Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
10/3/10
76
0
0
36
vn.360plus.yahoo.com
Re:Thân mời các bác XNL về BẦU CHỌN HT & HP MỚI nhé!

Nghe bác nói mà thấy trong lòng bùn quá. Em thống nhất với quan điểm của bác giá như em ở sg nhỉ em sẽ tham gia đều.Chỉ tiếc em đc sinh ra trong đó nhưng hiện h đang ở đất Bắc nhưng long lun lun hướng về phương Nam he he.Mong phương Nam luôn đoàn kết vững vàng trên mọi con đường.

Hạng D
26/11/07
1.314
172
63
44
otosaigon.com

em ko biết, Nhưng Bác Hải Và Bác Hello Kitty vẫn là hai sếp trong XNL,
Thui các bác đừng từ chức mà. bây giờ XNL đang yếu lắm. em đang tìm 1em để chuẩn bị OFF cùng các bác đây.

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63

quachbao nói:
Em đồng tình cả 2 ý kiến của bác CHIEUCUONG va bác ToyZace.

Bản thân em đây chỉ mới tham gia XNL vài ngày trước tết và cũng chỉ ọp dc với xóm 1 lần, nên không thể hiểu được hết nội tình của xóm.
Tuy nhiên, theo em, bất kỳ hội nào, một khi HT & HP đã đệ đơn từ chức, thì họ, đã suy nghĩ rất kỹ trước khi ra quyết định. Không phải vì 1 "cái gì đó", "chuyện gì đó" mà họ lại từ chức. Nếu vậy, chắc các pác đã không bầu làm HT & HP rồi.
Do đó, việc chúng ta cần làm lúc này là tìm và bầu chọn HT & HP mới (theo tinh thần chung của hội, theo đề cử và theo gì gì đó...) chứ không phải là lúc mà chúng ta ngồi "nói chuyện" để giữ HT & HP cũ tiếp tục đảm nhiệm.

Vài lời chân tình với xóm.

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.

RubyKid nói:
quachbao nói:
Em đồng tình cả 2 ý kiến của bác CHIEUCUONG va bác ToyZace.

Bản thân em đây chỉ mới tham gia XNL vài ngày trước tết và cũng chỉ ọp dc với xóm 1 lần, nên không thể hiểu được hết nội tình của xóm.
Tuy nhiên, theo em, bất kỳ hội nào, một khi HT & HP đã đệ đơn từ chức, thì họ, đã suy nghĩ rất kỹ trước khi ra quyết định. Không phải vì 1 "cái gì đó", "chuyện gì đó" mà họ lại từ chức. Nếu vậy, chắc các pác đã không bầu làm HT & HP rồi.
Do đó, việc chúng ta cần làm lúc này là tìm và bầu chọn HT & HP mới (theo tinh thần chung của hội, theo đề cử và theo gì gì đó...) chứ không phải là lúc mà chúng ta ngồi "nói chuyện" để giữ HT & HP cũ tiếp tục đảm nhiệm.

Vài lời chân tình với xóm.

Nãy giờ em núp chờ đợi có bi nhiêu thôi. Đồng quan điểm với bác. :D
Trong danh sách HT đưa ra có 4 nhân vật. 2 nhân vật đã tự loại ngay vòng đầu :p. Còn 2, em chọn 1 mà cũng như 2. Đó là bác tuonglahay.

Last edited by a moderator:

Em đã đọc hết tất cả các threat trong mục này rồi. Em xin có vài ngu ý.
1. Trước hết phải cám ơn HT hcivic và bác Kitty đã đại diện xóm chúng ta gặt hái được nhìều thành công theo tinh thần OS.
2. Việc từ chức HTvà HP theo em là điều bình thường, xin các bác đừng nhìn vấn đề này quá cực đoan.
3. Ở trong cty nhà nước có mục "luân chuyển cán bộ". ở Cty em thì gọi là nhiệm kỳ. Giám đốc dù có làm ăn hay cỡ nào. Lời nhiều cỡ nào thì hết nhiệm kỳ xin mời qua nhánh khác. Vậy chuyện xóm ta có luân chuyển thì cũng đâu có gì là năm ngoài quy luật đâu.
4. Ngu ý cua em: Em xin tiến cử bác phamtiensinh làm HT. bác thienphu làm HP. (bắc nam phối hơp nhịp nhàng).

Hạng B2
11/2/08
344
20
18
Vùng sâu vùng xa

nếu như phải chọn HT, HP mới em xin đề cử :
tưởnglàhay+mợ Tài (chung 1 suất nhé), X108, tuanferri :D

Hạng B1
20/1/07
79
0
6
46

toyZace nói:
Chào các bác, em xin mạo muội có kiến ý sao.
Các bác có tự hỏi, tại sao XNL ngày càng đông thành viên? Theo ngu ý của em thì mỗi Oser khi tham gia diễn đàn đều mong muốn có một nơi sinh hoạt phù hợp với điều kiện và hoàn cảnh riêng của mỗi người. Có lẽ XNL là nơi nhiều người thấy dễ dàng và thuận tiện để tham gia(ĐK địa lý, thời gian, kinh tế....)
Triết học đại loại nói rằng nếu tăng về lượng sẽ thay đổi về chất. Em nghĩ XNL không nằm ngoài qui luật đó. Một số bác cho rằng XNL đang bị phân hóa do phát sinh thêm nhiều XNL.xxx và nằm ngoài sự kiểm soát của XNL, nên nảy sinh ra một số mâu thuẫn (dù không ai nói ra).

Theo em cho dù có HT, HP mà không thay đổi "chất" thì không biết ngày nào lại có thread "..XNL...Bầu HT, HP.." mới.
Em mong các bác suy nghĩ lại để cho XNL ngày càng phát triển

Thương bác HT + HP ghê!
Em thấy bác ToyZace nói rất là đúng. Theo em thì điều cần thiết bây giờ là bàn thảo được một cơ chế/tổ chức/cách thức hoạt động mới cho XNL. Sao cho phù hợp với "chất" mới của XNL và được mọi người tán thành. Như vậy sẽ nhẹ nhàng hơn cho ngưòi HT/HP mới. Chứ như tình hình bây giờ, dù bác nào có tâm với XNL lắm thì cũng phải e ngại vài phần khi đứng ra nhận lấy trọng trách làm HT/HP.
Vài dòng mạo muội. Có gì không phải, các bác bỏ quá cho!

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83

trờu quơu!
các bác chiếu cố tướng và chiếu tướng gd em quá, em xin cảm ơn sự thân thiện, nhưng xin các bác thư cho nhà em thêm 1 năm nữa, cho qua cái năm cuối của khủng hoảng kinh tế toàn cầu này, và cũng qua cái năm cuối cấp của con em đi ạ.
trong thời gian đó, nếu bác Hcivic còn làm HT, em xin tự giác xin làm " trợ lý " cho bác Hcivic ạ chức danh này không chính thức, không cần BĐH OS chuẩn y và vì thế có thể không cần phải bầu chọn. tuy nhiên, em chắc chắn sẽ hỗ trợ đựoc bác Hcivic nhiều hơn trước (giá k phải ôm cái mảng thóc lúa thì cũng k đáng sợ lắm ạ).
*
thưa các bác,
với tinh thần như vậy, em tha thiết mong các bác ủng hộ bác Hcivic và vì xóm, xin ra ứg cử chúc danh hội phó đi ạ. Khu vực SG- miền Đông cần khoảng 2 đến 3 HP. Hn- phía Bắc, mTrung- Tây nguyên, mTây NB... như vậy, có thể bác HT sẽ phải thuyết phục BĐH OS, nhưng bù lại, bác sẽ có 1 giàn tham mưu và tác chiến hùng hậu, tiến thóai dễ dàng, công thủ đều tốt! bác k còn phải vất vả qúa như trước đây.

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83

Xóm ta có nhiều người có thể lo lắng và gánh vác. Nhưng em cũng nhiều lần nói với bác Hải trong những lần đóan mò tâm tư của bác ấy. Xóm ta không bầu chọn một người xuất sắc nhất. chúng ta chọn một ngọn cờ. đó là người như mẫu số chung của cả xóm về đam mê, yêu thích và nghĩa vụ...về xe cộ, quan hệ, máy ảnh, làm ăn, du khảo và gia đình,… được tất cả trong nam ngoài bắc, các chi hội bạn yêu mến và thấy gần gũi. Vì vậy bác hãy gánh vác cái tên HT thêm một thời gian nữa đi ạ, chúng ta chuẩn bị chu đáo hơn một chút, tự lo liệu công việc của xóm theo tinh thần tự giác và tự quản. cũng không cần để trên forum anh em thấy XNL chúng ta không biết cách thu xếp ổn thỏa một việc nhiều tính chất nội bộ như vầy nha bác Hải và các bác!
*
Em là phụ nữ, ra chốn đình làng mà bàn thế này cũng ngại lắm, có cái ấy ấy (si nghĩ) nó giống cơi trầu quá, thì mong các bác chỉ bảo thêm cho em nhá.:) nhưng cần nhất là các bác tán thành ý kiến của em ạ, :D nhất là bác HT ấy. bác đã dành tấm lòng, công sức thời gian và nhiều thứ khác cho xóm- một thứ tình yêu chứ em k dùng lại từ Tâm quá hàm súc kia nữa ạ…

Status
Không mở trả lời sau này.