wl1 confirmed
Tập Lái
25/10/22
38
96
18
35
Nhiều bác có thói quen thả N rồi xài thắng nhỉ? Tiết kiệm được tý xăng chưa thấy đâu nhưng mòn thắng và không chủ động.

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
29/10/16
11.610
22.336
113
Pháp
Hình như tuỳ xe bác à!
Năm 2015 em đi con Kia Rondo GAT mới toanh, đang chạy tới 30-40km/h rà phanh nhẹ R bình thường!
Xe gằn lại rồi giảm tốc độ, sau đó dừng hẳn và lùi!

Tuy nhiên chỉ dám làm 1 lần trong đời!
(Chiếc này em chạy 73k km mới bán, ko lỗi gì liên quan hộp số)
ai ko tin chút ra làm thử đi!
P/S: về hẳn P khi xe đang lăn bánh thì ko bao giờ dám thử.
Về P thì chỉ có cái lẫy vào bánh răng của máy... kêu cóc cóc ...cũng không hại gì, nhưng đừng nên chơi (hình như VN mình gọi là con cóc chăng ?)

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
30/3/09
1.113
1.198
113
Nhiều bác có thói quen thả N rồi xài thắng nhỉ? Tiết kiệm được tý xăng chưa thấy đâu nhưng mòn thắng và không chủ động.
Rảnh tay rảnh chân sớm để với điện thoại đọc tin nhắn cũng như tránh tình huống bất ngờ đạp nhầm ga/phanh và rảnh chân ( đôi khi đường bằng mà gồ ghề lúc dừng có khi thả phanh luôn không kéo phanh tay cho chân tay thoải mái đường dài). Lúc gạt N thì xe cũng gần như chuẩn bị dừng hẳn rồi chẳng còn hao mòn gì phanh (để D cơ khi còn phải phanh lực lớn hơn). Số sàn khi chậm chậm mình cũng gạt N sớm chút để khỏi đạp chân côn khi dừng

• Like
Reactions: wl1
Hạng F
29/10/16
11.610
22.336
113
Pháp
Xem youtube bọn tây lông nó thử nghiệm phá xe. Xe đang chạy về P hay R đều ko sao hết. Cứ thoải mái mà chạy
Nhưng người VN áp dụng một là banh xe, hai là lầm .."chân ga" ..cái khác That và This là đó

Hạng D
24/2/20
4.492
7.420
113
37
Xe bọn Nhật lùn dùng toàn đồ thập niên 90 thì làm gì có chốt an toàn.
Đúng rồi bọn nhật lùn xài toàn đồ thập niên 90 thôi nhưng rất nhiều anh ước mơ được xài hàng nhật bãi đấy, chưa lên xe mazda bao giờ hả bác mà ko biết xe nó có chốt an toàn hay ko?

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Đúng rồi bọn nhật lùn xài toàn đồ thập niên 90 thôi nhưng rất nhiều anh ước mơ được xài hàng nhật bãi đấy, chưa lên xe mazda bao giờ hả bác mà ko biết xe nó có chốt an toàn hay ko?
Chưa bao giờ bước chân lên mazda, Honda.