Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
Re:Thân mời các bác XNL về BẦU CHỌN HT & HP MỚI nhé!

em bầu bác HCIVIC tiếp tục là HT và bác KITTYHARY làm HP tiếp,bác MỢ TÀI và TUONGLAHAY làm trợ lý vì xóm ta ngày càng lớn nên với quy mô lãnh đạo như hiện nay thì không đủ,các bác thấy thế nào

ADC
Hạng B2
15/3/09
199
4
0
44

CHIEUCUONG nói:
em bầu bác HCIVIC tiếp tục là HT và bác KITTYHARY làm HP tiếp,bác MỢ TÀI và TUONGLAHAY làm trợ lý vì xóm ta ngày càng lớn nên với quy mô lãnh đạo như hiện nay thì không đủ,các bác thấy thế nào

Chiện "Quốc gia đại sự" em không dám bàn nhiều. Nhưng được như vậy thì còn gì bằng nữa bác ơi! Em đồng ý cả 2 tay.

Hạng D
22/2/08
4.299
453
83
54
google.com

Chào các bác, em xin mạo muội có kiến ý sao.
Các bác có tự hỏi, tại sao XNL ngày càng đông thành viên? Theo ngu ý của em thì mỗi Oser khi tham gia diễn đàn đều mong muốn có một nơi sinh hoạt phù hợp với điều kiện và hoàn cảnh riêng của mỗi người. Có lẽ XNL là nơi nhiều người thấy dễ dàng và thuận tiện để tham gia(ĐK địa lý, thời gian, kinh tế....)
Triết học đại loại nói rằng nếu tăng về lượng sẽ thay đổi về chất. Em nghĩ XNL không nằm ngoài qui luật đó. Một số bác cho rằng XNL đang bị phân hóa do phát sinh thêm nhiều XNL.xxx và nằm ngoài sự kiểm soát của XNL, nên nảy sinh ra một số mâu thuẫn (dù không ai nói ra).

Theo em cho dù có HT, HP mà không thay đổi "chất" thì không biết ngày nào lại có thread "..XNL...Bầu HT, HP.." mới.
Em mong các bác suy nghĩ lại để cho XNL ngày càng phát triển

Tập Lái
2/3/10
47
1
0

Em làm mem mới nên hok có ý kiến gì, chỉ mong sao xóm mình được đoàn kết &giúp đỡ nhau giải quyết khó khăn trong mọi mặt.

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

kittyharry nói:
mợ tài nói:
kittyharry nói:
hcivic nói:
...tham gia hầu hết các cuộc offline - hay dã ngoại của Xóm...

Không nhất thiết đâu bác Hcivic, cái này sẽ gây áp lực và nhiều khi ảnh hưởng tới sinh hoạt GD để rồi lại gặp nhiều trở ngại o đáng!
Đã có Tâm, có Tầm rồi thì ở nhà cũng làm HT được mà[:D]

Để tránh tình trạng kéo dài lê thê ngày này qua tháng nọ vì cuộc bình bầu, và cũng mang tính dân chủ cho càng nhiều thành viên càng tốt, em nghĩ cái này nên diễn ra trong vòng 1/2 tháng! Sau đó tùy tình hình BDH sẽ quyết định!

xưa nay chỉ có ông Hồ Chí Minh là được thiên hạ công nhận là có tâm và có tầm thôi bác ạ.
có lẽ với xóm nhà lá ta em cũng chỉ mong có những người tầm tầm và có lòng chịu hy sinh thời gian tiền bạc, một ít nơ-ron thần kinh cho cái vui của bà con như hai bác trước đây hồi mới thành lập xóm là ngon cơm roài!
tâm tầm chi cho to tát quá chạm nọc và banh bóng bay tứ tung!
Dạ, chữ Tâm chữ Tầm dạo này em nghe nhiều từ các bác quá nên quen:D
Vốn đã muốn im lặng để tìm cái mới, nhưng rồi lại ngứa mồm ngứa miệng viết vài dòng cho các bác hiểu gọi là: 1 chút tâm tình của người HP (lần đầu tiên tự sướng, í quên, tự xướng):)
- Các bác XNL ạh, chúng ta đang sinh hoạt trong dd OS, và là trong XNL, vậy mục đích sinh hoạt của chúng ta là gì nhỉ??????? Có phải là gắn kết tình cảm của các mem trong cùng 1 nhà với nhau o? Và mục đích cũng mong muốn biết về nhau, mem A biết mem B, mem C biết mem D,E, F....thông qua những buổi offline thân mật hay o?
- Em thì chẳng thiếu gì những bữa nhậu với những người bạn và đồng nghiệp, cũng chân tình, cũng gần gũi và cũng ấm cúng gia đình lắm, (dạo này cũng phải bỏ bớt chứ o bịnh thì nguy). Nhưng mà em vẫn muốn off chung, off càng đông càng tốt...cho 1 tập thể XNL thống nhất, 1 XNL đoàn kết! Bởi vậy lại phải hô hào, kiếm cớ tập hợp này nọ, giờ nghĩ lại thấy cũng ...quá liều, thôi nghĩ cho phẻ:(
- Gần 2 năm nay rồi, gần như các bác biết về nhau cũng nhờ những buổi off, những buổi dã ngoại, vui biết mấy phải o các bác...
- Tâm sự thật lòng về HT Hcivic: Việc XNL NT o phải là nguyên nhân chính để bác HT phải từ chức, mà chỉ là giọt nước làm tràn ly.....
Việc phân hóa, rồi thành lập ấp này, ấp nọ cùng với 1 gia đình có nhiều việc phải làm đã làm cho em và HT cũng phiền lòng...(em thì muốn xin nghĩ từ lâu rồi) Phải chi bất kì ai, nếu nghĩ về cái chung thì cứ việc mở thớt " Thân mời tất cả các bác về Ấp GV của em off nhân dịp ....", thì gần như toàn bộ thành viên sẽ cảm thấy mình có mời trong đó, và họ sẽ cố gắng tham gia...chứ như ấp Thủ Đức - ấp nhỏ bình yên, ấp TB - ấp lớn ồn ào, ấp GV, ấp vừa lặng lẻ...hay ấp q.6- ấp xíu đầm ấm....lần lượt mọc lên và tự hô hào, kêu gọi off vùng, off địa phương...thì chắc có lẻ em và HT ngồi ở cà fe Góc Phố với cái tên: Góc Phố đìu hiu nhâm nhi cà fe...chứ nói thật, HT, HP lúc này để làm gì? Hay là ra qui chế để rồi cho rằng khác quan điểm mà em nghe HT phán 1 câu cũng buồn: Không chấp hành!
- Thôi thì người ta đã muốn ngồi xuống, các bác kéo dậy làm chi? Ngồi xuống để bảo vệ hạnh phúc gia đình (cũng thường lục đục vì off), bảo vệ những giá trị cuộc sống = việc mưu sinh....vậy các bác kéo người ta lên mà dường như o quan tâm đến những việc người ta phải gánh lấy đằng sau. Thôi thì đành mượn chữ kí của conon vậy : TÂM BÌNH GIA AN!
- Nói vậy để mong rằng, các bác gạt bỏ qua chuyện HT, HP cũ sẽ lại làm việc (có chăng sẽ hổ trợ tích cực), mà bây chừ, các bác đừng ý kiến này nọ nữa, đừng vì câu chữ mà "cà khẹo" nhau...mà dành time nghĩ về những nhân tố mới, HT, HP mới để tồn tại...
- O phải HT và em muốn "chạy" cho mau, lập thớt nhanh cho phẻ (ơh, chớ lâu ni đang phẻ đó chứ:) mà là muốn XNL có hướng giải quyết nhanh, chứ o BDH sẽ có quyết định gì đó thì coi như ...mất quyền bình bầu đó nhé!
Chứ nói thật em còn nuôi nhiều ý định, tạo dựng XNL.FC để tháng 5 này đá giải với các chi hội bạn, trích dùng 1 số quỹ còn lại (em vẫn còn đang giữ) may áo quần cầu thủ vvv...với chỉ mục đích tham gia bóng đá với OS cho các thành viên có sân chơi Vui, Bổ, Khỏe...!
- Nghĩ đi nghĩ lại thấy mình đúng là "sân si" như lời Phitrau phán, đành nghe vậy!

Chúc các bác khỏe!

Úi chà lâu lắm mới thấy HP post dài như thế này đấy! Cảm ơn bác nhé! Xin chúc bác sớm được bình tâm và thành đạt...! Nhưng nhớ đừng quên những người bạn cũ trong Xóm, những buổi ọp hào hứng và thân tình, những chuyến đi đầy thú vị, và cả những dự tính còn dở dang...!:p

@Các bác: HT & HP đã nói hết lòng rồi đó. Mong các bác bình tâm vui vẻ tập trung cho việc chọn lựa người dẫn dắt Xóm mình trong tương lai nhé! Còn bác nào ứng cử hay sẽ được đề cử nữa không nào? các bác Hai bi, Dhnam, Tuanferrari...?:cool:
Hết đêm nay tui sẽ công bố danh sách đề cử & ứng cử nhé!? Việc bầu chọn sẽ lai rai trong 15 ngày kể từ ngày mai (16-03-2010) và kết thúc vào lúc 24H00 ngày 31-03-2010. Cảm ơn các bác! XNL mình vẫn và sẽ hùng mạnh hơn xưa!

Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53

toyZace nói:
Chào các bác, em xin mạo muội có kiến ý sao.
Các bác có tự hỏi, tại sao XNL ngày càng đông thành viên? Theo ngu ý của em thì mỗi Oser khi tham gia diễn đàn đều mong muốn có một nơi sinh hoạt phù hợp với điều kiện và hoàn cảnh riêng của mỗi người. Có lẽ XNL là nơi nhiều người thấy dễ dàng và thuận tiện để tham gia(ĐK địa lý, thời gian, kinh tế....)
Triết học đại loại nói rằng nếu tăng về lượng sẽ thay đổi về chất. Em nghĩ XNL không nằm ngoài qui luật đó. Một số bác cho rằng XNL đang bị phân hóa do phát sinh thêm nhiều XNL.xxx và nằm ngoài sự kiểm soát của XNL, nên nảy sinh ra một số mâu thuẫn (dù không ai nói ra).

Theo em cho dù có HT, HP mà không thay đổi "chất" thì không biết ngày nào lại có thread "..XNL...Bầu HT, HP.." mới.
Em mong các bác suy nghĩ lại để cho XNL ngày càng phát triển

Bác nói rất chí lý!

@ Hội Trưởng: Em xin bác cho em ra khỏi danh sách ứng cử vì em chuyên...BÁN XĂNG!
Rủi em mà làm HT thì xem như XNL ...CHÁY trụi chắc!:p

Việc bầu bán HT,HP lúc này ko phải là giải pháp tích cực mà việc cần làm là cùng nhau tìm ra giải pháp tích cực cho XNL!

Nếu chúng ta làm được điều này thì XNL BẤT DIỆT!

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/12/06
588
447
63
50
tp : HCM

maiphung nói:
E phọt hết ý mình theard bên kia rùi ở đây E kg nói nữa E mần trước:
- DAINGU HT
- Thienphu_74 HP
The End
Bác ơi là bác !
bác rành em quá mà, bác DAI NGU thì quá "gút" chứ em thì làm được gì ha bác !
Thưa các bác ! hổm giờ em chỉ vào đọc thôi, không biết góp ý gì vì nghĩ rằng bác nào cũng là bác, anh em nào cũng là anh em ....nên ai dám đứng ra nhận lấy trách nhiệm này mới là điều đáng quí. Vì sao em nói đáng quí vì phàm ở đời "trách nhiệm" thường đi đôi với "quyền lợi" nhưng bà con ai cũng biết HT, HP trong XNL này làm gì có quyền lợi. làm tốt, tổ chức chuyến đi tốt....anh em vỗ tay "rần rần" sơ xuất tí là ....riết XNL chúng ta có hiện tượng mà em gọi là "hội chứng sợ tổ chức"...
Nói về em, cám ơn các bác đã nghĩ đến em trong cuộc bầu chọn này, nhưng em tự thấy khả năng cũng như uy tín của em không thể là mắc xích để liên kết anh em làm một được, nhưng em hứa với các bác sẽ tích cực hơn nữa trong mọi hoạt động cũng như sinh hoạt chung của xóm
Còn đề xuất bác nào, các bác cho em xin được chối từ, vì em thấy bác nào cũng xứng đáng, bác nào em cũng yêu mến và kính trọng

Lời em chỉ có vậy, cám ơn tất cả các bác đã dành thời gian đọc.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/3/09
220
0
16

Kính thưa toàn thể các bác !
Trước đây, chúng ta đã hết lòng , mọi người ai cũng đồng tâm hiệp lực để mong cho ra đời Chi hội XNL - Nơi mà mọi người từ mọi miền đất nước, từ nhiều vị trí trong xã hội, điều kiện kinh tế, hoàn cảnh gia đình cũng khác nhau nhưng đều cảm thấy ấm lòng khi tìm được một sân chơi bổ ích sau những giờ phút miệt mài mưu sinh trong cuộc sống đời thường.
XNL – Chỉ bấy nhiêu từ đó thôi nhưng nó ấp ủ biết bao nhiêu nhịp đập trái tim của các bác gửi gắm trong đó, những từ đó mới thấy thân thương làm sao. Sự hy sinh độ lượng , bỏ qua cho nhau những bất đồng , chia sẻ những niềm vui và nỗi buồn mà có thể không có ở một nơi nào đó trong môi trường làm việc của mình là đặc trưng của Xóm Nhà Lá có phải không các bác :cool:.
Vài ý kiến nhỏ, nếu có gì không phải mong các bác bỏ qua. Em chỉ mong một điều là tất cả mọi người hãy vì cái chung, cùng nhau xây dựng và giữ gìn những gì chúng ta đã nỗ lực để hình thành Xóm Nhà Lá hôm nay .

Status
Không mở trả lời sau này.