Hạng D
1/2/07
1.105
283
83
Re:Thắc mắc dừng đèn đỏ chờ rẽ phải.

Vậy em sẽ đi lane nào để quẹo phải vô ĐBP từ Pasteur và đi lên nào để quẹo phải tiếp từ ĐBP vô Phạm Ngọc Thạch vậy mấy bác, vì em mới chạy xe, em cám ơn

Hạng B2
22/7/11
441
11
18

axim_x50v nói:
Vậy em sẽ đi lane nào để quẹo phải vô ĐBP từ Pasteur và đi lên nào để quẹo phải tiếp từ ĐBP vô Phạm Ngọc Thạch vậy mấy bác, vì em mới chạy xe, em cám ơn
Như bác Ruby vừa nói đó, từ Pasteur vào ĐBP thì 4b nên đi lane giữa, còn ĐBP rẽ phải vào PNT thì hình như theo theo bảng trộn làn thì phải. ĐBP giờ nhiều bảng 411 lắm

Hạng D
11/7/11
1.351
477
83
45

Cái này bác nào chạy lane giữa (cho 4 bánh) trên Nguyễn Văn Linh trả lời được mới tài nè. Ko có bảng 411, hay mũi tên vạch kẻ gì trên đường nha mấy bác. Chỉ có bản PHÂN LÀN xe thôi. Em toàn chuyển ra lane tải, xi-nhan sẵn rồi chuyển làn. Bác nào đi NVL từ hướng BC đến Phạm Hùng chuẩn bị chuyển làn để quẹo vô đường 9A (hay 7A gì đó) chui ra Trung Son thì biết.

Hạng F
18/9/10
7.496
2.405
113
54
Sài gòn

axim_x50v nói:

ĐBP quẹo phải Phạm Ngọc Thạch hoặc Hai Bà Trưng, bác đi lane giữa hay phải đều được vì có bảng 411

Hạng C
26/5/12
523
261
63

thoe vạch và biển thôi bác chủ ơi

Hạng C
24/5/12
817
201
43
44

Rosi nói:
thoe vạch và biển thôi bác chủ ơi
Nói chung phải nhìn trên biển báo . . với nhìn xuống dưới đất xem nó vẽ gì nữa

Hạng C
7/5/12
882
24
18

Giả dụ có dưới đường có vẽ mà ko có biển thì sao nhỉ ???
Chạy vào lane trong cùng bị 2banh tẩy chay :mad:

Hạng D
20/10/10
4.686
72
48
41

QUYVIP nói:
Cứ chạy theo biển và vạch phân lane bác ạ. Kệ cả có bị 2 bánh chửi thì cũng phải chịu nếu ở đó có biển trộn lane, e bị hoài nên trơ rồi. Còn hơn bị mất xèng:p
em bửa cũng bị ngay đèn xanh đỏ ngã tư Nguyễn V Trỗi với Trần H Liệu bị mấy thằng 2B chửi và hỏi em mày có biết luật đi đường ko mà đậu ở land 2B chiếm hết chổ , lúc đó cũng có xxx ngay ngã tư, em xuống kiếng hỏi lại :
- vậy tụi mày có học luật hay ko mà dám chửi tao nếu tao đậu chổ này sai thì xxx đã thổi tao vào rồi.
Lúc này tụi 2B mới im

Hạng C
7/5/12
882
24
18

Haiz tóm lại là cũng tại luật thôi !

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

Thêm một minh họa cho bác chủ :
Tới giao lộ Nguyễn Tri Phương & 3/2: thấy biển báo từ xa, tùy theo hướng đi của mình mà chọn làn xe thích hợp. Ở clip là có dự định rẽ phải. Đèn tín hiệu chỉ có một và chung cho tất cả.
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=0QikHv8beo0[/tube]