Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
29/8/07
8.005
26.836
113
Thực ra bác chủ cũng ăn thua quá nữa. Nếu bác chủ đừng nhấn ga, cho người ta qua đại đi thì cũng ko có chuyện. Em đi xe thì xe 4b kiểu chen ngang vô lane là em ko bao giờ nhường. Nhưng còn 2b thì bao giờ cũng nhường nhịn họ. Họ đi 2b là khổ hơn mình, thua thiệt hơn mình rồi thì ăn thua với người ta làm gì nữa.
Nó thò tay vô đấm vào mặt tx (nghe kể) rồi đập bẻ kiếng chiếu hậu huỷ hoại ts của người ta là thằng đó cho mình đứng trên luật pháp và đời rồi. Không nhịn nổi là thường.

Hạng D
23/8/15
1.776
27.282
113
55
Thực ra bác chủ cũng ăn thua quá nữa. Nếu bác chủ đừng nhấn ga, cho người ta qua đại đi thì cũng ko có chuyện. Em đi xe thì xe 4b kiểu chen ngang vô lane là em ko bao giờ nhường. Nhưng còn 2b thì bao giờ cũng nhường nhịn họ. Họ đi 2b là khổ hơn mình, thua thiệt hơn mình rồi thì ăn thua với người ta làm gì nữa.
Mình cũng nhận thấy anh chủ chạy xe khá nhanh.
Mình được cỡi ô tô là may mắn hơn bao người phải hít bụi và phơi đầu dưới nắng, kg nên ăn thua với họ, nhất là người có tuổi.
Đời kg biết sẽ sa cơ thất thế khi nào, đừng tự đề cao bản thân mình quá.

Hạng B2
7/10/14
180
989
93
Chán nhể
Ngỡ OS là nơi văn minh nhứt, ai dè các cậu lại đánh nhau với bọn tụt hậu, trình còi, ý thức lõm... ngoài kia.
Làm chậm tốc độ tiến lên CNXH tớ hằng mong rồi.

Nói chung thế này: tên kia sai hoàn toàn, nhưng Vịt phải cải tổ từ trên chứ 1 con én ra tay đấm đá như các cậu ko thể làm nổi mùa xuân.
Bọn dân đen giờ đói rách lắm, đi đường thì hứng nắng, mưa, bụi + stress ...nên thôi chấp chi.
Thông cảm cho họ , mình ngồi máy lạnh mát mẻ chịu thiệt chút, nhịn chút cho chính cuộc sống mình và gia đình mình.

Tớ chỉ chúc chủ thớt may mắn chưa bị xiên.

Tết 2014 tớ cũng bị y như vậy, buổi tối tại Lê Lợi mồng 6 Tết từ Vĩnh Long lên SG yêu vấu.
Một thanh niên đi SH lao ra tuyến xe hơi để đi bất chấp luật ( lane dành riêng xe hơi chứ ko phải hỗn hợp), chen vào làm móp xe tớ còn sừng sộ
Tớ nhịn
Nó còn đá vào xe 2 cái....
Tớ nhịn tiếp.

Tớ ko xuống xe mà chỉ thủ cái roi điện bên Đức, nếu nó tấn công vào xe mình mới chơi!
Cuối cùng nó bỏ đi còn mình thì ko phải ra tay.
Nhờ thế nên công cuộc xây dựng XHCN vẫn tiến triển và "Đất nước ta có bao giờ được như ngày hôm nay ko?" là nhờ sự kiềm chế rất lớn từ tớ.
:)

P/S: xem kỹ lại thì thấy giây 0:37 từ lúc xe dừng, chủ thớt cũng cố chấp cố tình dấn xe lên 1 tấc khiến tên già kia bị kẹt chân chút---> nguyên nhơn hắn bùng nổ!

Xem thấy chú quần vàng trước ông già dễ thương ghê, thấy xe hơi đi tới thì dòm trước sau rồi né qua, ra hiệu tay nữa -> cũng có người này người khác. Một nhịn chín lành.

Hạng C
7/8/12
708
10.077
93
hôm qua, ngay ngã tư NVL, NLB, có thằng đi về hướng Cầu PM, vượt đèn đỏ, 2 thằng đi về hướng BV FV chữi, thằng kia qua khỏi ngã tư rồi quay đầu lại chữi ( ko nghe dc, chắc là CC) 2 thằng nọ em thấy quay xe lại đuổi theo. mà trên tay thấy có cầm cây búa ( do đi làm hồ về) ko biết dí kịp ko mà hôm nay ko thấy báo đăng.:):), sợ thiệt

Hạng D
24/7/12
4.196
13.607
113
Âu cũng là 1 bài học cho lão. Đụng phải đám tải hay taxi thì nó xiên cho mất Tết. Riêng chủ thớt thì cần phải TĨNH TÂM hơn nữa. Cứ nghĩ là thứ già không nên nết thôi. Nhịn được là tốt. May mắn là không ai phải vào viện hay lên CA phường.

Status
Không mở trả lời sau này.