Hạng B1
1/12/05
80
0
6
53
Hanoi
RE: Tắc đường, người đông, đi chậm làm sao đây?

Có cách! Có cách! về mo, mở cửa vừa lái vừa đẩy:D:D:D...em té đây!!!

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Nghe các bác bàn em hãi quá. Với tình hình đường sá giao thông ở mình thì chắc là nên lấy AT đi cho nó khỏe các bác nhỉ ???

Hạng B1
9/3/07
58
0
0

Đúng đó bác. Chạy AT cho nó khoẻ, qua cua + vòng xoay chỉ cần ngó cần ngó trước sau + trái phải thôi, ko phải lo số 1 - 2 - N - côn ....

Hôm qua em bị 1 phát ngay vòng xoay CMT8 - 3 tháng 2. Thằng honda nó làm vợ 2 em trầy 3 vết, 1 lớn 2 nhỏ, phía dưới cửa bên tài. Tới bây giờ em còn tức lắm đây :mad:

Hạng B1
9/3/07
58
0
0

Nhưng bình tâm nghĩ lại, chạy xe ở Sài Gòn là phải chịu va quẹt như vậy. Xe thì đông, mà ý thức giao thông của dân mình lại kém quá. Lái xe ở sài gòn riết chắc tổn thọ quá :D

Hạng D
26/6/05
2.614
303
83
Vũng Tàu

Chỉ không nên đè chân côn khi chạy đường dài, chứ SG &HN mà không rà côn, thì bó tạy mà về mo rồi vào số 1 liên tục cũng hại côn chả kém .Mà nói rà nhiều hại côn, nhưng đã có ai kiểm nghiệm là bao nhiêu km thì phải thay, hay chỉ ...nghe nói như vậy :DEm thấy it xe phải thay côn chỉ vì rà côn, trừ khi chạy nhiều km...

Tập Lái
12/7/06
19
0
0

Lái xe thì làm sao cho mình thoải mái là được. Chứ cứ sợ rà côn hư xe thì .... ở nhà cho khỏe, bon chen đi xe hơi ra đường chi.
Như mình cứ đạp côn, nhả côn, đạp nhả liên tục. Cùng lắm vài năm thay bộ bố côn, chứ theo lý thuyết quá thì không hư côn nhưng bị chuột rút ...

Hạng B2
28/3/07
205
1
0
47
Ha Noi
vnexpresss.net

Lúc bị tắc đường em chỉ mong sao cố mà giữ cho xe nhích lên được , không bị va chạm đã đủ mệt óc rồi còn nghĩ gì đến hại côn nữa đâu.

Hạng D
9/1/06
2.611
12.448
113
HCM

ở VN có bộ điểu khiển gì mà nó kết hợp với cảm biết đo khoản cách để biết điều chỉnh côn, ga, thắng di chuyển trong thành phố không bác nhỉ, lúc đó mình chỉnh cầm vô lăng xoay xoay thôi.

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Xin các bác đừng quá xót xa cái chuyện rà côn,cái gì chẳng đặng đừng được thì phải làm. Có điều lâu lâu phải tăng côn, mòn quá thì mua mới, tiết kiệm thì tán lại (cỡ 100k),Côn mòn từ từ,cả mấy chục ngàn Km mới hết, chớ đâu phải như cây Cà rem ....Vô tư mà "Rê côn" đi cho an toàn là trên hết!!!

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Ngay bây giờ thì có đó bác Euro car, Khỏi xoay xoay luôn : Thuê tài xế !!!