Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
Các bác thân mến! Xuất phát từ tình hình mới, XNL mình cần phải có một Ban Điều Hành mới nhằm xốc dậy một Chi Hội XNL năng động hơn, đoàn kết và phát triển hơn nữa! Tui và bác HP Kittyharry đã xin từ chức Hội Trưởng (HT) và Hội Phó (HP), đang chờ BĐH diễn đàn OS xem xét quyết định.
Nay tui mở thớt này để các bác về tham gia bầu chọn bác Tân HT và bác Tân HP. Thiết nghĩ vị HT mới phải là người có ảnh hưởng tốt đến đa số thành viên và đủ tố chất làm lãnh đạo (tâm & tầm); có nhiều thời gian dành cho Xóm để có thể online thường xuyên để quản lý khu vực diễn đàn chi hội và tham gia hầu hết các cuộc offline - hay dã ngoại của Xóm; có nhiều ý tưởng mới mẻ để luôn mang lại nguồn sinh khí hoạt động cho Xóm; có nhiều kinh nghiệm về du lịch-dã ngoại-danh lam thắng cảnh quê hương đất nước mình; có am hiểu về xe hơi, kỹ thuật xe hơi và kỹ thuật lái xe càng tốt; và một điều không kém phần quan trọng nữa là người đó phải...uống được nhiều thì mới chịu nổi những cuộc mời chào của thành viên Xóm lẫn các chi hội bạn...

Theo đó thì danh sách đề cử do tui đưa ra trong thớt này là những bác: HP Kittyharry (đã từ chức và khước từ); Maiphung (đã khước từ); Tuonglahay; Mợ Tài. Ngoài ra mới đây bác Maiphung có đề cử thêm bác DAI NGU làm HT và bác Thienphu_74 làm HP. Xin mời các bác nào nhắm khả năng bản thân hãy tham gia ứng cử hoặc đề cử thêm nhé! Hết ngày hôm nay (15-03-2010) tui sẽ chính thức công bố danh sách đề cử và ứng cử vào vị trí HT và HP cho chi hội mình (OS.XNL)

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
Re:Thân mời các bác XNL về BẦU CHỌN HT & HP MỚI nhé!

hcivic nói:
...tham gia hầu hết các cuộc offline - hay dã ngoại của Xóm...

Không nhất thiết đâu bác Hcivic, cái này sẽ gây áp lực và nhiều khi ảnh hưởng tới sinh hoạt GD để rồi lại gặp nhiều trở ngại o đáng!
Đã có Tâm, có Tầm rồi thì ở nhà cũng làm HT được mà:D

Để tránh tình trạng kéo dài lê thê ngày này qua tháng nọ vì cuộc bình bầu, và cũng mang tính dân chủ cho càng nhiều thành viên càng tốt, em nghĩ cái này nên diễn ra trong vòng 1/2 tháng! Sau đó tùy tình hình BDH sẽ quyết định!

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
55

Em rất "mới" trong XNL, sinh hoạt chủ yếu ở Ấp nhỏ bình yên Thuduc, nên không dám lạm bàn chuyện "quốc gia đại sự" của cả XNL như ứng cử, đề cử, bầu chọn các chức danh (bao gồm cả trách nhiện :D) của xóm ta. Vài suy nghĩ của em cũng xin và mong các bác lưu tâm khi quyết định thay đổi nhân sự ĐH của xóm:
  • Tránh gây xáo trộn lớn trong tổ chức cho hội: thay từ từ, có kế thừa và chọn lọc kỹ càng, bổ sung các chức danh nếu cần thiết (như thêm các HP phụ trách vùng). Để các bác có thời gian học hỏi, hiểu biết lẫn nhau, nắm bắt và bàn giao công việc nữa, có sự thống nhất cao trong việc điều hành chi hội, kể cả phải "đối đầu" với BĐH OS nếu cần :D.
  • HT và các HP đương nhiên là những người nhiều tâm huyết, có kỹ năng và đặt biệt là có thời gian nữa (chưa kể là không ảnh hưởng đến "nồi cơm" của V1 và F1 :D). Các bác ấy không thể làm được gì nếu các thành viên không "xắn tay áo" cùng vào việc chung cho dù là đóng góp nhỏ nhất, nếu các TV đều có tư tưởng "lo cho nhau" (chứ không phải "hưởng thụ") thì XNL sẽ là một "gia đình lớn".
Tuy em tham gia XNL chưa bao lâu, nhưng em rất tự hào về Ấp Thuduc như các bác thấy, rất chân tình, đoàn kết xung quanh một ông trưởng ấp do anh em tín nhiệm "gọi cho vui" mà cũng "làm ra trò" đấy thôi, chả cần gắn bất cứ cái chức danh nào dưới nick.

Có tấm lòng, thì mọi người sẽ hiểu và ủng hộ. Cho nên bác nào cũng được, miễn sao XNL vẫn còn phát triển cho cuộc sống này thêm tiếng cười
và em vẫn còn có chỗ gặp gỡ và
các bác XNL thân yêu trên toàn quốc.

Em lót dép chờ off của BĐH XNL, cũ mới gì em cũng xin

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83

mong là hai bác Hcivic, kitty không chuyển giao trách nhiệm cho các bác khác (cho đến lúc này ý định của bác hcivic là bác mai phụng, mợ tài, bác tưởng, đại ngu, thiên phú, sau đó sẽ là các bác được xóm đề cử thêm) trong bối cảnh và hình thức như thế này.
biết các bác nóng lòng muốn cho xong càng nhanh càng tốt, nhưng việc khá quan trọng đối với xóm, không nên vội vàng như vậy.
từ lúc bác hcivic mở thớt, em đã muốn nói ngay là em không thể có mặt trong số đề cử, (bỗng nhiên không cơ sự gì mà "tội vạ" hay sấm sét lại rơi lên đầu nhà em thế này!) nhưng vì ngại làm ra một cuộc bàn ra tán vào trên mạng nên em không nêu ý kiến. nay hai bác đã làm ra đến bước này thì em mong là hai bác nên cẩn thận và bình tĩnh chút xíu nốt dùm cho xóm. hai bác nên suy nghĩ trước cách thức, sau đó hãy mời và triệu tập offline mở rộng những thành viên quan tâm/có liên quan đến vấn đề này bàn bạc trước, rồi sau đó hãy tiến hành bầu bán trên mạng.
trước đây, cả xóm trong đó có em đồng thanh nhất trí bầu hai bác làm hội trưởng và hội phó mà không cần vote trên 4rum. nếu trước khi chuyển đơn nghỉ cho BĐH os, các bác bàn bạc và sắp xếp trong xóm xong thì tốt cho xóm hơn, thuận lợi cho các bác sẽ thay mình đứng mũi chịu sào hơn đấy hai bác ạ.
mong hai bác bớt vội.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/5/08
237
3
0
16

Quan điểm của em thì chắc cũng giống các Member khác của Xóm ta, vào xóm chỉ cốt có thêm một sân chơi sau những giờ làm việc căng thẳng, ngoài việc trao đổi Online thì chúng ta còn có thêm những buổi "Ọplai". Tuy nhiên, gần đây Xóm ta bị loãng do nhiều lý do, để vực lại tinh thần như trước là một việc cực kỳ khó, nhưng không phải là không làm được.
Trước đây, lúc em còn ở Thủ Đức, phải nói là Ấp Thủ Đức "Ọplai" khá đều đặn, vui vẻ và chân tình, ngoài ra còn có các Xóm khác như Xóm Cầu, CTBH, lâu lâu tụ họp các Xóm lại thì có một buổi Ọp chung cho cả XNL linh đình.
Hiện nay, lâu lâu em có ghé vào Xóm thì thấy bài vở cũng không được bao nhiêu, không khí thì trầm lặng, mọi hoạt động "ọp ẹp" nay cũng giãn bớt.
Vậy, để xốc lại tinh thần của Xóm phải cần một người trẻ, năng động, tổ chức tốt, có nhiều thời gian online cũng như offline, có Tâm và có Tầm thì nghe to tát quá nhưng rất cần thiết. Còn việc ảnh hưởng của người đó với các thành viên trong xóm thì sau khi người đó nhận nhiệm vụ, tổ chức các hoạt động cho Xóm thì họ sẽ tạo được ảnh hưởng. Và việc quan trọng nhất, những bác nào muốn đứng ra nhận nhiệm vụ cao cả này thì trước tiên cứ xin ứng cử cái đã, việc chỉ định hay giới thiệu để bầu chọn theo em thấy quá gượng ép, việc mà chúng ta sắp thực hiện ở đây là nhằm tạo ra một sân chơi chứ không phải Chính trường.
Tính em thẳng thắn, có gì không phải mong các bác bỏ qua, cảm ơn các bác đã quan tâm đến bài viết của em.

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83

kittyharry nói:
hcivic nói:

Không nhất thiết đâu bác Hcivic, cái này sẽ gây áp lực và nhiều khi ảnh hưởng tới sinh hoạt GD để rồi lại gặp nhiều trở ngại o đáng!
Đã có Tâm, có Tầm rồi thì ở nhà cũng làm HT được mà[:D]

Để tránh tình trạng kéo dài lê thê ngày này qua tháng nọ vì cuộc bình bầu, và cũng mang tính dân chủ cho càng nhiều thành viên càng tốt, em nghĩ cái này nên diễn ra trong vòng 1/2 tháng! Sau đó tùy tình hình BDH sẽ quyết định!

xưa nay chỉ có ông Hồ Chí Minh là được thiên hạ công nhận là có tâm và có tầm thôi bác ạ.
có lẽ với xóm nhà lá ta em cũng chỉ mong có những người tầm tầm và có lòng chịu hy sinh thời gian tiền bạc, một ít nơ-ron thần kinh cho cái vui của bà con như hai bác trước đây hồi mới thành lập xóm là ngon cơm roài!
tâm tầm chi cho to tát quá chạm nọc và banh bóng bay tứ tung!

Hạng D
3/7/04
2.051
826
113
Cù Lao Ông Chưởng

ui trời ... gì sao lại phải bầu chọn lung tung ben thế các bác - em nghĩ rằng diển đàn OS nói chung - Chi hội XNL nói riêng dù sao đi nữa cũng chỉ là diển đàn ảo - nhưng qua 2 năm sinh hoạt thì các bác cũng hiểu rằng những con người thật sinh hoạt trong cái diển đàn ảo - mang lại cho chúng ta được những gì , mất những gì ( mà các bác cũng thừa hiểu rằng chúng ta được rất rất là nhiều : DD là cầu nối chúng ta lại với nhau, đến với nhau bằng tất cả tấm chân tình không toan tính)
Cũng như em , nếu ko có DD OS , ko có XNL thì làm gì em biết được các bác , biết những tình cảm mà các bác dành cho em - nếu ko có cái DD ảo này thì các bác cũng chẳng bao giờ biết đến một Nông dân ở tận miệt vườn Chắc cà Đao ....
Gì thế em luôn dành tất cả tấm lòng của em hướng về OS XNL - em ko dám nghĩ chỉ gì 1 vài cá nhân - 1 chút tự ái mà xnl phải tan rả ....
Ôi chỉ nghĩ đến cảnh ko còn được cafe cùng các bác , ko còn được off họp mặt , ko được cùng hành quân trên từng cây số , ko còn được 888 qua bộ đàm ....

ôi !!! em đau lòng quá các bác ah ....

Mong các bác suy nghĩ lại - cùng gat bỏ những chuyện nhỏ nhặt ... để còn được hưởng những buổi tâm tình ko suy tư ko tính toán ....

dài ý kiến thật lòng khi đọc các bài của các bác - viết trong khi cỏi lòng đang bức xúc - mong các bác thông cảm và lượng thứ cho ...

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

mợ tài nói:
kittyharry nói:
hcivic nói:

Đã có Tâm, có Tầm rồi thì ở nhà cũng làm HT được mà[:D]

xưa nay chỉ có ông Hồ Chí Minh là được thiên hạ công nhận là có tâm và có tầm thôi bác ạ.
có lẽ với xóm nhà lá ta em cũng chỉ mong có những người tầm tầm và có lòng chịu hy sinh thời gian tiền bạc, một ít nơ-ron thần kinh cho cái vui của bà con như hai bác trước đây hồi mới thành lập xóm là ngon cơm roài!
tâm tầm chi cho to tát quá chạm nọc và banh bóng bay tứ tung!
Dạ, chữ Tâm chữ Tầm dạo này em nghe nhiều từ các bác quá nên quen:D
Vốn đã muốn im lặng để tìm cái mới, nhưng rồi lại ngứa mồm ngứa miệng viết vài dòng cho các bác hiểu gọi là: 1 chút tâm tình của người HP (lần đầu tiên tự sướng, í quên, tự xướng):)
- Các bác XNL ạh, chúng ta đang sinh hoạt trong dd OS, và là trong XNL, vậy mục đích sinh hoạt của chúng ta là gì nhỉ??????? Có phải là gắn kết tình cảm của các mem trong cùng 1 nhà với nhau o? Và mục đích cũng mong muốn biết về nhau, mem A biết mem B, mem C biết mem D,E, F....thông qua những buổi offline thân mật hay o?
- Em thì chẳng thiếu gì những bữa nhậu với những người bạn và đồng nghiệp, cũng chân tình, cũng gần gũi và cũng ấm cúng gia đình lắm, (dạo này cũng phải bỏ bớt chứ o bịnh thì nguy). Nhưng mà em vẫn muốn off chung, off càng đông càng tốt...cho 1 tập thể XNL thống nhất, 1 XNL đoàn kết! Bởi vậy lại phải hô hào, kiếm cớ tập hợp này nọ, giờ nghĩ lại thấy cũng ...quá liều, thôi nghĩ cho phẻ:(
- Gần 2 năm nay rồi, gần như các bác biết về nhau cũng nhờ những buổi off, những buổi dã ngoại, vui biết mấy phải o các bác...
- Tâm sự thật lòng về HT Hcivic: Việc XNL NT o phải là nguyên nhân chính để bác HT phải từ chức, mà chỉ là giọt nước làm tràn ly.....
Việc phân hóa, rồi thành lập ấp này, ấp nọ cùng với 1 gia đình có nhiều việc phải làm đã làm cho em và HT cũng phiền lòng...(em thì muốn xin nghĩ từ lâu rồi) Phải chi bất kì ai, nếu nghĩ về cái chung thì cứ việc mở thớt " Thân mời tất cả các bác về Ấp GV của em off nhân dịp ....", thì gần như toàn bộ thành viên sẽ cảm thấy mình có mời trong đó, và họ sẽ cố gắng tham gia...chứ như ấp Thủ Đức - ấp nhỏ bình yên, ấp TB - ấp lớn ồn ào, ấp GV, ấp vừa lặng lẻ...hay ấp q.6- ấp xíu đầm ấm....lần lượt mọc lên và tự hô hào, kêu gọi off vùng, off địa phương...thì chắc có lẻ em và HT ngồi ở cà fe Góc Phố với cái tên: Góc Phố đìu hiu nhâm nhi cà fe...chứ nói thật, HT, HP lúc này để làm gì? Hay là ra qui chế để rồi cho rằng khác quan điểm mà em nghe HT phán 1 câu cũng buồn: Không chấp hành!
- Thôi thì người ta đã muốn ngồi xuống, các bác kéo dậy làm chi? Ngồi xuống để bảo vệ hạnh phúc gia đình (cũng thường lục đục vì off), bảo vệ những giá trị cuộc sống = việc mưu sinh....vậy các bác kéo người ta lên mà dường như o quan tâm đến những việc người ta phải gánh lấy đằng sau. Thôi thì đành mượn chữ kí của conon vậy : TÂM BÌNH GIA AN!
- Nói vậy để mong rằng, các bác gạt bỏ qua chuyện HT, HP cũ sẽ lại làm việc (có chăng sẽ hổ trợ tích cực), mà bây chừ, các bác đừng ý kiến này nọ nữa, đừng vì câu chữ mà "cà khẹo" nhau...mà dành time nghĩ về những nhân tố mới, HT, HP mới để tồn tại...
- O phải HT và em muốn "chạy" cho mau, lập thớt nhanh cho phẻ (ơh, chớ lâu ni đang phẻ đó chứ:) mà là muốn XNL có hướng giải quyết nhanh, chứ o BDH sẽ có quyết định gì đó thì coi như ...mất quyền bình bầu đó nhé!
Chứ nói thật em còn nuôi nhiều ý định, tạo dựng XNL.FC để tháng 5 này đá giải với các chi hội bạn, trích dùng 1 số quỹ còn lại (em vẫn còn đang giữ) may áo quần cầu thủ vvv...với chỉ mục đích tham gia bóng đá với OS cho các thành viên có sân chơi Vui, Bổ, Khỏe...!
- Nghĩ đi nghĩ lại thấy mình đúng là "sân si" như lời Phitrau phán, đành nghe vậy!

Chúc các bác khỏe!

Tập Lái
15/3/10
4
0
0
Nhatrang

Đã có Tâm, có Tầm rồi thì ở nhà cũng làm HT được mà

Status
Không mở trả lời sau này.