gởi clip cho bên giao thông xử lý đi bác chủ ơi
cái thứ này càng lúc càng nhiều quá
đề nghị các cơ quan chức năng nên ra tay xử lý thật mạnh thật triệt để giao thông VN an toàn hơn
tước bằng lái, giam xe, phạt thật nặng là tởn tới già

Tập Lái
30/7/16
13
3
3
124
Chiều nay đang dừng đèn đỏ ngay cầu vượt Thủ Đức, có 1 bác Vinasun chạy y chang luôn. Đúng là bó tay toàn tập.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
3/1/10
879
7.460
93
Chửi bọn taxi và các loại xe dịch vụ nói chung là chỉ mỏi tay :), bọn chúng không bao giờ biết nhường ai và chỉ nhăm nhăm giành đường, 100% mà thấy 1 thằng taxi quẹo trái dù nó thấy là chen ngang mặt mình khi mình đang chạy phăm phăm nó cũng cứ nháy pha loạn xạ để "xin" rồi liều qua.

Giải pháp cho bọn trên chắc chỉ là report phạt nguội của CSGT.

Chỉ nên chửi bọn xe riêng mà văn hoá lùn, bọn này ít hơn nhiều, và chắc còn giáo dục được :D

• Like
Reactions: xeotolagi
Hạng B2
26/7/16
370
698
93
Kiểu này là chạy đua để lấy khách, chậm tí là xe khác đến rước mất :D

Hạng D
26/3/15
1.110
1.338
113
Không phải mai linh mà tất cả các xe bác ơi, em ghét lắm trừ phi đi 7 người mới taxi thường ko thì grab làm tới thôi. Rẻ hơn nhiều, mà đi cảm giác thoải mái ko bị làm thái độ như taxi phổ thông.

Đợt trức em đi có thêm 1 mớ hàng sau cốp, đến nơi em vác hàng xuống. Còn ku taxi vờ vác vài cục, lúc em tính tiền quẹt thẻ em định cho thêm, nhưng ku taxi mở miệng nói thẳng "có cho thêm không" ờ thì cho thấy 59k cho tròn 60k xong lườm lườm đạp ga dằn mặt.

Mà nói thật đi taxi cảm giác lúc nào cũng bất an, chưa bao giờ dám đi taxi mà dám chợp mắt. 1 do mấy ảnh lách quá dữ, 2 mấy ảnh chạy quá ẩu. Bản thân em đi xe máy đi làm hằng ngày đi lane trong cùng mà vẫn bị ép neo nề.
taxi thì trước giờ chỉ đi vinasun là thấy ok nhứt, còn mailinh thì xe cá nhân nên tụi nó chạy ẩu và hay moi móc kiếm thêm lắm

Hạng B1
13/10/13
97
77
18
Chửi bọn taxi và các loại xe dịch vụ nói chung là chỉ mỏi tay :), bọn chúng không bao giờ biết nhường ai và chỉ nhăm nhăm giành đường, 100% mà thấy 1 thằng taxi quẹo trái dù nó thấy là chen ngang mặt mình khi mình đang chạy phăm phăm nó cũng cứ nháy pha loạn xạ để "xin" rồi liều qua.

Giải pháp cho bọn trên chắc chỉ là report phạt nguội của CSGT.

Chỉ nên chửi bọn xe riêng mà văn hoá lùn, bọn này ít hơn nhiều, và chắc còn giáo dục được :D
Em hay đi taxi loanh quanh trung tâm (nếu xa không đi bộ được) ..lên xe hỏi han thăm hỏi...thấy ai cũng hoàn cảnh hết...chạy xe khó khăn ...blabla...mình nói các xe chạy ngược chiều sao lấn tuyến thì ....cũng blabla cho là nó chạy ẩu...đến khi xuống xe rồi thì nhìn các xe taxi chạy thì như đang mắc i.......pó tay...ra đường bay giờ dừng đèn đỏ ở trung tâm thì có 10 chiếc thì hết 5 chiếc là taxi (chưa kể 1 số xe có logo nho nhỏ, tròn tròn màu xanh bên kính hậu trái)...