Hạng F
18/9/10
7.496
2.405
113
54
Sài gòn
Re:Thắc mắc dừng đèn đỏ chờ rẽ phải.

RedBlade nói:
Ruby0903 nói:
nguyencar nói:
Tks các bác nhiều, còn trường hợp vd như đường Pasteur 1 chiều chỉ có 2lane thì khi đèn đỏ dừng chờ quẹo phải ra Điện Biên Phủ thì mình dừng lane ngoài hay lane trong cùng nhỉ?. tks
Pasteur khúc này thành 3 lane rồi, 4B thì chạy lane giữa khi muốn quẹo phải

3 lane thì chạy lane giữa hoặc phải đều rẽ phải được mà bác???
khúc này 3 lane nhưng có biển phân làn bác à, bác 4B mà chạy lane phải để quẹo là XXX nó mừng lắm đó :D:D

Hạng B2
22/7/11
441
11
18

Ruby0903 nói:
RedBlade nói:
Ruby0903 nói:
nguyencar nói:
Tks các bác nhiều, còn trường hợp vd như đường Pasteur 1 chiều chỉ có 2lane thì khi đèn đỏ dừng chờ quẹo phải ra Điện Biên Phủ thì mình dừng lane ngoài hay lane trong cùng nhỉ?. tks

khúc này 3 lane nhưng có biển phân làn bác à, bác 4B mà chạy lane phải để quẹo là XXX nó mừng lắm đó :D:D

Nghĩa là trước biển 411 còn 1 biển phân làn, hay có biển phụ dưới 411 vậy bác? Em không để ý đoạn này lắm.

Nếu trước 411 có phân làn, thì đến biển 411 biển đó hết hiệu lực chứ? (giống trường hợp gf của bác F1racer bị xxx q.3 thổi, topic trong cùng mục "Trên đường thiên lý.." đó)

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Lê Duẩn muốn rẽ phải sang Tôn Đức Thắng thì chỉ có 1 lane duy nhất: ngoài cùng bên phải (đi chung với 2B)

Hạng C
23/6/09
692
155
43

Cho em ké tí. Em hay đi Tôn Đức Thắng rẻ phải sang Nguyễn Hữu Cảnh ở ngay cái cua em thấy có bảng cho ô tô chạy vào làn 02 bánh để rẻ phải. Mà sau em thấy các pác ô tô hay đi thẳng rồi tới N4 mới quẹo vào NHC. Có lúc em thấy chỉ có mình em chạy bên trong. Không biết chạy như vậy có đúng không.

Hạng B2
22/7/11
441
11
18

mexe1978 nói:
Cho em ké tí. Em hay đi Tôn Đức Thắng rẻ phải sang Nguyễn Hữu Cảnh ở ngay cái cua em thấy có bảng cho ô tô chạy vào làn 02 bánh để rẻ phải. Mà sau em thấy các pác ô tô hay đi thẳng rồi tới N4 mới quẹo vào NHC. Có lúc em thấy chỉ có mình em chạy bên trong. Không biết chạy như vậy có đúng không.
Ngay đầu khúc cua có bảng ghi rõ ô tô được quẹo phải liên tục trên đường này mà bác, bác đi vào đường 2b làm gì cho đông (không để ý là có bảng phân làn rõ ràng bên 2b hay ko)

Hạng C
28/2/12
893
2.035
93
HCM city

Theo em thì nếu chỗ nào có bảng 411 thì cứ theo làn mũi tên chỉ rẽ mà đi.Chỗ nào không có biển báo thì cứ chạy theo làn 4B,đến đèn đỏ vẫn cứ dừng chờ ở làn 4B rồi xi-nhan từ từ rẽ phải cho an toàn,đừng nên lấn vô làn 2B,vừa dễ bị 2B cọ quẹt,vừa dễ bị ăn BB.

Hạng F
18/9/10
7.496
2.405
113
54
Sài gòn

RedBlade nói:
Ruby0903 nói:
RedBlade nói:
Ruby0903 nói:
nguyencar nói:

Nghĩa là trước biển 411 còn 1 biển phân làn, hay có biển phụ dưới 411 vậy bác? Em không để ý đoạn này lắm.

Nếu trước 411 có phân làn, thì đến biển 411 biển đó hết hiệu lực chứ? (giống trường hợp gf của bác F1racer bị xxx q.3 thổi, topic trong cùng mục "Trên đường thiên lý.." đó)
Pastuer đọan từ NĐChiểu -> ĐBPhủ chỉ có biển phân làn, không có biển 411

Hạng B2
22/7/11
441
11
18

Ruby0903 nói:
RedBlade nói:
Ruby0903 nói:
RedBlade nói:
Ruby0903 nói:
nguyencar nói:

Pastuer đọan từ NĐChiểu -> ĐBPhủ chỉ có biển phân làn, không có biển 411
Oh vậy hả bác, em cứ tưởng là có 411 :). Thanks bác!

Hạng C
22/1/11
736
2
18
43

tùy trường hợp, luôn luôn nhìn biển báo, thường xuyên vào OS để bik thêm thông tin:D