Hạng B2
12/2/09
336
3
0
52
Re:Thắc mắc dừng đèn đỏ chờ rẽ phải.

Ngay ngã tư Tr Hung Dao va N V Cu , e thay nhiều bác đi thẳng hay queo phải cứ bám lane ngoài cùng mà đi gây ùn tắc . E mà queo phải từ THD vô NVC , cứ lane giữa hay trong cùng mà đi, chưa thay xxxx lam khó bao giờ.

Hạng D
2/9/09
2.548
5.060
113
Tp.HCM

XaGan nói:
Thêm một minh họa cho bác chủ :
Tới giao lộ Nguyễn Tri Phương & 3/2: thấy biển báo từ xa, tùy theo hướng đi của mình mà chọn làn xe thích hợp. Ở clip là có dự định rẽ phải. Đèn tín hiệu chỉ có một và chung cho tất cả.
Trước em bị thổi ngay chỗ này. Quẹo trái mà chuyển làn trái hơi chễ (gần sát giao lộ mới chuyển).
Hôm qua thì bị ngoài Hà Nội lỗi quẹo phải không chuyển lane sớm.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/3/12
318
30
28

Híc híc có lúc theo vạch chỉ đường là tiêu.
VD : Tại giao lộ 3/2 và Cao Thắng . nếu đi từ hướng 3/2 từ bùng binh Dân Chủ lên Bác sẽ thấy bảng cấm ô tô quẹo trái nhưng dười đường vẫn có vạch chỉ rẽ trái.( Có lẽ dùng cho xe máy.)
Nên nhìn cả 2 là chắc ăn.
Mà cũng hên xui Bác ơi.

WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.635
113

hoangthienmagic nói:
VD : Tại giao lộ 3/2 và Cao Thắng . nếu đi từ hướng 3/2 từ bùng binh Dân Chủ lên Bác sẽ thấy bảng cấm ô tô quẹo trái nhưng dười đường vẫn có vạch chỉ rẽ trái.( Có lẽ dùng cho xe máy.)
Mà cũng hên xui Bác ơi.
Cái khúc này có cái bảng hơi bị to bên phải chỉ hướng lưu thông cho 4B mà bác, thói quen của em là từ xa liếc tìm bảng trước, sau đó mới tới tìm vạch trên đường!

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

haonguyen nói:
Ngay ngã tư Tr Hung Dao va N V Cu , e thay nhiều bác đi thẳng hay queo phải cứ bám lane ngoài cùng mà đi gây ùn tắc . E mà queo phải từ THD vô NVC , cứ lane giữa hay trong cùng mà đi, chưa thay xxxx lam khó bao giờ.
Đi như vầy, phải không bác ???
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=zui6YA2qVJI[/tube]

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

hoangthienmagic nói:
VD : Tại giao lộ 3/2 và Cao Thắng . nếu đi từ hướng 3/2 từ bùng binh Dân Chủ lên <span style=""color: #ff0000;"">Bác sẽ thấy bảng cấm ô tô quẹo trái nhưng dười đường vẫn có vạch chỉ rẽ trái.( Có lẽ dùng cho xe máy.)</span>
Mà cũng hên xui Bác ơi.
Đúng vậy.
[tube]https://www.youtube.com/watch?v=pADZ-3PYrAY[/tube]