Hạng B2
8/6/07
133
0
0
53
RE: Tài xế ở rừng mới ra thành thị

Trích đoạn: justintran

Trích đoạn: duc_redskins

...Em bị 1 lần vì lỡ nổi nóng lấy cái mũ BH full face quăng 1 phát giữa đỉnh đầu thằng Tây vỡ cả mũ mà tí nữa anh em đi cùng bị rắc rối lớn đó ...

Vậy là bác xài mũ bảo hiểm rởm rồi...:D Mũ vỡ mà đầu không vỡ
Còn đỡ hơn Đầu vỡ, mũ không vỡ bác ơi :D

Bị bấm 1 lỗ
21/11/06
45
0
0

Một điều nhịn là chín điều lành các cụ đã dậy rồi.

Hôm trước chỉ vì không nhường nhìn mà một Inova đã xơi tái xườn một em Cam ờ ngã ba Trịnh Hoài Đức Cát Linh. Cả hai đều rẽ phải từ THD vào Cát Linh, em In ở phía trong, em Cam ở phía ngoài (bên trái của em In), em Cam dùng sườn trái của mình đè em In với hy vọng là em In sẽ phải phanh lại và nhường đường. Kết quả là tắc hết cả đoạn đường.

Bản thân tôi cũng đã nhiều lần bị các chiến sĩ vượt phải rồi đè trái, họ cứ dơ sườn trái ra đè mình, nếu không đạp phanh gấp là đâm. Nhiều khi cũng thấy cay cay ở mũi, nhưng lại cố nhịn vì nếu không nhường thì chẳng biết ai phải đền ai, rồi mất thời gian.

Tôi toàn bị xe buyt chơi kiểu này, nhiều khi phanh nảy người lên ấy chứ. Vì đang chú ý mấy ông xe máy léch lên bên phải. Quá chán luôn. Chẳng hiểu qua ngã tư thì vội làm gì...

nón bảo hiểm thì phải là không được vỡ chứ ! Dù trong trường hợp tế nhị đó chứ :D

Trích đoạn: hara_kiri

...Em bị 1 lần vì lỡ nổi nóng lấy cái mũ BH full face quăng 1 phát giữa đỉnh đầu thằng Tây vỡ cả mũ mà tí nữa anh em đi cùng bị rắc rối lớn đó ...

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Các bác nóng quá chết giun hết. Tui đây bị nhiều lần lắm rồi. Hồi trước còn nổi máu xung thiên lên làm ầm ầm chứ bây giờ thì khi đụng chuyện không làm gì cả, cứ nhìn thẳng vào mắt nó, nếu nó cụp mắt xuống thì bỏ quá còn nếu nó nhuớng mắt lên thì cho con mắt đó nó bay luôn. Chửi ở đây không ai nghe đâu các bác ạ!!!:D

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: Greenbud

nón bảo hiểm thì phải là không được vỡ chứ ! Dù trong trường hợp tế nhị đó chứ :D

đúng là mũ vỡ còn may hơn đầu " thằng Tây " vỡ ..... vì đầu nó mà vỡ thì nguyên 1 dám chừng 20 mạng rắc rối to với nó vì nó ........... rất to :D

Hạng B1
18/5/07
81
0
6

Bác vutranuy là dân Cần Thơ hả em cũng là dân ở Cần Thơ nè bữa nào bác có rãnh bác và em uống cafe sãn cho biết nhau luôn em ở đường Nguyễn An Ninh vậy còn bác ở đường nào vây?

Tập Lái
1/4/08
34
0
0

Trích đoạn: GM_01

@hara_kiri: Em có ý noi gì về sự kiềm chế và lái xe cẩn thận đâu, hai cái đó quá tốt đối với mọi lái xe, em chỉ thấy kì cục khi mua xe mà lại lấy 2,5cm lốp ra là tiêu chí mua xe thôi mà. Mà ko biết gì về xe nên bây giờ mới có nhiều xe điên ấy mà, cứ thử bị mấy thằng ngu đó đụng phải thì biết.
Cái này em không đồng ý lắm, xe điên chủ yếu là do ý thức và do không biết luật. Ý thức coi thường mạng sống của người khác, không biết luật là do không có bằng hoặc bằng đi mua. mịa, hỏi thử con bé ngoài HN chạy chiếc porch nó có bằng hay không, nếu có bằng thì hỏi thử nó mua bao nhiu????:mad:(ví dụ cụ thể)

Mi.a cái con lái Porsche ấy chứ, em ở HN nghe chuyện này cũng tức ghê các bác ạ. Đã chạy láo, đâm người rồi còn bỏ chạy để rồi đâm tiếp. Đã thế các bác thấy nó ở CA ra mặt nó cứ nhơn nhơn muốn táng cho nó một phát quá. Táng vào đâu cũng được:D.
Khổ cái con bé này nó cũng xinh quá bác a, em gái nó còn xinh hơn. :D

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ

Trích đoạn: johntran

Bác vutranuy là dân Cần Thơ hả em cũng là dân ở Cần Thơ nè bữa nào bác có rãnh bác và em uống cafe sãn cho biết nhau luôn em ở đường Nguyễn An Ninh vậy còn bác ở đường nào vây?

sao ko gia nhập hội OS miền tây hả bác....
Bác vào đây nhé, gần có oof rồi anh em gặp mặt luôn
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=409248

Hạng B2
22/1/08
103
0
16
TP Cần Thơ
www.anchau.net

Trích đoạn: vtmkhoa

Trích đoạn: johntran

sao ko gia nhập hội OS miền tây hả bác....
Bác vào đây nhé, gần có oof rồi anh em gặp mặt luôn
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=409248

Mem OS ở Cần Thơ nhiều lắm nhưng chưa biết nhau nhiều, em ở Quang Trung nè, có bác nào mời em cafe không vậy ta????:D:D:D