Quảng cáo & khuyến mãi Thaco giảm giá mạnh cho Mazda3 và Mazda6

Hạng F
2/3/14
12.226
128.108
113
Chắc trong tháng 3 TH sẽ có câu trả lời chính thức về vụ cá vàng.

Việc rửa đầu kim là hết cá vàng cho thấy nguyên nhân có lẽ là do xăng bẩn. Có lẽ cơ chế cảm biến cũng như có thể công nghệ của Mazda chẳng hạn nhạy cảm với xăng bẩn. Xăng bẩn là vấn đề không thể tránh ở Việt Nam được nên sống chung với lũ. Để khắc phục có lẽ là phải rửa kim phun thường xuyên hơn và TH có lẽ nên có chính sách cover việc rửa kim này.

Hạng B2
24/10/15
283
284
63
Mình chưa mua xe nên cứ thấy giá giảm là mưng, giảm ít mừng ít, giảm nhiều mừng nhiều :D
Chúc mừng bạn nhưng xin chia buồn cùng những Bác đã trót mua Mazda....Vừa lo gặp cá vàng vừa mất giá...

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng B2
24/2/16
103
99
28
Thế người mua xe trước đây càng mất giá nhi???
Cái này nghe quen quen, đi hỏi mua xe của những hãng xe không giảm giá đều có cách nói như thế này.
Xe cũ thì xe nào không mất giá hả bạn??? Bạn chỉ dùm mình xe cũ nào không mất giá đâu?!?! Nếu tính cẩn thận thì tỷ lệ mất giá của Toy, hon da còn mất giá hơn đấy bạn ah!

Hạng D
11/9/14
1.702
52.562
113
Chúc mừng bạn nhưng xin chia buồn cùng những Bác đã trót mua Mazda....Vừa lo gặp cá vàng vừa mất giá...
Em cũng đã từng dùng xe của Toy đây ạ, Vios, Altis và kể cả Camry nhập LE. Em cũng xin chia sẽ thật lòng (xe các bác khác e ko bàn) như sau: do e đi xe cũ nên e đều tốn nhiều tiền và công sức để sửa chữa em nó, nhưng ngoài mặt vẫn vui vẻ nói..."xe Toy bền lắm"...
Em bị va quẹt xe túi khí vẫn không bung nhưng vẫn vui vẻ vì em sẽ bán nó..."đỡ mất giá".
Em bị giới buôn bán xe Toy lừa đảo vì nghe phải câu "xe bền lắm, chạy chục năm cũng không hư, đi đẳng cấp, chạy 5 năm sau bán không mất giá". Thế là ngậm bồ hòn làm ngọt, rồi em cũng kiếm người khác em nói lại như vậy (em phải trích cho cò 5tr) để hắn kiếm người mua dùm em. Thật sự em thấy xe Toy giống như bán hàng đa cấp vậy, hầu hết là tự sướng vì sợ nói thật khi bán xe sẽ...bị lỗ. Em hy vọng các bác đi xe Toy không bị như em.
Em xin nhận mọi gạch đá, các bác hội Toy cứ vào chém. Em chịu tất...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/7/13
460
720
93
Thaco đang làm để đưa thị trường ô tô trở nên gần các nước phát triển hơn ở khía cạnh ô tô là phưong tiện di chuyển, là tiêu sản mất giá theo thời gian. Tương tự như laptop, tivi, tủ lạnh đời ra sau hiện đại hơn mà giá rẻ hơn. Điều này giúp giá ô tô giảm và nhiều người có cơ hội mua xe hơn.

Có đời thuở nào ô tô ngày càng tăng giá như ở Việt Nam không. Có thị trường nào méo mó như Việt Nam không khi người dùng mua Toy vì cái cảm giác xe cũ giữ giá. Trong khi người tiêu dùng phải được mua xe mới giá ngày càng rẹ.

Ban nhầm rồi, người mua Toy vì chất lượng xe rất tốt, chẳng qua giá nó cao hơn mặt bằng chung thôi, cứ mua về đi 1-2 năm sẽ hiểu tại sao người ta chọn xe Toy. Còn mỗi mặt hàng có cách định giá riêng, như mua nhà chẳng hạn có ai chịu bán lỗ không, xe ôtô thông thường là thế hệ sau công nghệ sẽ mới hơn và giá tăng chút ít so với thế hệ cũ. Ở VN giá xe cũ cao vì giá trị lớn, không phải như chiếc điện thoại không thích thì đổi. Mình gặp rất nhiều người mua xe phải trả góp hay vay tiền ngân hàng mà suốt ngày mở miệng ra là không quan tâm giá trị bán lại, nhưng cũng gặp nhiều người rất có tiền lại đâm đầu vào mua mấy con xe Toy, Hon, Nis,... thế mới thấy người nghèo thường thích chơi sang hơn người giàu.

Hạng F
2/3/14
12.226
128.108
113
Ban nhầm rồi, người mua Toy vì chất lượng xe rất tốt, chẳng qua giá nó cao hơn mặt bằng chung thôi, cứ mua về đi 1-2 năm sẽ hiểu tại sao người ta chọn xe Toy. Còn mỗi mặt hàng có cách định giá riêng, như mua nhà chẳng hạn có ai chịu bán lỗ không, xe ôtô thông thường là thế hệ sau công nghệ sẽ mới hơn và giá tăng chút ít so với thế hệ cũ. Ở VN giá xe cũ cao vì giá trị lớn, không phải như chiếc điện thoại không thích thì đổi. Mình gặp rất nhiều người mua xe phải trả góp hay vay tiền ngân hàng mà suốt ngày mở miệng ra là không quan tâm giá trị bán lại, nhưng cũng gặp nhiều người rất có tiền lại đâm đầu vào mua mấy con xe Toy, Hon, Nis,... thế mới thấy người nghèo thường thích chơi sang hơn người giàu.
Mình không bảo xe Toy không tốt, có điều chả có lý gì để nó bán giá cao hơn những thằng khác. Xin lỗi bạn nhé giờ xe Hàn và xe Nhật cũng same same thôi. Riêng với Mazda cũng là xe Nhật nhé.

Cái chỗ bôi đen vì thế mình mới viết phải thay đổi tư tưởng.

Xe hơi là tiêu sản !

Xe mới phải rẻ hơn xe cùng chủng loại năm ngoái. Toy đi ngược lại xu hướng sẽ bị đảo thải.