lái. Trước khi tự lái thì tập từ 4h-6h sáng giờ ít xe trong TP khoảng 1/2 tháng

Hạng B2
31/7/12
433
251
63
Bác chủ cũng liều thật, lúc e mới lấy bằng được 2 tháng (đã dợt được 10 giờ), e xem trên mạng thấy có 1 a ở quận 9 cho thuê nissan sunny đời 82. E bay qua đó thuê 200 ngàn/ngày dợt te tua, cũng đụng bầm dập hết nhưng mà hok bị đền tiền do chủ xe cũng mua để tập lái.
Kinh nghiệm cho những bác mới lấy bằng là thuê xe cùi cùi để chạy có gì đền ít chút, cứng tay thì hãy thuê xe mới.

Tập Lái
2/7/13
26
3
0
nói thật e thấy bác chủ tay lái chưa cứng mà đã tự thuê xe chạy như vậy rất nguy hiểm, may là bác đụng vào dải phân cách chứ trong trường hợp đụng vào người đi đường thì sao? trước khi tự chạy nên thuê xe tập lái vài tiếng có người ngồi kế bên giữ thắng dùm là sẽ cứng tay lái với tâm lý vững vàng ngay.

Hạng C
19/8/12
750
365
63
32
TP HCM - Pleiku
anhsaodem nói:
Bác chủ cứ yên tâm đi, do mình mới chạy tâm lý chưa ổn định khi cầm tay lái, chạy nhiều rồi sẽ quen thôi. Nếu bác chủ thích zợt tay lái em hổ trợ cho, miễn phí, bác chủ chỉ việc đổ xăng thôi và chở em đi vòng vòng . nhưng buổi chiều tối. E ở quận 12. Xe em KIA Spectra số sàn.

SOS Hổ Trợ Giao Thông
AnhSaoDem
e cũng ít lái tại SG, chủ yếu lái ở quê. Nếu bác có thời gian thì có thể cho e dợt xíu được k ạ, :), Dĩ nhiên xăng xe nước non e chịu,

Hạng B2
3/12/12
231
5
18
66
Hehe , xem bài này em nhớ lại lúc mới lấy bằng của mình quá . Làm lìêu chạy ra đường mình tính là đông nhất , Nguyễn Trãi , khúc Citimart. Làm 1 ,2 lần .. Ngày sau đi Vũng Tàu luyện thêm ... Tuy nhiên , trong vài tháng đầu xe đi làm bảo hiểm cũng 3,4 lần ..