Hạng F
14/9/04
9.907
28.675
113
Q3
RE: Tài xế ở rừng mới ra thành thị

Tui cũng mới cương 1 thằng taxi Zace Mai linh hôm qua , muốn đập nó luôn , thiếu ý thức trầm trọng.
Tui qua cầu Gành BH - Cù lao phố đã hết cầu , còn khỏang 5m nữa , mà thằng taxi Zace bên kia nó còn ráng chun lên , tui stop lai làm kẹt nguyên dây . Ngu cái gì mà ngu thía , trong khi ông gác cầu đã kêu chờ[:eek:] .
Tui qua rùi còn nghe ống gác cầu chửi cha hắn um sùm [8D]

O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51

@luckydog, trong trường hợp này có thể do trên xe có người lớn tuổi, bà bầu hoặc... ngồi ghế sau xuống xe đi vào đâu đó 1 chút là đi nên bác ấy dừng như vậy để lên xuống cho tiện. Tuy là trật nhưng nếu đường hẻm chật hẹp vẫn có thể chấp nhận tạm được pác ạ.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
64
www.vnexpress.net

Trích đoạn: luckydog

Tối nay em mới gặp 1 tay tài xế không được bình thường lắm, chạy Camry 2007 hàng nhập, biển số của Cần Thơ vậy mà em cứ tưởng tài xế ở trong rừng mới ra cầm lái chứ. Các bác xem có tức không, trên 1 con đường hẹp, chỉ đủ để 2 xe tránh nhau vậy mà không biết lý do gì mà thằng cha tài xế đó đâm đầu qua lề trái của hắn, chắn ngang trước đầu xe của em. Em nổi sùng quá, chơi đậu ngay trước mặt nó, không thèm né tránh và mở đèn pha vô mặt nó chơi. Sau 1 hồi, em mới chạy ngang cửa kính bên thằng tài xế đó (em đang cưỡi gnựa sắt của em) hỏi tại sao mà nó ngu dzữ dzậy, nó không trả lời, nó mà cự lại chắc em cỡi cái mũ bảo hiểm chơi cho nó 1 phát bề kính luôn quá.
Bây giờ bất cứ nơi đâu cũng có những "tài điên",nhưng trong trường hợp của bác,thì em thấy họ không điên,và bác cũng đâu cần nổi xung như vậy,với giao thông VN hiện nay,chắc một ngày bác nổi xung đến trên chục lần quá!:(,mà chưa chắc,nếu như đó không phải biển tỉnh lẻ:).Theo em,họ có thể tìm đường,tìm nhà,hay tay lái kém.Chính những điều đó ta nên thông cảm với họ,ai dám chắc trong đời lái xe của mình không có đôi lần như vậy.Chỉ đáng buồn ở đây là ông lái xe ở "Rừng" đã gặp phải người "Thành phố" mà cư xử lại "Rừng" quá!:(:(:(

Tập Lái
24/3/08
34
1
0
43

em ở rừng đà lạt ý vậy mà bác tường ở rừng ko có xe hơi à,các bác có thấy đúng ko?

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.338
27.632
113

Em từng đối chọi với chú taxi sau khi hết nhịn được. Đường đông em đi 2B đang trong vòng xuyến, mọi xe cứ chầm chậm mà đi, taxi với chú lái con con, cứ cắm đầu vào xe nhóm người trong vòng xuyến, mà em là kẻ ngay đầu xe nó: "Lão kia tới đi" Mồm hét xe dí tới, thôi thì chiếc 2B già..."Mày có tin tao đẩy xe tao vô xe mày vì mày tung tao trong vòng xuyến không.." Thế mồm câm như thớt, em thì hả nhưng lại ớn nó liều, lùi lại chen ra sau nó.:mad:

Hạng C
13/1/07
835
0
16

Trích đoạn: MINA

Trích đoạn: luckydog

Tối nay em mới gặp 1 tay tài xế không được bình thường lắm, chạy Camry 2007 hàng nhập, biển số của Cần Thơ vậy mà em cứ tưởng tài xế ở trong rừng mới ra cầm lái chứ. Các bác xem có tức không, trên 1 con đường hẹp, chỉ đủ để 2 xe tránh nhau vậy mà không biết lý do gì mà thằng cha tài xế đó đâm đầu qua lề trái của hắn, chắn ngang trước đầu xe của em. Em nổi sùng quá, chơi đậu ngay trước mặt nó, không thèm né tránh và mở đèn pha vô mặt nó chơi. Sau 1 hồi, em mới chạy ngang cửa kính bên thằng tài xế đó (em đang cưỡi gnựa sắt của em) hỏi tại sao mà nó ngu dzữ dzậy, nó không trả lời, nó mà cự lại chắc em cỡi cái mũ bảo hiểm chơi cho nó 1 phát bề kính luôn quá.
Bây giờ bất cứ nơi đâu cũng có những "tài điên",nhưng trong trường hợp của bác,thì em thấy họ không điên,và bác cũng đâu cần nổi xung như vậy,với giao thông VN hiện nay,chắc một ngày bác nổi xung đến trên chục lần quá!:(,mà chưa chắc,nếu như đó không phải biển tỉnh lẻ:).Theo em,họ có thể tìm đường,tìm nhà,hay tay lái kém.Chính những điều đó ta nên thông cảm với họ,ai dám chắc trong đời lái xe của mình không có đôi lần như vậy.Chỉ đáng buồn ở đây là ông lái xe ở "Rừng" đã gặp phải người "Thành phố" mà cư xử lại "Rừng" quá!:(:(:(
Bác MINA trả lời thâm thúy quá,làm cánh tài chúng em ở tỉnh thán phục.

Last edited by a moderator: