Hạng B2
24/3/06
145
0
16
42
Tối nay em mới gặp 1 tay tài xế không được bình thường lắm, chạy Camry 2007 hàng nhập, biển số của Cần Thơ vậy mà em cứ tưởng tài xế ở trong rừng mới ra cầm lái chứ. Các bác xem có tức không, trên 1 con đường hẹp, chỉ đủ để 2 xe tránh nhau vậy mà không biết lý do gì mà thằng cha tài xế đó đâm đầu qua lề trái của hắn, chắn ngang trước đầu xe của em. Em nổi sùng quá, chơi đậu ngay trước mặt nó, không thèm né tránh và mở đèn pha vô mặt nó chơi. Sau 1 hồi, em mới chạy ngang cửa kính bên thằng tài xế đó (em đang cưỡi gnựa sắt của em) hỏi tại sao mà nó ngu dzữ dzậy, nó không trả lời, nó mà cự lại chắc em cỡi cái mũ bảo hiểm chơi cho nó 1 phát bề kính luôn quá.

Tập Lái
23/2/07
15
0
0
RE: Tài xế ở rừng mới ra thành thị

có đánh thì bác đánh nó [&:] cái xe nó có tội tình gì đâu :( mà đánh nó bác còn đền ít $ chứ đánh xe bác đền nhiều hơn :D

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

tài xế bi giờ nhiều thằng nó điên vậy đó. chắc nó mới lái taxi ra nên băng ngang rẽ dọc như vậy!!!

bác phang xe nó hay nó cũng rứa, bác cưỡi ngựa sắt cơ động hơn--> chạy lẹ hơn mà

Hạng C
2/1/08
678
7
18

Nghe bác nói em biết chiếc nào rùi, Camry 3.5Q 2007 phải hông, em là dân Cần Thơ đây, Bác thông cảm cho hắn đi, mới chạy xe chừng 4-5 tháng nay thui, mới lấy bằng lun đó, còn hơi non kinh nghiệm một tý. Em thấy chạy lòng vòng ở đường Hòa Bình hoài, chạy ngang thấy cầm tay lái có 1 tay, mà cầm ở góc 6 giờ!!:D

Hạng B1
9/10/06
70
2
8
45
www.matbao.net

Trích đoạn: vutranuy

Nghe bác nói em biết chiếc nào rùi, Camry 3.5Q 2007 phải hông, em là dân Cần Thơ đây, Bác thông cảm cho hắn đi, mới chạy xe chừng 4-5 tháng nay thui, mới lấy bằng lun đó, còn hơi non kinh nghiệm một tý. Em thấy chạy lòng vòng ở đường Hòa Bình hoài, chạy ngang thấy cầm tay lái có 1 tay, mà cầm ở góc 6 giờ!!:D

Hi hi... có khi tay tài xế đó là vutranuy không chừng.

Hạng B1
5/6/07
60
0
0

Xin lỗi các bác chứ dạo này em thấy nhiều thằng ngu lắm, em cũng gặp một trường hợp như vạy một lần. Em ở trong ngõ nhà anh bạn đi ra, ngõ thì hẹp vừa một xe còn khoảng 3m thì ra tới đường cái tự nhiên có một thằng "phọt" ngu gí đầu vào và nó cứ đợi em lùi lùi mới sợ chứ. Những lúc như thế thì chỉ muốn đạp một trận cho nó ngẩn luôn thể. Nhân đây có câu truyện này kể với các bác cho đỡ buồn là cũng trên một diễn đàn về xe hơi có một bài của một chú ngẩn nào đó hỏi ý kiến anh em là nên mua xe Honda hay Cap, vì chỉ băn khoăn mỗi một điều là vì cái lốp sơ cua của Cap bé hơn lốp chính mà thôi. Những con người mông muội như vậy thì lái xe kiểu gì đây các bác. Pó tay thôi àh.

Hạng B2
8/6/07
133
0
0
53

@GM_01:Không biết thì phải hỏi chứ bác, có gì đâu mà nặng lời thế nhỉ? Vấn đề là đâu phải ai cũng biết rành rẽ về xe thì mới được mua xe? ngoại trừ những bác non tay lái thì không nói, chứ càng cẩn thận thì càng tốt, mà chuyện cẩn thận khi lái xe đâu nhất thiết phải biết lý do tại sao cái bánh secure nó khác bánh chính cũng được [8|]

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

Trích đoạn: hara_kiri

@GM_01:Không biết thì phải hỏi chứ bác, có gì đâu mà nặng lời thế nhỉ? Vấn đề là đâu phải ai cũng biết rành rẽ về xe thì mới được mua xe? ngoại trừ những bác non tay lái thì không nói, chứ càng cẩn thận thì càng tốt, mà chuyện cẩn thận khi lái xe đâu nhất thiết phải biết lý do tại sao cái bánh secure nó khác bánh chính cũng được [8|]

ủa, vậy bánh xe sơ cua của Cap bé hơn bánh chính thiệt hả??

ejc
Hạng B1
17/10/07
83
1
0

Em nghĩ lái xe là phải bình tĩnh chứ ko thì dễ gây rắc rối cho người khác và cho chính mình lắm ạ. Nóng một tí là hỏng hết mọi việc ngay.[:eek:]

Hạng C
1/3/07
742
8.086
93

Trích đoạn: bestwestnmq

Trích đoạn: hara_kiri

ủa, vậy bánh xe sơ cua của Cap bé hơn bánh chính thiệt hả??
Một số xe làm bánh dự phòng khác với bánh chính (nhỏ hơn hoặc mâm thường chứ không là mâm đúc v.v...). Mục đích là để nhắc nhở lái xe là đã sử dụng đến bánh dự phòng và phải mau mau đi vá cái bánh chính ngay ấy mà. Đề phòng trường hợp vào ...rừng cao su bị lủng bánh, nhảy xuống tháo bánh dự phòng thì thấy rằng bánh xẹp lép mà mình quên chưa đi vá!